Hạng F
2/4/07
6.179
406
83
RE: Vài tấm ảnh cũ về N360

Trích đoạn: minhtuan020406

bác Thiết cho em hỏi bây giờ giá em N360 nằm trong khoãng bao nhiêu $. em có PM cho bác mong bác trả lời em.
Đối với xe cũ,thật khó xác định giá cho đúng.Mình đưa ra một vài thí dụ thật để bác tham khảo(sự việc đã hoàn tất rồi).Một người bạn mình mua N360 vào#1994=3,5t,sửa sang thêm vài t.Chạy vài trăm km rồi bỏ kho,cuối 2006 bán 4,5t(không trả 1 tiếng!).Mình mua N360=17,5t(bằng giá Honda 81 bãi rác khi đó)Sửa sang,cải tiến từa lưa,chạy được 100k Km.Đầu 2006 bán 9t(Xe này mình có nhiều bài viết trên OS4R,phụ tùng,dụng cụ sửa chữa cho theo xe rất nhiều,dùng nó chở nó 2 chuyến chưa hết!)Bác này cho N360 đi thẩm mỹ viện,về bán 22t-2007(không kèm phụ tùng,đồ nghề).Điều kể trên cho thấy giá mua bán xe cũ tùy thuộc sự"muốn" của đôi bên đến đâu.Theo mình,xe còn chạy tốt(nên chạy thử,lưu ý máy chỉ có 354cc)Hình thức tàm tạm,cỡ 10-20t là vừa.Mong bác thỏa mãn với câu trả lời của mình..!

Hạng C
21/11/06
733
575
93
53

N360 trông hay hay, làm xong trông cũng chẳng thua Austin Mini là bao.
Có 1 quái kiệt nổi tiếng trên OS chúng ta đang làm 1 dự án N360, đang chuẩn bị sơn.... hy vọng sớm trình làng.

Tập Lái
24/3/07
30
0
0

@Mr.Thiet: em là "giai tân" nên còn hay mắc cỡ, chưa dám post dung nhan cho các Bác xem, mong Bác đừng giận em ^__^ mà cũng vì bác nên giờ em mê N360 luôn roài ^__^
@saohom: ai đang làm dự án N360 thía? cho em biết với để trao đổi kinh nghiệm chút ^__^ em cũng đang thực hiện dự án "Gia đình Honda N360" nà: em 1 chiếc, papa 1 chiếc và mami 1 chiếc ^__^ À hình như em VW cúa Bác mới gắn baga phải không? Bữa trước em thấy xe Bác đậu ở Hốc Môn.

Hạng D
2/4/04
1.523
5.570
113
saigon, Vietnam

Trích đoạn: Mr.Thiet

Trích đoạn: minhtuan020406

bác Thiết cho em hỏi bây giờ giá em N360 nằm trong khoãng bao nhiêu $. em có PM cho bác mong bác trả lời em.
Đối với xe cũ,thật khó xác định giá cho đúng.Mình đưa ra một vài thí dụ thật để bác tham khảo(sự việc đã hoàn tất rồi).Một người bạn mình mua N360 vào#1994=3,5t,sửa sang thêm vài t.Chạy vài trăm km rồi bỏ kho,cuối 2006 bán 4,5t(không trả 1 tiếng!).Mình mua N360=17,5t(bằng giá Honda 81 bãi rác khi đó)Sửa sang,cải tiến từa lưa,chạy được 100k Km.Đầu 2006 bán 9t(Xe này mình có nhiều bài viết trên OS4R,phụ tùng,dụng cụ sửa chữa cho theo xe rất nhiều,dùng nó chở nó 2 chuyến chưa hết!)Bác này cho N360 đi thẩm mỹ viện,về bán 22t-2007(không kèm phụ tùng,đồ nghề).Điều kể trên cho thấy giá mua bán xe cũ tùy thuộc sự"muốn" của đôi bên đến đâu.Theo mình,xe còn chạy tốt(nên chạy thử,lưu ý máy chỉ có 354cc)Hình thức tàm tạm,cỡ 10-20t là vừa.Mong bác thỏa mãn với câu trả lời của mình..!

cám ơn bác đã trả lời em, nếu bác không ngại thì PM cho em số đt của bác, em có một số thắc mắc về em 360 mà hỏi trên này thì lâu, bác giúp em nhé.

