Hạng B2
9/4/15
445
524
93
36
Tình hình là dạo này em thấy có motip vi phạm xong, ví dụ như chuyển lane, vượt phải..., thì yêu cầu xxx chứng minh hình ảnh. Theo em biết thì ngoại trừ bắn tốc độ và csgt q7 có camera thì cả nước chẳng đâu có. Theo ngu ý của em thì motip này khá là cùn và không hợp lý vì đây là vi phạm quả tang. Nếu ai cũng chứng minh hình ảnh thì có mà loạn . Và qua quá trình lái xe của em, em chưa bao h bị xxx phạt láo những tội nv trừ khi em thật sự vi phạm or không nhìn biển. Xin mời các bác bình loạn ạ. Ps: bác nào rành camera hành trình , tư vấn em con nào rõ tí, con vietmap của em cùi quá, khó chiến với xxx

Hạng D
4/8/11
1.035
4.522
143
Quy định bằng chứng là do xxx bị gậy ông đập lưng ông. Nếu lực lượng CSGT thực sự là chuẩn mực, (khoảng 95% thôi là phước cho bá tánh rồi ) bắt đúng, có tình người, phạt cái đáng phạt, bỏ qua, nhắc nhở cái vô ý mà phạm lỗi không nghiệm trọng. Đa số người tham gia giao thông sẽ thực sự biết ơn CSGT ( vì họ đang ra đường để phục vụ mình mà ) chứ không như bây giờ có cơ hội là sẳn sàng cự cãi búa xua... thì chẳng nên có cái quy định bằng chứng này vì thực tế hầu như không thể áp dụng.

Than ôi !!! thực tế không như là mơ nên cứ phải đòi bằng chứng đâu

Hạng C
7/4/13
865
625
93
Cho em hỏi, vừa rồi có bác bị xxx vịnh lỗi vượt đèn đỏ ở gầm cầu. Trong khi bác ấy (nói) đã qua vạch lúc đó đèn xanh và theo hướng quẹo trái ra gầm cầu. Làm sao chứng minh không vi phạm khi chỉ nhìn thấy bác ấy ở gầm cầu và đèn lúc đó đỏ. Chứng minh ra sao bác (nếu là bác trong trường hợp này).

Hạng D
18/8/14
1.116
425
83
45
Tình hình là dạo này em thấy có motip vi phạm xong, ví dụ như chuyển lane, vượt phải..., thì yêu cầu xxx chứng minh hình ảnh. Theo em biết thì ngoại trừ bắn tốc độ và csgt q7 có camera thì cả nước chẳng đâu có. Theo ngu ý của em thì motip này khá là cùn và không hợp lý vì đây là vi phạm quả tang. Nếu ai cũng chứng minh hình ảnh thì có mà loạn . Và qua quá trình lái xe của em, em chưa bao h bị xxx phạt láo những tội nv trừ khi em thật sự vi phạm or không nhìn biển. Xin mời các bác bình loạn ạ. Ps: bác nào rành camera hành trình , tư vấn em con nào rõ tí, con vietmap của em cùi quá, khó chiến với xxx
các lỗi này XXX không phải CM hình ảnh vi phạm, người vi phạm muốn khiếu nại phải chứng minh.
XXX nên có biện pháp xử lý ai cãi cùn, bằng cách xử lý lỗi cản trở, chống người thi hành công vụ.

• Like
Reactions: HangXanh2006
Hạng C
7/4/13
865
625
93
Em xin bình loạn thêm phát nữa. Ai cũng có ý thức chấp hành luật giao thông nhưng chắc chắn đôi chỗ chúng ta không kiểm soát được (vi phạm). Em ví dụ, nếu đằng trước không có CSGT, đường vắng có biển 412 mình cố gắng vượt xe 2b (qua làn o tô) xong trở về làn 2b. Hoặc đôi lúc vì đang suy nghĩa việc gì đó chạy qua ngã tư lúc đó đèn đã qua vàng.....v.v. Chắc ít hay nhiều mình cũng phạm luật. Em dám chắc rằng chả có ai ra đường đều tuân thủ 100% luật giao thông.

• Like
Reactions: LOCPHATNGUYEN
Hạng B2
22/12/14
231
738
93
các lỗi này XXX không phải CM hình ảnh vi phạm, người vi phạm muốn khiếu nại phải chứng minh.
XXX nên có biện pháp xử lý ai cãi cùn, bằng cách xử lý lỗi cản trở, chống người thi hành công vụ.
Vẫn còn sống hả? Trước khi người vi phạm chứng minh, anh phải có bằng chứng chứng minh đó là.."người vi phạm" nhé.

Hạng D
4/11/14
3.150
16.923
113
Ngày mai sẽ có người đến nhà và bắt bác về tội vu khống. Vậy Bác phải tự mình chứng minh nhé