Luật Giao Thông Va quẹt khi đỗ xe song song

Hạng D
16/11/10
1.421
2.783
113
Bình Thạnh, Tp HCM
Vios ghẻ, xe cỏ đắt hơn cái SH150 tý mà cũng bày đặt gọi xxx.
Bác cho vios ghẻ nhưng với người khác là cả một gia tài.
Va chạm và xử lý ntn khi va chạm mới là vấn đề, đã sai mà xuống làm như cha người ta thì gọi csgt là đúng. Mình từng cãi nhau hơn 1 giờ chỉ để đòi 700k do bị tông trầy một chút ở cản sau, trong khi có lần bị tông bể cản sau thì chỉ cười và một cái bắt tay là xong bác à.
Bác chủ chắc mới chạy xe nên chưa xử lý tốt tình huống cả chạy xe lẫn khi xe va chạm, bây giờ thì lo báo bh để sửa xe vios và nói sao cho chủ xe vios ký giấy bãi nại thôi.

Tập Lái
3/10/17
14
4
3
Sau khi phát hiện mình làm trầy xe người khác, em đã chủ động đi tìm chủ xe để giải quyết ạ, cũng hy vọng vios có bảo hiểm và thông cảm cho em. Nếu lúc đó em bỏ đi luôn thì cũng chẳng ai biết. Em chỉ có một mình, còn họ thì rất đông nên không hổ báo được đâu ạ. Chỉ là bên kia họ bắt đưa 2 triệu và ỷ vào quen biết nên em lầy luôn, kết quả em lãnh đủ :D. Em có chụp hình vết xước cả 2 xe, up lên đây thì các anh chị đánh giá được đầy đủ hơn. Nhưng thôi chuyện đã rồi, bỏ qua và vui sống thôi.
TB: hôm nay em đi thương lượng lại ạ, hy vọng vụ việc được giải quyết êm đẹp.

Hạng C
9/5/08
852
304
63
làm người tốt củng khó quá bác chủ, nếu lúc đó làm người xấu bỏ đi luôn cho phẻ rồi ha??

Hạng D
16/11/10
1.421
2.783
113
Bình Thạnh, Tp HCM
Sau khi phát hiện mình làm trầy xe người khác, em đã chủ động đi tìm chủ xe để giải quyết ạ, cũng hy vọng vios có bảo hiểm và thông cảm cho em. Nếu lúc đó em bỏ đi luôn thì cũng chẳng ai biết. Em chỉ có một mình, còn họ thì rất đông nên không hổ báo được đâu ạ. Chỉ là bên kia họ bắt đưa 2 triệu và ỷ vào quen biết nên em lầy luôn, kết quả em lãnh đủ :D. Em có chụp hình vết xước cả 2 xe, up lên đây thì các anh chị đánh giá được đầy đủ hơn. Nhưng thôi chuyện đã rồi, bỏ qua và vui sống thôi.
Gặp chủ xe hơi quá cũng mệt, thui ráng xuống nước chút cho nhẹ đầu bác à.

• Like
Reactions: vvolfy
Hạng C
9/3/16
530
571
93
Hehe, em đi xe Vios ghẻ, nên bị quẹt tự thỏa thuận, ko về tự gọi BH. Có acis xe cỏ lắm chuyện

Hạng D
15/11/10
2.471
2.608
113
Bác chủ cần tư vấn luật mà nhiều bác vào đây hổ báo cáo chồn quá. Làm vậy chi ?

Hạng D
15/11/10
2.471
2.608
113

Nếu đúng như bác mô tả thì gặp em là chủ xe bị va quẹt em bắt tay mời bác đi ngay và luôn !!! Nội cái việc bác ko bỏ đi mà kiếm em nói chuyện là đáng cho đi rồi ! :D

Hạng B2
5/4/13
150
162
43
Trường hợp này gọi CSGT chi cho rắc rối, BH TNDS bắt buộc của bác sẽ bồi thường cho Vios, đâu cần phải thương lượng. Còn nếu bác có mua BH VC tự nguyện thì BH sẽ làm sửa chữa cho xe mình.
Chào Bác Sixsense, cho E hỏi thêm về BH TNDS bắt buộc mà E mua mỗi năm sẽ bồi thường trong trường hợp này sau?, thủ tục ntn Bác? (trước giờ ko có bị nên ko biết, E tưởng chỉ mua BH 2 chiều mới bồi thường trong trường hợp này chứ), Tks Bác nhiều