Hạng C
5/5/16
617
979
93
Liên quan việc BH thì đã có tác động ngoài hành vi của nhã SX tới bộ phận nào thì sẽ từ chối BH phần đó! Tự ý dộ đèn thì sẽ ko BH đèn và bộ phận liên quan trực tiếp hoạc gián tiếp hư hỏng so viẹc độ gây ra!
Điều có ko có nghĩa máy hư, lốp hởng, phanh banh do lỗi sx thì cũng bị từ chối BH.
Nói chung đụng phần nào bị từ chối phần đó.
Còn về việc các Văn bản liên quan đk xe, tôi chi sẽ về mặt pháp lý sau:
VB từ Ban ATGT nhắc nhở xử lý các xe "gắn đèn cường độ cao sai quy định" , tức là nhắm tới các xe Cont, xe tải, xe khác gắn bộ đèn flash Led nháy chóa mắt mà báo chí đăng. Nhưng khi ra VB thì các xe gắn LED nhỏ xíu cuzng bị lây!
Về VB Cục Đk lại ghi "ko đk các xe gắn thiết bị điện" , cái nây tào lao: vì VB diện dẫn câu "gắn LED cường độ cao " thành "thiết bị điện" , mà gắn camera hành trinh, mồi thuốc, xạc đt cuzng là thiết bị điện...
Ngoài ra, quy địinh phải theo văn bản quy phạm PL, mà 2 cái CV trên chỉ là CV nội bộ, nhắc nhở công tác kiểm tra, kiểm soát đk phương tiện. Nó ko là VB quy phạm PL phải tuân theo hay dùng xử lý vi phạm hay từ chối đk.
Vài ý chí sẽ các bác!

Hạng C
1/12/11
869
880
93
Xứ mền cấm nhiều!! Tại quản lý không hết nên cấm, hay để kiếm chuyện khi đăng kiểm.
Xứ bên kia ng ta độ đầy rẫy ra, miễn sao nó an toàn, không ảnh hưởng đến mọi ng chung quanh.
Mua cái bán tải đi rừng mà kêu xài mỗi cái Halogen chắc chết.
Em đi đường nào mà không có đèn đường thì ôi thôi, buộc phải bậc thêm pha, chứ Cos thì thua.

Hạng C
18/4/19
571
434
91
30
Hỏi ngu, xe em bản tiêu chuẩn chỉ halogen, thằng bản full nó xenon, vậy em gắn đèn theo nó có bị sao không ạ? Và như vậy thì thằng nào đủ điều kiện ánh sáng

• Like
Reactions: lethbi and urlybug
Hạng C
27/3/18
701
316
63
38
văn bản đax ban hành nhưng độ thì vânx đô dk thi vẫn đăng,ko thấy gì thay đổi khi chạy quốc lộ là luôn bi chói măt bởi nhưng đam xe khach,xe tải,..nhũng não, :rolleyes:

Hạng C
1/12/11
869
880
93
Hỏi ngu, xe em bản tiêu chuẩn chỉ halogen, thằng bản full nó xenon, vậy em gắn đèn theo nó có bị sao không ạ? Và như vậy thì thằng nào đủ điều kiện ánh sáng
Em cũng ngu, đéo biết trả lời sao luôn.
Bữa ra hãng hỏi mua Led về gắn cái Bi-Halogen. Hãng bảo đèn trắng sẽ không đăng kiểm đc đâu.
Hỏi ngu lại, mấy cái Mẹt cũng đèn trắng sao đăng kiểm đc.
Thế hãng cũng ngu luôn.

Tập Lái
19/5/17
49
23
18
39
xe mình độ tùm lum từ đèn tới máy, vào hãng vẫn bảo hành bình thường, phần nào chưa độ thì vẫn được bảo hành, phần nào độ rồi thì hãng hỗ trợ sửa chữa hoặc hỗ trợ kỹ thuật tư vấn để khắc phục.
mình hay vào Kia Thảo Điền và Kia Nguyễn Văn Trỗi, cả 2 nơi đều hỗ trợ nhiều mặc dù xe đã độ rất nhiều.

Hạng F
29/10/14
8.572
11.292
113
độ cái đèn nhưng cái cháy cả xe do chập điện từ cái đèn!
bảo hiểm có đền cái xe trừ cái đèn ko bác !
Cháy xe thì chả ai đền cả. Bảo hiểm đổ thừa cho xe bị lỗi kêu nên hãng bắt đền, hãng sẽ đổ thừa cho bạn độ đẽo hoặc sử dụng ko đúng cách. Và cuối cùng là bỏ tiền ra đi mua xe mới cho nẹ

Hạng C
5/5/16
617
979
93
Kkk... Trả lời là:hãng nó đủ uy tín hơn bác, nó cũng gắn như bác nhưng nó qua kiẻm tra, kiểm định, đk cho cơ quan quản lý., có gì hãng chịu! Còn bác + cac anh em gara tự gắn thì "mấy ảnh" ko tin! ( mặc dù xe bác và bác tin) Vì có gì ai chịu? (Mặc dù gara nói sẽ chịu).
Mấy cái văn bản đều nói "gắn sai đăng ký, sai thiết kế" , ko nói gắn "đồ dỏm" nhá (vì đồ độ nhiều cái rất cao cấp). Cho nên dù bác dát vàng hay gắn thế nào nó cũng là "sai thiết kế đã đk" .
Cái này là "mấy ảnh nghĩ vậy đó".... Kkk

• Like
Reactions: Johny Nguyen