Hạng D
24/10/03
1.701
355
83
HCMC
Nếu vậy nên tháo cái hộp nhựa ra và xịt vệ sinh hay là tháo luôn cả MAF ra các bác? Em thấy loại ốc lạ, em không biết em có dụng cụ để vặn ra không.

Vừa rồi em cũng "kỳ công" lần đầu tiên vệ sinh và tra dầu cái lọc gió K&N sau 15K km sử dụng :D.

Hạng B2
5/7/10
167
12
18
Mấy ngày nay em để ý kỹ rồi các bác ạ. Sau khi xịt vệ sinh cảm biến xong xe em chuyển số êm hơn hẳn so với trước.

Hạng D
29/12/10
3.133
14.123
113
TP.HCM
cảm biến gió có ảnh hưởng gì tời hộp số đâu mà có cảm giác chuyển số êm hơn vậy ta ??? cảm giác xe chạy nhẹ hơn thì con ok , chỉ có thay nhớt hộp số thì mới có cảm giác đó thôi chứ , ngộ qúa à

Hạng B2
5/7/10
167
12
18
SPORT4477 nói:
cảm biến gió có ảnh hưởng gì tời hộp số đâu mà có cảm giác chuyển số êm hơn vậy ta ??? cảm giác xe chạy nhẹ hơn thì con ok , chỉ có thay nhớt hộp số thì mới có cảm giác đó thôi chứ , ngộ qúa à
Em cũng nghĩ như bác vậy, nhưng mà em để ý kỹ lắm thì thấy êm hơn hẳn khi chuyển từ số 1 sang 2. Có thể ECU bây giờ báo gió chuẩn nên xe đi bốc hơn trước vì thế vấn đề chuyển số được mượt hơn?!

Hạng D
24/10/03
1.701
355
83
HCMC
Số tự động nên có thể vậy bác hihi :D.

xaxu nói:
SPORT4477 nói:
Em cũng nghĩ như bác vậy, nhưng mà em để ý kỹ lắm thì thấy êm hơn hẳn khi chuyển từ số 1 sang 2. Có thể ECU bây giờ báo gió chuẩn nên xe đi bốc hơn trước vì thế vấn đề chuyển số được mượt hơn?!

Tập Lái
20/6/12
11
2
3
Hai Nguyen nói:
Đầu tiên là vệ sinh lọc gió và tháo MAF , ko dùng RP7 kẻo đi mua MAF mới hoặc các chất ăn mòn kim loại

Và đây là MAF và dung dịch vệ sinh Liqui Moly

Và vệ sinh cho sạch, cứ xịt thẳng Liqui Moly vào đây, theo đúng hướng dẫn sử dụng, để cách sensor 20cm và xịt, em thì tận dụng vệ sinh luôn mấy chỗ dầu mỡ trong khoang xe, nên cứ để MAF phía trước và xịt, nó qua MAF rồi đến thẳng chỗ bẩn trong khoang máy

Nên dùng hết nửa lọ (126k / 2) thì đã vệ sinh dc MAF và 1 phần trong khoang máy
Bác ơi cái chai xịt bác mua ở đâu vậy. E ở Hà nội cũng muốn tự sướng giống bác mà không biết mua lọ này ở đâu. Bác cho em địa chỉ với, nếu không phiền bác cho em địa chỉ điện thoại vào mail được không. Mail của em . Thank bác trước nhé.

Hạng F
14/9/04
9.907
28.692
113
Q3
e toàn xài bằng Carburator cleaner của Johnsen , chưa thấy hư , hehe ( laser )
có 55K 1 chai thâu , tha hồ xịt

mấy chiếc trc e cũng chơi nó . cã năm mới xịt 1 lần , chả thấy hư gì hết

Hạng D
24/10/03
1.701
355
83
HCMC
Chuẩn nhất là dùng MAF sensor cleaner, loại giống vầy nè bác: