Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng F
11/1/10
6.130
60.788
113
Khu Nam Long hình như có nhà mẫu, ai mua đất bắt buộc phải xây đúng nhà mẫu được duyệt. Nhà em mình ở quận 12 cũng bị trường hợp giống như bác chủ, cũng chừa sân sau 6m. Nhà chỉ được đúc 1 tấm và lợp tole. Nhà bác đất dài 24m thì có chừa 6m cũng còn 18m, ở ko hết đâu:D.

Hạng B2
6/3/11
218
4
18
khoaitaySG nói:
Chào bác hyhero,
Việc này Bác cũng có phần lỗi, ổ chỗ thông tin qh khu đó, nền nhà bác cần mua, hđ người mua trước đã ký với NL. Mình đồng ý mua tức là đồng ý với các điều kiện đi kèm với lô đất.
Em làm NL, vốn dĩ em có thể giúp bác, nhưng lời lẽ bác dùng làm em khó nghĩ
vâng bác nói đúng cũng 1 phần do em. Trong giấy tờ em xem thì hầu như ko thấy có thông tin gì về việc xây dựng ntn. Lúc đó em nghĩ NL đã bàn giao cho quận nên chỉ việc lên quận xin giấy phép nào ngờ nó vẫn còn trực thuộc NL. Đến khi mua xong em cũng chã biết. Trước khi mua em có đi nhìu lần điềm nghiên xây dựng thì thấy đúng là đa phần 2 lầu nhưng mà nhìn ọp ẹp xuống cấp (chắc xây từ 2000) bên cạnh đó có những nhà mới xây thì 3-4 lầu. Thêm cái vụ phải chừa 6m thì rõ tức, em hỏi bác chứ như ko chừa 6m trong nhà trống hơ trống hoắc cũng khó chịu. Néu em ở 1 mình thì ko thành vấn để, để 6m đó làm hồ bơi cũng dc mà đằng này nhà em đông người nên muốn xây 3 lầu.
Nếu bác làm trong NL và có thể giúp em thì em cảm ơn nhìu lắm ạ.

Hạng B1
6/4/11
67
23
8
Vô định
khoaitaySG nói:
Chào bác hyhero,
Việc này Bác cũng có phần lỗi, ổ chỗ thông tin qh khu đó, nền nhà bác cần mua, hđ người mua trước đã ký với NL. Mình đồng ý mua tức là đồng ý với các điều kiện đi kèm với lô đất.
vậy là vẫn có cửa binh khác hả bác:cool::cool::cool:

Chi Hội Trưởng P.O.C
Cái này thì NL cũng có lỗi rất nặng là quy hoạch chưa đúng . Nếu đã 4x18 thì tất cả phải là 4x18 , sao tự nhiên lọt vào 4x24 ? Nếu 4x24 thì cơ cấu phải khác với 4x18 , tỷ lệ % xây dựng khác nhau rất nhiều là ko đc , thiệt cho người mua .

Hạng D
18/7/11
1.004
4.816
113
Q7
không phải lỗi qh bác ạh, vấn đề là khi đền bù đất của dân phải mua nguyên thửa trong khi qh đc thực hiện theo ranh giao đất

haobui nói:
Cái này thì NL cũng có lỗi rất nặng là quy hoạch chưa đúng . Nếu đã 4x18 thì tất cả phải là 4x18 , sao tự nhiên lọt vào 4x24 ? Nếu 4x24 thì cơ cấu phải khác với 4x18 , tỷ lệ % xây dựng khác nhau rất nhiều là ko đc , thiệt cho người mua .

Hạng D
18/7/11
1.004
4.816
113
Q7
nhân viên Hậu Mãi NL mà bác nói chuyên tên Phương đúng không? bác cho e biết số lô của bác và tình hình pháp lý mua đất của bác thế nào, đã sang tên sổ đỏ cho bác chưa. e xem lại tình hình lô của bác rồi tính tiếp

byhero nói:
khoaitaySG nói:
Chào bác hyhero,
vâng bác nói đúng cũng 1 phần do em. Trong giấy tờ em xem thì hầu như ko thấy có thông tin gì về việc xây dựng ntn. Lúc đó em nghĩ NL đã bàn giao cho quận nên chỉ việc lên quận xin giấy phép nào ngờ nó vẫn còn trực thuộc NL. Đến khi mua xong em cũng chã biết. Trước khi mua em có đi nhìu lần điềm nghiên xây dựng thì thấy đúng là đa phần 2 lầu nhưng mà nhìn ọp ẹp xuống cấp (chắc xây từ 2000) bên cạnh đó có những nhà mới xây thì 3-4 lầu. Thêm cái vụ phải chừa 6m thì rõ tức, em hỏi bác chứ như ko chừa 6m trong nhà trống hơ trống hoắc cũng khó chịu. Néu em ở 1 mình thì ko thành vấn để, để 6m đó làm hồ bơi cũng dc mà đằng này nhà em đông người nên muốn xây 3 lầu.

Tập Lái
12/11/11
5
0
0
Bác xem cái này có ích cho bác không nhé ! cái này cũng khá mới. Chúc bác may mắn
Vấn đề nan giải về xây dựng ở khu Nam Long Q12

Tập Lái
5/1/12
14
0
0
12
Em chào bác KhoaitaySG,
Tinh trạng nha em cũng giống nhu cua bac chủ thớt byhero, nhưng nhà em lại nằm trong KDC Nam Long - Phú Thuận, Q7.
Neu duoc bác cho em so di dộng để tiện trình bày rõ ràng hơn hoặc bác nhá máy cho em theo so 0909 930 917.
Cảm ơn bác trước nhá!
khoaitaySG nói:
nhân viên Hậu Mãi NL mà bác nói chuyên tên Phương đúng không? bác cho e biết số lô của bác và tình hình pháp lý mua đất của bác thế nào, đã sang tên sổ đỏ cho bác chưa. e xem lại tình hình lô của bác rồi tính tiếp

byhero nói:
khoaitaySG nói:
Chào bác hyhero,

Last edited by a moderator:
Tập Lái
5/1/12
14
0
0
12
Thông tin này hay quá bác ah!
Em cảm ơn bác & chúc bác cuối tuần vui ve!

EDWARDIAN nói:
Bác xem cái này có ích cho bác không nhé ! cái này cũng khá mới. Chúc bác may mắn

Status
Không mở trả lời sau này.