Luật Giao Thông Va quẹt khi đỗ xe song song

Tập Lái
3/10/17
14
4
3
Em đỗ xe canh không chuẩn nên va quẹt với xe Vios đang đậu phía trước. Xe vios bị móp, trầy xước cản sau phía tài. Xe em bị trầy nhẹ cản trước bên phụ. Sau thương lượng bồi thường bất thành thì csgt đến chụp hình hiện trường và tạm giữ 2 xe. Mọi người cho em hỏi là ngoài trách nhiệm phải bồi thường cho vios, thì em còn phải chịu những khoản phạt nào, vì lỗi gì, thời hạn tạm giữ phương tiện,..?
Em xin cảm ơn!

Hạng B2
2/12/17
261
196
43
Trường hợp này gọi CSGT chi cho rắc rối, BH TNDS bắt buộc của bác sẽ bồi thường cho Vios, đâu cần phải thương lượng. Còn nếu bác có mua BH VC tự nguyện thì BH sẽ làm sửa chữa cho xe mình.
yes, bác thớt bị phạt thêm cái lỗi gây cản trở giao thông nè....

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng B2
3/1/15
274
469
63
Trường hợp này gọi CSGT chi cho rắc rối, BH TNDS bắt buộc của bác sẽ bồi thường cho Vios, đâu cần phải thương lượng. Còn nếu bác có mua BH VC tự nguyện thì BH sẽ làm sửa chữa cho xe mình.
Bác 6 khai sáng giúp ae quy trình xử lý những việc như thế này với ạ. Cách làm việc với 2 đơn vị BH như thế nào thì đúng đắn.

• Like
Reactions: vvolfy
Tập Lái
3/10/17
14
4
3
Em cũng nói để BH bên em lo, đồng thời em cũng ngỏ ý gửi thêm tiền vì những phiền hà em gây ra. CSGT là người quen bên đó, do họ chủ động gọi tới. Nghe đâu CSGT còn giải quyết cho họ được lấy xe trong ngày, chỉ còn em với nồng nàn thôi. Em đăng bài lên mong được các anh chị tư vấn, đồng thời để những lái mới như em rút kinh nghiệm ạ.

Hạng D
16/11/10
1.421
2.783
113
Bình Thạnh, Tp HCM
trầy xước cản, vào hãng sơn lại cũng chỉ hơn 1t là cùng làm chi để cho csgt phải giữ xe.
giờ thì ít nhất csgt cho nằm bãi 1 tuần, tiền bãi hơn tiền sửa. mà bên kia nhất định không ký giấy bãi nại là mệt à.

Hạng B2
2/12/17
261
196
43
Đường nào thì bác cũng phải đóng góp 1 phần giá trị sự giàu có của thằng công an họ hàng nhà thằng kia đó bác ạ...

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng D
15/11/10
2.471
2.608
113
trầy xước cản, vào hãng sơn lại cũng chỉ hơn 1t là cùng làm chi để cho csgt phải giữ xe.
giờ thì ít nhất csgt cho nằm bãi 1 tuần, tiền bãi hơn tiền sửa. mà bên kia nhất định không ký giấy bãi nại là mệt à.

Bên kia nó ỷ quen csgt đó, bác chủ thua thiệt rồi :(