Hạng F
15/11/06
6.383
1.286
113
Tp Hồ Chí Minh
Chiều tối nay nhận được cú điện thoại của bác Thompson nhờ hổ trợ sự cố đèn chiếu sáng bị mất Cos trong khi Pha vẫn còn . Sau một hồi 8 qua điện thoại các bước abc....y chưa tới z thì bác ấy làm được .
Qua 1 năm đưa giải pháp vào các xe thì các bác đã đánh giá rõ hiệu quả của giải pháp rồi , rõ ràng rất hữu dụng và thực tế rất đáng để đầu tư . Tuy nhiên bí mật thì không có gì là bí mật nhưng trong quá trình thực hiện có những bí quyết nhằm tăng tính an toàn và độ bền của giải pháp . Ngoài ra khi các bác đã sướng khi đèn sáng rồi nhưng khi có sự cố thì cách giải quyết theo qui trình như thế nào thì ... em chưa nói cho ai cách xử lý , đó là điều thiếu sót của em .
Chính vì vậy em mạo muội lập thớt này để triệu hồi các xe đã làm giải pháp tăng sáng nhằm khắc phục và chuyển giao qui trình xử lý sự cố , cách bảo dưỡng .... và Bác nào chưa trang bị thì lần này làm luôn .
Em đề nghị các bác CHT CHP cùng các bác cố gắng tham gia .

<span style=""background-color: #ffff00;"">Ngày off kỹ thuật là ngày thứ 7 , 1 tháng 12 năm 2012 , địa điểm tại NVH LĐ Tân bình ,từ 8 giờ sáng </span> .

Các bác nên lên danh sách ai cần hiệu chỉnh , ai cần trang bị mới để tiện bề mua vật tư . Phần vật tư này các bác tự lo chi phí vì các bác là người thụ hưởng , vật tư gồm những gì , mua ở đâu em sẽ cung cấp cho 1 bác đại diện đi mua . Em chỉ bỏ công sức , bí quyết và thời gian hướng dẫn các bác thực hiện .
Vì sự an toàn và hiệu quả khi lái xe trên đường , mong các bác lưu tâm . Riêng 2 bác CHT CHP nhúng tay vào chứ không thể nói giao cho em rồi lặn mất , mà lâu rồi SuFC chưa có dịp off kỹ thuật đông đủ . Sau phần kỹ thuật là phần giao lưu của các bác , bác nào có khả năng thì lãnh thầu phần sau này nhé .

Last edited by a moderator:
Hạng D
20/8/11
1.665
10.329
113
Bien Hoa-Dong Nai
4runner nói:
Chiều tối nay nhận được cú điện thoại của bác Thompson nhờ hổ trợ sự cố đèn chiếu sáng bị mất Cos trong khi Pha vẫn còn . Sau một hồi 8 qua điện thoại các bước abc....y chưa tới z thì bác ấy làm được .
Qua 1 năm đưa giải pháp vào các xe thì các bác đã đánh giá rõ hiệu quả của giải pháp rồi , rõ ràng rất hữu dụng và thực tế rất đáng để đầu tư . Tuy nhiên bí mật thì không có gì là bí mật nhưng trong quá trình thực hiện có những bí quyết nhằm tăng tính an toàn và độ bền của giải pháp . Ngoài ra khi các bác đã sướng khi đèn sáng rồi nhưng khi có sự cố thì cách giải quyết theo qui trình như thế nào thì ... em chưa nói cho ai cách xử lý , đó là điều thiếu sót của em .
Chính vì vậy em mạo muội lập thớt này để triệu hồi các xe đã làm giải pháp tăng sáng nhằm khắc phục và chuyển giao qui trình xử lý sự cố , cách bảo dưỡng .... và Bác nào chưa trang bị thì lần này làm luôn .
Em đề nghị các bác CHT CHP cùng các bác cố gắng tham gia . <span style=""background-color: #ffff00;"">Ngày định off là ngày 1 hoặc 2 tháng 12 , địa điểm tại NVH LĐ Tân bình ( nếu được )</span> . Các bác nên lên danh sách ai cần hiệu chỉnh , ai cần trang bị mới để tiện bề mua vật tư . Phần vật tư này các bác tự lo chi phí vì các bác là người thụ hưởng , vật tư gồm những gì , mua ở đâu em sẽ cung cấp cho 1 bác đại diện đi mua . Em chỉ bỏ công sức , bí quyết và thời gian hướng dẫn các bác thực hiện .
Lần Off này cũng là tri ân tước hiệu OSOM trứớc khi kết thúc vào 15/12 . ( Sau thời gian này em rất cảm ơn ai đã sử dụng thời gian công sức trí tuệ của em hihi :D )
Vì sự an toàn và hiệu quả khi lái xe trên đường , mong các bác lưu tâm . Riêng 2 bác CHT CHP nhúng tay vào chứ không thể nói giao cho em rồi lặn mất , mà lâu rồi SuFC chưa có dịp off kỹ thuật đông đủ . Sau phần kỹ thuật là phần giao lưu của các bác , bác nào có khả năng thì lãnh thầu phần sau này nhé .
Cho em một ghế phần tăng sáng đèn. Nếu có thêm bác BU hổ trợ vụ vệ sinh giàn lạnh càng hay vì trong lúc tháo đèn chế cháo phía trước, phía trong mình sẽ làm vệ sinh giàn lãnh. Vụ chi phí mấy bác lập dự toán rồi làm luôn, dịp này cũng là lúc mấy bác khác muốn biết how is electric power steering look like for Wagon ? em cũng cho mấy bác thử luôn?
Nếu địa điểm chỗ bác tuansteel em thấy cũng hay, rộng rãi lắm bác tư ơi, NVHLD Tân Bình e là đông người vui chơi giải trí.

Chi Hội Phó SuzukiFC
14/7/12
1.225
822
113
47
Bình Dương
Em cũng muốn tham gia nhưng địa điểm Tân Bình xa quá, do không rành đường và cũng chưa đi Thành phố nên ngại.
Bác Tư có thể chọn địa điểm (Thủ Đức, Bình Thạnh, Quận 12) sẽ thuận lợi cho nhiều thành viên.

Hạng F
8/10/10
6.364
2.031
113
Q7 - Sài Gòn
Bác Tư cùng anh em giúp em chủ trì vụ này vì thứ 2 (26/11) em bắt đầu chuyến công tác các tỉnh Tây Bắc nên chắc phải mất 2 tuần mới về đến SG. Chỉ hy vọng kịp về dự sinh nhật OS. Chúc các bác có buổi off vui vẻ và đạt kết quả.

Hạng D
13/11/11
2.241
725
113
Sài Gòn
@Đucga: Vụ vệ sinh máy lạnh:
- Điều kiện: Có máy xịt nước, bình xịt hơi. Thời gian làm 1 buổi. với 2 người làm liên tục.

Hạng F
15/11/06
6.383
1.286
113
Tp Hồ Chí Minh
Buổi off cafe nhẹ nhàng chiều nay ở Thạch thảo với sự có mặt của bác Búa , bác Sweety , bác Thompson , bác 1WD và em . Tranh thủ giờ giải lao em ra xem tình hình V2 của bác Thompson và xử lý tạm chờ lần off sau xử lý lại . Vài hình ảnh em chụp được .

lớp băng keo quấn cách điện đầu mối nối bắt đầu xổ ra do tác động nhiệt .

Mối nối không chính chủ

Cận cảnh hơn , mối nối chỉ còn dính nhau qua vài sợi nhỏ :( .

Vậy theo các bác phải làm sao ?