Hạng C
29/7/06
511
18
18
46
Tp.HCM
www.otosaigon.com
Các bác chạy xe máy dầu cho em hỏi chút: em nghe nói xe máy dầu chạy được khoảng 50.000km thì phải vệ sinh béc dầu 1 lần đúng không ạ?
_Có tài xế nói mua chai vệ sinh béc rồi đổ thẳng vào thùng nhiên liệu.[8|]
_Có tài xế nói tháo cổ bô e ra xịt thẳng vào trong.[:-]
_Tài xế khác lại bảo phải ra gara cho thợ vệ sinh.
Em hoang mang quá, chẳng biết nghe ai bây giờ. Các bác hiểu biết nhiều tư vấn giúp em cái, em cám ơn.
Các bác cho em hỏi thêm: ở SG mua chai vệ sinh béc thì mua ở đâu cho an toàn? (bây giờ hàng gian hàng giả nhiều lắm các bác ạ!). Xe em HL AT 12/2004 chạy gần 70.000km rồi, đã hết hạn bảo hành. Các bác biết gara nào chuyên về máy dầu Isuzu chỉ em với, vào hãng mắc quá. Lúc mới mua xe em dại dột mua mấy cái tấm lót sàn trong hãng mất 80usd, ra ngoài mua có gần 200ngàn đồng.

Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN
RE: Vấn đề vệ sinh béc xe máy dầu

Lúc mới mua xe em dại dột mua mấy cái tấm lót sàn trong hãng mất 80usd, ra ngoài mua có gần 200ngàn đồng
:D:D:D:D
hồi mua xe cũng lớ nga lớ ngớ hỏi mua 4 miếng chắn bùn cho em Pre, Hãng báo giá 60 USD, em lưỡng lự về tính lại, vài tháng sau kiếm mua ngoài khỏang 25 USD, đỡ được 1 khỏang tiền ngu;)
bác ra Gara Quê Hương 253 HVT làm đi, tiện thể kiểm tra tổng quát xe luôn

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.468
2.210
113
48
TP.HCM

Bác tuanjla ơi, xe em chạy gần 100k rồi mà cũng chưa vệ sinh gì hết. Mà thật tình em cũng mù như bác. Để em ráng hỏi mấy chiên da xem như thế nào rồi thông tin cho bác nhé. :):)
Khi đó mình cho em nó đi vệ sinh luôn :):D

Last edited by a moderator:
npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.468
2.210
113
48
TP.HCM

Mình hỏi mấy chỗ rồi, chỗ nào cũng nói như bác nói hết nên bữa trước ghé tiệm Lộc Hạnh mua clearview thấy có mấy chai hóa chất làm sạch béc, mình mua luôn rồi. Đổ cùng nhiên liệu cứ khỏang 10k km đổ một lần hết khỏang gần 40k VND, cũng rẻ nên mình làm luôn. Không bổ ngang cũng bổ dọc bác ạ. :):)
Bác Tuanjla mua clearview chưa? Xài đuợc lắm bác ơi.

Hạng B1
12/7/06
62
0
0

Cái chất xúc béc tên là hả bác, em cũng muốn mua luôn.

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.468
2.210
113
48
TP.HCM

Lộc Hạnh cũng là tiệm nhỏ thôi, nằm ở số 92 đường Nguyễn Thái Bình, gần ngã tư Calmet. Em mua nước hoa, clearview, bố thắng, vài thứ lặt vặt ở đó, cô chủ quán cũng có vẻ thật thà, xem như mua ủng hộ người ta.
Các bác nếu chưa xài clearview thì mua mà xài, 1 chai 37.000d xài mệt nghỉ. Hôm qua đi BD về mới có dịp xài thử, mưa rất to mà chạy xe không cần gạt nước, từ BD về SG mà gạt nước thỉnh thỏang mới xài, trong khi các xe khác gạt quá trời mà không rõ.
Còn chai dầu làm sạch béc em mua hiệu Johnsen's, ghi là Diesel Fuel Conditioner. With anti-gel. Treats 20 gallons. Em không nhớ rõ, khỏang gần 40.000d 1 chai. Em dự định cứ 10k km thì cho em nó một chai, chả tốn bao nhiêu mà yên tâm :):)

Hạng D
22/11/05
1.037
57
48

bác ơi thế cái chai Diesel Fuel Conditioner này sử dụng như thế nào. Xe em chạy 40ngàn Km rồi mà chưa có súc. Em thì mù tị mấy chiện này.

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.468
2.210
113
48
TP.HCM

Bác đổ đầy bình dầu rồi đổ hết chai đó vào luôn, như vậy là xong bác ạ.