Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
15/5/07
951
574
93
59
Tâm lý của bác nintiendo có lẽ cũng là tâm lý chung của khá nhiều người ạ, trong đó có em. Đơn giản thế này ạ : Trước em hay uống the coffee bean ( loại espresso ) 275k/225gr tính ra thành 1.1tr/kg, sau em thấy Purio hộp thiếc 250gr có giá 140k ( mua nhiều còn giảm xuống 120k ) mà hạt to và đẹp chả kém gì the coffee bean, tính ra là 560k/kg, sau em lại thấy An Thái 200k/500gr tính ra thành 400k/kg hạt chả khác gì Purio. Đấy là nói về giá, còn về chất lượng thì hồi đầu thecoffee bean ko chê được, nhưng đến lô hàng nhập về hồi tháng5/2013 thì sau đó em cạch mặt luôn, Purio hộp thiếc cũng ổn nhưng chả khác gì An Thái mà giá lại đắt hơn. Túm lại em chọn An Thái cho chất lượng ổn định, giá hợp lý, cạch mặt the coffee bean còn phin deli em cũng thấy có bán trong City mart Nguyễn Trãi, để bữa nào em thử xem thế nào vậy. Cái khó của cafe có lẽ ngoài yếu tố giá cả, chất lượng thì sự ổn định cũng là điều rất cần quan tâm.

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
155.573
113
www.phindeli.com
gadaubac nói:
Tâm lý của bác nintiendo có lẽ cũng là tâm lý chung của khá nhiều người ạ, trong đó có em. Đơn giản thế này ạ : Trước em hay uống the coffee bean ( loại espresso ) 275k/225gr tính ra thành 1.1tr/kg, sau em thấy Purio hộp thiếc 250gr có giá 140k ( mua nhiều còn giảm xuống 120k ) mà hạt to và đẹp chả kém gì the coffee bean, tính ra là 560k/kg, sau em lại thấy An Thái 200k/500gr tính ra thành 400k/kg hạt chả khác gì Purio. Đấy là nói về giá, còn về chất lượng thì hồi đầu thecoffee bean ko chê được, nhưng đến lô hàng nhập về hồi tháng5/2013 thì sau đó em cạch mặt luôn, Purio hộp thiếc cũng ổn nhưng chả khác gì An Thái mà giá lại đắt hơn. Túm lại em chọn An Thái cho chất lượng ổn định, giá hợp lý, cạch mặt the coffee bean còn phin deli em cũng thấy có bán trong City mart Nguyễn Trãi, để bữa nào em thử xem thế nào vậy. Cái khó của cafe có lẽ ngoài yếu tố giá cả, chất lượng thì sự ổn định cũng là điều rất cần quan tâm.

Làm hài lòng tất cả khách hàng quả thiệt là quá khó.
Gần Tết, hàng PhinDeli sẽ khuyến mãi khá lớn ở siêu thị để khuyến khích khách hàng mới dùng thử.
Bác gadaubac chuyên xài loại nguyên hạt pha máy espresso? Nếu thử PhinDeli bác dùng loại Espresso Whole Bean nhé.

Last edited by a moderator:
Hạng C
15/5/07
951
574
93
59
Vâng, để chiều em ghé mua thử espresso whole bean ( lại có chữ bean ở đây hả bác tuando ? ) luôn mặc dù vẫn còn gần nửa ký mới mua. Như em đã nói, cái cần nhất là sự ổn định chất lượng chứ thằng the coffee bean, em có cảm giác nó dụ mình sau vài lô hàng ngon là bắt đầu tuồn hàng đểu vào ( hay là người Việt nó vậy ?? ) ( Crescent mail có bán ko bác tuando ? )

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
155.573
113
www.phindeli.com
@Bác gadaubac: sorry bác em nhầm: PhinDeli Espresso Whole Bean là nhãn tiếng Anh, nhãn tiếng Việt là Espresso Cà Phê Hạt. Bác mua ở Coop Mart PMH hoặc CitiMart đều có PhinDeli Espresso.
Crescent Mail có bán PhinDeli nhưng lại chưa có loại Espresso này.

PhinDeli dùng công nghệ rang xay hiện đại, toàn bộ quá trình rang xay được vi tính hóa và tự động hóa, rất ít sự can thiệp của con người, nên em hy vọng rằng sản phẩm sẽ đáp ứng được sự mong đợi của bác về sự ổn định chất lượng.

