Luật Giao Thông Va quẹt khi đỗ xe song song

Hạng D
16/11/10
1.421
2.783
113
Bình Thạnh, Tp HCM
Bên kia nó ỷ quen csgt đó, bác chủ thua thiệt rồi :(
thì ngay ban đầu thương lượng k thành bên kia mới gọi mà, chạy xe va quẹt là chuyện thường, có những vụ rất nhỏ cũng xuống cãi vã ầm ĩ, kẹt xe cả đoạn đường chẳng để làm gì, trước sau cũng đền sao k đền luôn cho xong. sự cố lớn tôn kém thì hãy kêu bh hay csgt giải quyết.

Hạng B2
2/12/17
261
196
43
thì ngay ban đầu thương lượng k thành bên kia mới gọi mà, chạy xe va quẹt là chuyện thường, có những vụ rất nhỏ cũng xuống cãi vã ầm ĩ, kẹt xe cả đoạn đường chẳng để làm gì, trước sau cũng đền sao k đền luôn cho xong. sự cố lớn tôn kém thì hãy kêu bh hay csgt giải quyết.
Thời đại bây giờ có nhiều thằng cứ nghĩ có tí tiền là làm tàng mà bác, sắm được cái xe trầy 1 tí cũng làm ầm ầm lên, vụ này bác thớt thiệt hại nhiều rồi...

Tập Lái
3/10/17
14
4
3
Nếu người ta không ký bãi nại thì sao anh, em hoang mang quá? Cụ thể là em đã vi phạm những điều luật gì? Ý nghĩa của việc mua BHTNDS trong trường hợp này? Chẳng lẽ xe em một đi không trở lại?

Tập Lái
3/10/17
14
4
3
trầy xước cản, vào hãng sơn lại cũng chỉ hơn 1t là cùng làm chi để cho csgt phải giữ xe.
giờ thì ít nhất csgt cho nằm bãi 1 tuần, tiền bãi hơn tiền sửa. mà bên kia nhất định không ký giấy bãi nại là mệt à.

Hạng F
10/1/15
10.235
14.325
113
Khi CSGT chưa "làm việc" thì tranh thủ thương lượng vẫn còn kịp. Thương lượng thành công, CSGT sẽ mừng vì đưa vào thành tích hòa giải và k phải làm các thủ tục mất thời gian.
Khi k thương lượng hoặc thương lượng k thành, CSGT sẽ xử lý theo quy trình. Khi đó, ngoài các khoản phạt theo quy định, bác còn phải:
- Trả tiền giữ xe cho CSGT
- Bồi hoàn cphi sửa xe Vios
- Bồi thường chi phí thuê phương tiện đi lại cho chủ xe Vios (nếu chủ xe Vios phải thuê xe đi lại hàng ngày vì lý do xe bị giam, mà lỗi đó thuộc về bác)
Bác cố thương lượng đi, e nói thật.

• Like
Reactions: vvolfy
Hạng B1
15/8/16
77
40
18
40
Bác nào rành vô tư vấn giúp bác thớt với ae mới luôn để sau tránh. Xui cho bác, mà bác thớt đỗ ở đoạn nào mà bị thế?

Tập Lái
3/10/17
14
4
3
Bác nào rành vô tư vấn giúp bác thớt với ae mới luôn để sau tránh. Xui cho bác, mà bác thớt đỗ ở đoạn nào mà bị thế?
Đường nội bộ trong thị trấn ạ.

Hạng F
29/10/14
8.659
11.444
113
Vios ghẻ, xe cỏ đắt hơn cái SH150 tý mà cũng bày đặt gọi xxx.
Chưa biết 2 pác thương lượng thế nào nên ko thể chửi người ta vậy được đâu pác ạ. Trầy xước móp méo nhiều khi chụp hình gửi hãng nó báo giá trời ơi lắm.

• Like
Reactions: ngocluan12@
Hạng C
14/4/11
519
583
93
trường hợp này em không biết tinh hình cụ thể như thế nào nên em không dám phán. Em thấy nhiều bác chửi kinh quá. Mặc dù với người này là xe cỏ, nhưng với người khác có thể trị giá cả tháng chạy thuê.