Hạng B2
8/10/14
240
118
43
Vâng nói thật em cũng nghi nghi như Bác vậy. Em có lưu lại thông tin nhưsau: Phủ Daimond của UKcarcare-saigon (093621734tám). em thấy Bác ấy quảng cáo quá nên tìm hiểm và thầm nghĩ chắc ko thể có sản phẩm phủ chống chầy sước tốt đến vậy mà giá chỉ nhiêu đó (4-6triệu/xe 4chỗ). Một sản phẩm nữa em cũng đang tìm hiểu nếu bác có thông tin về nó thì cho A.E tham khảo với ạ: www.griffincarcare.com (ở đây họ bán tùm lum thứ có cả máy đánh bóng, phụ tùng đánh bóng và hoác chất đánh bóng... của bác đang xài luôn ạ nhưng giá thì em chưa hỏi...).
Thật sự em khá phân vân khi đang chạy xe màu đen (theo phong thủy) chẳng lẽ cứ 6 tháng đánh bóng sonax hay gì khác một lần chưa kể mỗi lần rửa là phải wax nhanh cái cho bóng đẹp...Em ngắm thấy mấy con Landrover và Poscher hoặc Audi nước sơn đen nó lúc nào cũng bóng (so các xe cũ thui ạ)... có vẻ ít trầy hơn sơn của xe Nhật thì phải...
Trên thị trường TG có loại sơn tự lành vết sước nhỏ..nên luôn bóng. Ở Vn Bác biết chỗ nào làm không ạ?
Cứ 6 tháng mà đánh bóng 1 lần lớp bóng nào chịu cho nổi bác :D. Bác cứ mua ít đồ tự chăm xe về mà dung,hàng tuần rãnh thì rửa cái xe 1 lần đúng cách thì xe mới hoài thôi. Em cũng mới tìm hiểu cái detailing car này đc vài tháng thấy ngộ ra nhiều cái thú vị và hay lắm

• Like
Reactions: trthnamvn
Hạng B2
27/9/13
398
307
63
Vũng tàu, Sài Gòn
Em co sam nhieu do xai rui bac oi..chi la e kha ky tinh neu xe bi suoc hay bi quang ... Em con dang co y dinh choi nguyen con den nham cho khoi lo vu suoc vong quang...

Hạng B2
8/10/14
240
118
43
Em co sam nhieu do xai rui bac oi..chi la e kha ky tinh neu xe bi suoc hay bi quang ... Em con dang co y dinh choi nguyen con den nham cho khoi lo vu suoc vong quang...
Bác chuyển màu sang đen nhám thì hú em, e còn dư chai sealant jetseal cho sơn nhám,sài cái này tuyệt lắm bác, apply xong đợi 20p lau đi dùng tay cảm nhận đc khác biệt liền

• Like
Hạng B2
27/9/13
398
307
63
Vũng tàu, Sài Gòn
Bác chuyển màu sang đen nhám thì hú em, e còn dư chai sealant jetseal cho sơn nhám,sài cái này tuyệt lắm bác, apply xong đợi 20p lau đi dùng tay cảm nhận đc khác biệt liền
Bac giai thich ky hon ve cong dung cua no duoc ko a? E dang tut lai con v2 tren Samsung truong trinh. Em dang tinh hoac son nham binh thuong hoac son nhap plastip dang son cao su vay co the boc lot ra duoc. Phan van chua biet theo huong nao nua...

Hạng B2
8/10/14
240
118
43
Sealant để bảo vệ sơn khỏi tia uv, hạn chế bám bụi, bảo vệ khỏi tác hại của mưa hay phân chim đại loại là vậy. Nó như lớp màn mỏng bảo vệ sơn của bác thôi. Em có dịp trải nghiẹm sơn PlastiDip khá lâu rồi, e khuyên bác ko nên chơi món này. Sơn nhìn ko đã như sơn thật đâu bác, lau chùi cũng khó vì mạnh tay chút là hư sơn àh. Vả lại muốn vệ sinh bác phải mua xà bông chuyên dụng nữa, chưa kể nếu chỗ sơn ko làm kĩ sau này bốc bỏ lớp sơn sẽ xót lại rát nhiều ở khe kẻ, bác muốn trải nghiệm thì sơn 4 mâm trước coi sao

Hạng B2
8/10/14
240
118
43
Àh còn cái sealant cho sơn nhám là e guỉw bác dùng cho xe, dùng xong gửi lại em vì e dùng ko hết :)) hoàn toàn free trên tinh thần giao lưu ko có phí gì hết nha bác

• Like
Chi Hội Trưởng SubaruFC
15/6/06
2.729
1.581
113
Plastic dip em khá có kinh nghiệm vì hồi lâu làm phiên bản tắc kè bông cho em Sti :)).

http://m.vtc.vn/ngam-subaru-do-kieu-xanh-do-tim-vang.31.494486.htm

son nhám phải có xà bông riêng để rửa thì màu mới đẹp, chứ ko lâu sơn đen nhám mà nhìn nó cứ bạc bạc vì bẩn bám rửa ko ra. Mặt sần thì bụi đất siêu nhỏ bám ghê lắm!

Hạng B2
8/10/14
240
118
43
Plastic dip em khá có kinh nghiệm vì hồi lâu làm phiên bản tắc kè bông cho em Sti :)).

http://m.vtc.vn/ngam-subaru-do-kieu-xanh-do-tim-vang.31.494486.htm

son nhám phải có xà bông riêng để rửa thì màu mới đẹp, chứ ko lâu sơn đen nhám mà nhìn nó cứ bạc bạc vì bẩn bám rửa ko ra. Mặt sần thì bụi đất siêu nhỏ bám ghê lắm!
Sao link hình mấy bài viết của bác die hết rồi bác ơi

Hạng B2
27/9/13
398
307
63
Vũng tàu, Sài Gòn
Cac bac noi chi phai. Chac doi son tu lanh vet suoc ve Việt Nam la E lam chuot bach luon. Den bong thi kho khau giu gin, den mo thi bam ban rua ko kheo se co viet loang ban nhin cung khiep... E lai co noi kho la dam me xe hoi, lai hoi ky tinh giong bac Kombat ay...toi ngay lo xe ko met het ca nguoi hihi, bu lai thi thoa dam me. Thank bac Pham va bac Kombat nhe. Bua nao bac ranh ghe q1 càfe giao luu em a.

Hạng B2
8/10/14
240
118
43
Bác kĩ tính thì dùng cái ecosmart của chemical guys lau xe mỗi ngày, bảo đảm sạch mà nhanh gọn trong 30p là xong cả xe

• Like