Tập Lái
22/9/05
16
0
0
RE: Vấn đề vệ sinh béc xe máy dầu

@hyoree: Bác chay Everest phải Ko? Bác đã thử dùng chai xúc béc này chưa? Kết quả thế nào.
Xe em bây giờ cũng hơn 3000Km rồi, đang phân vân vì chỉ biết lái thôi.
Cảm ơn bác trước nhé

Hạng C
29/7/06
511
18
18
46
Tp.HCM
www.otosaigon.com

Trích đoạn: Automatic

Các bác làm vậy là Ok rồi, việc vệ sinh béc dầu thực chất là khá phức tạp, đa số các Gara cũng không làm được đâu vì đầu phun dầu đòi hỏi áp suất rất lớn mới mở nên khi đã tháo ra ngoài mà thiếu thiết bị chuyên dùng thì... ngồi ngó thôi.
Việc vệ sinh này thường phải đi đôi với việc "cân heo" lun, đa phần là do các cơ sở chuyên về Bơm béc dầu đảm nhiệm. Nếu xe vẫn đang đi chưa có vấn đề gì thì việc vệ sinh định kỳ bằng dung dịch nói trên là khá hữu ích đó !:)

Cám ơn bác sĩ đã chú ý quan tâm đến anh em chạy xe máy dầu chúng em :D.

Hạng D
22/11/05
1.037
57
48

thanks bác sĩ.
@matex em làm thử rồi và thấy đi ga có nhẹ hơn vì xe em đi gần 50k km rồi. Bác dùng thử đi. Lúc mới đổ vô thì chạy ra khói nhiều. Sau khi chạy hết số dầu đó rồi thì em thấy ít khói hơn. Em cũng mới lái thôi nên chưa dám nhận định nhiều

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.468
2.210
113
48
TP.HCM

Cám ơn bác sĩ nhé!
Như vậy là ổn rồi. Em thì cứ canh em nó chạy được 10k thì cho nhậu 1 chai. Các bác có ý kiến gì không? Có gì chia sẻ với anh em nhé!
Tuanjla ơi, xe bác chạy bao nhiêu rồi? Xe em quá 100k rồi, bữa nào làm bài tổng kết cái nhỉ? :)

Hạng C
29/7/06
511
18
18
46
Tp.HCM
www.otosaigon.com

@chủ tịch npt: xe em được 75k rồi bác! Bác chủ tịch sắp xếp hôm nào tổ chức "hội nghị I SÚ ZDÙ" để anh em học tập trao đổi kinh nghiệm để bác! :D

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.468
2.210
113
48
TP.HCM

Đồng ý với bác tuanjla, mấy bữa nay em hơi lu bu, để em sắp xếp anh em mình "luận isuzu" một bữa nhé. Em sẽ hú các bác chuẩn bị nhé! :)

Hạng C
29/7/06
511
18
18
46
Tp.HCM
www.otosaigon.com

@Chủ tịch npt: Hê hê, ok con gà đen.
Chán quá bác ạ, ngày mai em lại phải đi bảo dưỡng và thay nhớt ở ISUZU Việt Long, em ngán đại lý này đến tận cổ rồi nhưng khổ nỗi chưa tìm được chỗ nào khác. Bác nào biết chỗ nào tốt hơn chỉ em với!

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.468
2.210
113
48
TP.HCM

Em cũng đang nghía vài chỗ, bác cứ xài đỡ VL đi, em fix xong báo cho bác nhé. :)

Hạng B2
11/11/05
235
39
28
51

Nếu đã vệ sinh béc ( kim phun) thì cần tiến hành kiểm tra áp suất và chất lượng tia phun.