Hạng F
2/4/07
6.179
406
83

@ Bác Minhtuan:Nếu không có gì vi phạm nội quy 4R,bác cứ post lên,biết đâu điều đó cũng đang có người quan tâm(nhân thể câu bài nữa..!).Tội chi phone cho hao,lại dễ bị chỉ trích là buôn điện thoại..(vui tí)..!

Hạng F
13/1/06
12.145
2.187
113
60
Bình Thạnh -Tp HCM

Đúng đúng,post lên đi bác MinhTuấn,đừng ngại.Tranh thủ câu thêm một bài ,he he :D

Hạng D
2/4/04
1.523
5.570
113
saigon, Vietnam

Trích đoạn: Mr.Thiet

@ Bác Minhtuan:Nếu không có gì vi phạm nội quy 4R,bác cứ post lên,biết đâu điều đó cũng đang có người quan tâm(nhân thể câu bài nữa..!).Tội chi phone cho hao,lại dễ bị chỉ trích là buôn điện thoại..(vui tí)..!

hehe không có gì bác ạ, số là em xem báo thấy có con N360 bán, thế là em đến xem không ngờ người bán là người quen nên nói chuyện cũng vui vẻ, khổ nỗi em thì thích nó lắm nhưng lại không biết tí ti gì về em nó hết nên cũng không biết thế nào mà lần, tính xin số đt của bác để em xem và hỏi bác luôn ngay lúc em xem xe từ đó em mới có thể quyết định lấy xe hay không, vì em quan niệm nếu đem về thì em nó phải được phục hồi sắc đẹp và phải sử dụng được, còn nếu em không thể hay không có khả năng thì để bác khác làm chứ đem về chọc ngoái rồi thành sắt vụn thì uổng phí đi dẫu rằng em nó chỉ là xe củ (không phải xe cổ). với lại em chưa từng cầm lái em nào như thế này nên với em cảm giác ra sao là câu hỏi lớn, rồi đem về thì phục hồi ở đâu ? có chổ nào chuyên làm những xe đời 1900.. hồi đó này hay không, phụ tùng ra sao, tìm ở đâu giá thế nào ...
còn chuyện vọc ngoáy xe thì lần cuối em tháo đầu qui lát để xoáy xúp bắp và thay sên cam xe cub đến nay đã 15 năm rồi, trong gia đình em thì chỉ em là mê đồ xưa thôi chứ bà xã thì thích mới tiện nghi, nên em đem về mà làm không ra gì thì xấu mặt chết :D, em chỉ ....lăn tăn bấy nhiêu thôi mong các pro chỉ bảo em cám ơn.

Hạng F
13/1/06
12.145
2.187
113
60
Bình Thạnh -Tp HCM

Theo tôi ,nếu bác đã thích em nó rồi thì cưới luôn đi kẻo người khác hớt tay trên bây giờ đấy(ông chủ xe đã đăng báo thì sẽ có nhiều người biết),bác nên thương lượng để được gửi xe lại nhà chủ cũ và sau khi thanh toán tiền nong xong bác nên tham khảo để có một chỗ tin cậy -đủ năng lực và trình độ phục hồi toàn bộ cho em nó...và sau khi hoàn thành tác phẩm N360 bác hãy tự tin và tự hào đánh xe về khoe với vợ Cả.Chắc chắn đây sẽ là một điều bất ngờ rất lớn đối với vợ Cả và mọi người trong gia đình bác.Chúc bác thành công nhé!

Hạng B1
17/4/07
79
0
0

Em thấy có một chiếc n360 để bảng bán, bên Q7 TPHCM . Của một Garage trên đường Nguyễn Hữu Thọ gần với đường Lê Văn Lương Q7, từ cầu Kênh Tẻ chạy thẳng ra đường Nguyễn Văn Linh(hôm 24/5/2005) có bác nào định mua không? hình như sơn lại màu bạc rùi