Hạng D
24/6/14
2.055
2.894
113
Nh

Cty nộp tiền thì chẳng khác nào hợp thức hoá sai phạm à?
Sổ thu hồi nhưng đang có người đứng tên cuối cùng trên sổ thì sao bác?
Để nộp được tiền thì em nghĩ có nhiều điều khoản lắm bác. Chủ yếu là sai phạm ở mức độ nào nữa bác. Nhưng cơ bản là vẫn đưa ra hướng giải quyết. Cty lớn có tiềm lực thì đỡ, chứ mấy cty nhỏ, tiềm lực kém thì cả 1 vấn đề

Hạng B2
26/6/15
247
539
93
Để nộp được tiền thì em nghĩ có nhiều điều khoản lắm bác. Chủ yếu là sai phạm ở mức độ nào nữa bác. Nhưng cơ bản là vẫn đưa ra hướng giải quyết. Cty lớn có tiềm lực thì đỡ, chứ mấy cty nhỏ, tiềm lực kém thì cả 1 vấn đề
Mình thấy mấy cty phân lô từ 2020 giàu lắm bác ơi. Mua vài ha có mấy trăm ngàn/m2 băm ra 100-500 m2 1 lô bán toàn giá 4-5tr/m2.
Lời cả khúc mà lo gì.

Hạng D
24/6/14
2.055
2.894
113
Mình thấy mấy cty phân lô từ 2020 giàu lắm bác ơi. Mua vài ha có mấy trăm ngàn/m2 băm ra 100-500 m2 1 lô bán toàn giá 4-5tr/m2.
Lời cả khúc mà lo gì.
Cơ bản là cái lúc đó ko nghĩ tới việc sẽ có lúc này. Lúc bác có tiền bác làm gì, đầu tư, ăn chơi mua sắm, hoặc all in vào cái gì đó nhằm mở rộng qui mô. Chứ mấy ai giữ tiền trong người. Chưa kể vay bank, nếu như bác nói thì đâu phải lâm vào cảnh vỡ nợ như bây giờ. Đâu ai nói trước được điều gì

• Like
Reactions: Promark275
Hạng B2
26/6/15
247
539
93
Cơ bản là cái lúc đó ko nghĩ tới việc sẽ có lúc này. Lúc bác có tiền bác làm gì, đầu tư, ăn chơi mua sắm, hoặc all in vào cái gì đó nhằm mở rộng qui mô. Chứ mấy ai giữ tiền trong người. Chưa kể vay bank, nếu như bác nói thì đâu phải lâm vào cảnh vỡ nợ như bây giờ. Đâu ai nói trước được điều gì
Em lên mấy trang web đăng tin vẫn thấy MG đăng bán mua đất tặng nhà thép tiền chế, rồi lập Làng lập xóm tè te hột me mà ko biết có ai mua ko.

• Like
Reactions: thichchoi
Hạng D
24/6/14
2.055
2.894
113
Em lên mấy trang web đăng tin vẫn thấy MG đăng bán mua đất tặng nhà thép tiền chế, rồi lập Làng lập xóm tè te hột me mà ko biết có ai mua ko.
Đăng mua bán là bình thường thôi bác, vớt vát được ít nào thì vớt, chứ giờ ko rao thì cũng vậy thôi bác.

Hạng B2
26/6/15
247
539
93
Đăng mua bán là bình thường thôi bác, vớt vát được ít nào thì vớt, chứ giờ ko rao thì cũng vậy thôi bác.
Có cty còn cam kết lợi nhuận 20-30% 1 năm + thuê đất 8tr/tháng nữa. Đủ chiêu trò nhỉ.

Hạng D
10/4/20
1.219
7.032
113
TP Hồ Chí Minh
Rục rịch đi săn bđs

Rút ống thở kkk

Hạng B2
8/6/16
279
281
73
35
Mấy cái đồi em ko biết mua rồi lên đó có điện nước để dùng ko ta. em còn 1 lô 2.8ha xã đan phượng, lâm hà có đường, điện, nước đầy đủ cách ubnd 1km, trước mua định làm laghim mà giờ ko có thời gian làm, bác nào cần đất to, muốn phân lô xẻ thịt gì em để lại cho

• Like
Reactions: ghien cafe