Hạng F
3/10/15
9.818
12.061
113
Nhiều thằng trẻ trâu leo lên xe là phóng bố láo bố lếu, cả một số thành phần trẻ trâu đội tóc bạc cũng ko hơn gì. Kiểu bản chất con người nó được hoặc không được giáo dục sinh ra như vậy thì làm việc gì nó cũng không đàng hoàng chứ chẳng riêng lái xe.
Đúng bác, chẳng riêng cái gì đâu. Làm việc gì cũng không đàng hoàng.
Mua bán gì mà mình chuyển tiền trước, thì y như rằng khỏi nhận được hàng hoặc nhận hàng sai hết.
Lời cái mồm việt không bao giờ uy tín.
Tàu nó làm mà lại rất đàng hoàng nhé, thương nhân tàu coi chứ rất uy tín.

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng B2
23/2/20
224
246
43

Giữ khoảng cách xe trước thì bị cúp đầu điền vào chỗ trống​

Sợ cái kiểu chạy xe trên cao tốc mà như quốc lộ của nhiều anh ghê, mình ráng cách xe trước khoảng cách đủ để an tâm mà các anh cứ còi rồi nháy đèn xin vượt thế là điền vào chỗ trống cái khoảng cách đó luôn. :)

Thà mà mình bò hay gì đó đi thì không nói, đằng này cứ giữ khoảng cách cái là bị điền vào chỗ trống. Ở ngoài lộ đường đông, kẹt xe thì các anh muốn sao cũng được vì chạy tốc độ thấp, đằng này lên cao tốc toàn 80-90 km/h mà các anh ôm mông nhau quá, hở cái là điền vô ô trống ngay. Đến lúc có tai nạn liên hoàn thì khổ cả đám. Cứ đề phòng, cẩn thận đi các anh đâu có thừa.
Mình bực nhất là cái này

• Like
Reactions: nttanmam and cdang
Hạng F
3/10/15
9.818
12.061
113
Vẫn đỡ hơn thể loại đi vào lane xe máy, đúng là thứ không biết nhục là gì mà
Cứ coi bọn taxi với biển vàng, hở ra là vào làn xe máy. Tham gì mà tham ác, tính xấu thế mà tối ngày nhân dân anh hùng.

• Like
Hạng F
3/10/15
9.818
12.061
113
Mình bực nhất là cái này
Giữ khoảng cách xe trước thì thằng sau nó coi mình là đi lờ đờ và nó đè vào chỗ trống ấy bác.
Khỉ gió bọn khốn.
Còn nó mà thấy bác đi sát xe trước, nó ko vượt được, thì phía sau nó lại đi lờ đờ, giữ khoảng cách với bác 1.000m cho mấy xe sau chậm thành hàng dài luôn

• Like
Hạng D
6/12/14
1.337
1.297
113
nói hoài rồi! có cải thiện được gì đâu! chờ CSGT làm mạnh tay thôi

• Like
Hạng B2
18/7/20
352
404
63
Lý thuyết thì ai cũng nắm, nhưng thực hành nó xa vời lắm. Khi cái cây cắm rễ quá sâu thì để quật ngã nó phải cần cơn bão đủ mạnh.
ở vn thì nắm dc lý thuyết ít lắm bác ơi toàn bao lý thuyết nên đâu cần đọc hay học gì cũng đâu chứ bác nói lý thuyết ai cũng biết ở vn là ko đúng rồi. nhiều ông biết đủ biển báo còn ko biết hết cơ bản thì lấy gì lý thuyết khi thi đâu.

Hạng B2
4/3/21
188
119
43
39
Có ông còn cho hạ kính để con cái thò mũi ra để thấy cảnh quan trên cao tốc. Em thấy mà ko hiểu thằng lái là đàn bà hay đàn bê.

• Like
Hạng F
29/10/16
11.570
22.075
113
Pháp
Em hỏi thiệt bài nầy dành cho người VN hay người nước ngoài về VN cầm lái để để phòng ?

Vấn đề quá bình thường
Chừng nào ... cả nước trong 1 phút, không tai nạn giao thông, không vi phạm pháp luật ... thì đó nên đăng lên ... thì em mới like .. bài bình thường mà like sao được ...:):):)

Hạng D
9/1/15
2.575
3.870
113
40
Tớ bảo rồi do nhờn đấy: Luật nên xử lý mạnh mới ra việc lắp cứ 500m 1 camera, mỗi vụ phạt 50 tr, học lại luật 3 tháng sau mới được thi lại. Police túc trực 2 đầu xử lý qua hình ảnh camera. làm tầm 1 năm thôi thì ý thức tự nó có.
Ví như khi xưa bắt đội mũ bảo hiểm vậy mà, giá trị phạt cao hơn giá cái mũ thì ý thức tự nhiên sinh ra và tồn tại thôi.

• Like