Em up cái hình sản phẩm PhinDeli Espresso cho bác dễ tìm:

Tuyên Ngôn Cafe  Việt trên Đất MỸ . ( Phin Deli )

Hạng C
15/5/07
951
574
93
59
May nhờ có cái hình của bác tuando mà em tìm ra nó, em cập nhật thông tin đây.
- Cảm nhận bên ngoài : Vỏ khá tối mầu nên bị chìm , khó phân biệt loại xay rồi và chưa xay. ( em xém bỏ đi nếu ko đọc được hàng chữ cafe hạt )
- Bên trong : Phải dùng kéo mới cắt được bao bì ( Purio hộp thiếc giống sữa lon, An Thái có cắt sẵn 1 chút bên mép nên rất dễ xé.. )
- Hạt : Khá lớn, kích cỡ đều 16-18, mầu sắc tương tự the coffee bean lô đầu, purio, anthai...( có lẽ rang bằng khí nóng )
- Vị : Cái này là em thấy ổn nhất, tương tự như mấy loại trên nhưng vị đằm hơn, ko gắt.
- Giá : 450k/kg thì em nghĩ là hoàn toàn có cơ sở để cạnh tranh ở thị trường trong nước.

Túm lại : Em có thể yên tâm chuyển sang phin deli ( nếu chất lượng được giữ ổn định )

O.S.P.D
13/1/05
2.869
1.024
113
SG
Giá cũng rắn nhể .... hy vọng sạch ...thiệt thì cũng ráng xài .

Hạng B1
11/7/11
75
14
8
tuando nói:
gadaubac nói:

Làm hài lòng tất cả khách hàng quả thiệt là quá khó.
Gần Tết, hàng PhinDeli sẽ khuyến mãi khá lớn ở siêu thị để khuyến khích khách hàng mới dùng thử.
Bác gadaubac chuyên xài loại nguyên hạt pha máy espresso? Nếu thử PhinDeli bác dùng loại Espresso Whole Bean nhé.
Bác cho em hỏi sao bigC không có bán PhinDeli, em muốn mua uống thử thì vào siêu thị nào? Bây giờ không biết cafe nào thật hay giả nữa!

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
155.573
113
www.phindeli.com
@Bác ttduy: Tất cả các siêu thị đều đã có cà phê PhinDeli ... riêng BigC chưa có vì họ đòi chiết khấu cao quá, bên em đang thương lượng thêm và hy vọng sẽ có hàng trong vòng 1 tháng tới. Trước mắt bác vào Coop Mart sẽ có khuyến mãi lớn của PhinDeli trong tháng 1/2014.

@Bác gadaubac: cảm ơn bác đã bỏ thời gian thử sản phẩm và có các đánh giá rất sắc sảo về PhinDeli Espresso. Em cam kết giữ chất lượng ổn định để không làm bác thất vọng.

Cà phê hạt PhinDeli Espresso đúng là rang bằng hơi nóng (hạt chín đều, không có hiện tượng da beo loang lổ đậm/nhạt như rang theo kiểu thủ công). Và đặc biệt là hoàn toàn không tẩm ướp bất cứ thứ gì ... Nếu hạt cafe có tẩm, đưa vào máy Espresso xịn sẽ gây dính, tắc nghẽn và hư máy.

Về hương vị của cafe: mỗi nhà sản xuất sẽ có bí quyết riêng ... chọn lựa những chủng loại hạt cafe nào, xuất xứ từ đâu, và rang đến bao nhiêu độ, để mùi vị đạt được độ đậm đà nhưng không "gắt".

Cà phê thật thì nước pha ra ít sánh hơn, ít đen hơn, ít thơm hơn, và nói chung là "nhạt" hơn là cafe pha trộn.

Hạng D
5/5/07
1.348
15.519
113
Hôm thứ 2 vừa rồi ra co-op mart PMH mua mớ cafe Phin Deli mang ra bắc làm quà mà thấy họ dúi dưới tầng cuối cùng của cái kệ mà lổng chổng thấy sao ý anh ạ. Được cái mang ra cho mấy ông bạn ghiền cafe ông nào cũng khen ngon

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
155.573
113
www.phindeli.com
Thanks Hiep Luc, anh đã chấn chỉnh.

Bác nào muốn mua cafe PhinDeli giao hàng miễn phí tận nhà thì ghé www.sieuthiphindeli.com
Em đang khuyến mãi giảm giá 20-30% nhân dịp khai trương kênh bán hàng online.

Status
Không mở trả lời sau này.