Hạng F
29/10/16
11.835
23.822
113
Pháp
Chả có bộ nào cơ quan nào hết.
Cứ tổng giám đốc việt nam muốn làm thì ra quyết định rồi làm.
Như TQ và Nga hai ông giám đốc làm thì làm còn không làm thì chịu, vậy thôi.
Cùng tội danh nhưng 4B tội nặng hơn 2B
Cũng như hiếp dâm, tống tiền, kh lẽ dân nghèo nhẹ tội hơn ?? hay dân giàu thóat tội

Do đó vượt đèn đỏ, ngược chiếu, bất cứ lổi nào cùng phạt mức như nhau là xong .

Hạng D
14/8/16
1.911
2.309
113
40
Ủa chủ thước??? Sao là ko nên??? Luật giao thông đường bộ nào cho vượt ngay khúc của mà nên hay không nên?? Muốn vượt thì phải có cảnh sát dẫn đường nhé.
Còn mọi tình huống đều vi phạm pháp luật

• Like
Reactions: Tony Stark
Hạng F
3/10/15
10.162
12.493
113
Cùng tội danh nhưng 4B tội nặng hơn 2B
Cũng như hiếp dâm, tống tiền, kh lẽ dân nghèo nhẹ tội hơn ?? hay dân giàu thóat tội

Do đó vượt đèn đỏ, ngược chiếu, bất cứ lổi nào cùng phạt mức như nhau là xong .
Luật tính theo nguy cơ của 4B thì lớn hơn 2B nên mức phạt phải lớn hơn là hợp lẽ bác ạ

• Like
Reactions: Osin
Hạng B2
18/2/21
285
3.037
93
Đi đèo Bảo Lộc em rất hay được mấy bác xe cont, xe tải nháy đèn cho vượt. Mấy bác ấy thấy vượt được thì nháy signal bên phải, mình chú ý quan sát rồi vượt.

Cơ mà ra đường không nên tự đặt bản thân vào nguy hiểm. Có nhiều anh bò mãi sót ruột, mất kiên nhẫn. Cuối cùng vượt và lên bàn thờ luôn.

Hạng C
18/3/20
953
918
93
39
tuyệt đối không vượt, chạy đúng làn còn mém bị xe rau ủi mấy lần nói chi vượt thì lỗ nào mà chui

Hạng D
18/2/10
3.184
2.993
113
Đứa nào cần vượt thì chỉ vì 1 lý do là thằng đi trước đang lờ đờ nên nó ghét vậy thôi.
Cứ đông xe là nó cố vượt, nhưng đến lúc ít xe nó lại bò
Đúng là đời nó khốn nạn vậy đấy, nhiều thằng nó vượt xong lại rề rề trước mặt, tìm đủ cách vượt trái ko được lại chuyển qua vượt phải
Mấy thằng này chán sống ghê, xe mình mạnh đạp phát nào lếch bánh lao đi phát đó mà mình còn méo dám vượt khi k nhìn thấy được cục diện 100m đằng trước. Chạy xe có 1 mạng thôi k phải chơi game đâu.
Em cũng vậy, dư vượt mà thấy ko an toàn thì sẽ ko vượt, vậy mà thấy mấy đứa loi nhoi nhăm nhe vượt thì chỉ cười khẩy để tụi nó vượt và còn mình thì phòng thủ!

• Like
Reactions: Perenco
Hạng F
3/10/15
10.162
12.493
113
Đúng là đời nó khốn nạn vậy đấy, nhiều thằng nó vượt xong lại rề rề trước mặt, tìm đủ cách vượt trái ko được lại chuyển qua vượt phải

Em cũng vậy, dư vượt mà thấy ko an toàn thì sẽ ko vượt, vậy mà thấy mấy đứa loi nhoi nhăm nhe vượt thì chỉ cười khẩy để tụi nó vượt và còn mình thì phòng thủ!
Chuẩn bác.
Có oan đâu.
Thằng đi trước láo sinh ra thằng vượt láo.

Hạng F
29/10/16
11.835
23.822
113
Pháp
Luật tính theo nguy cơ của 4B thì lớn hơn 2B nên mức phạt phải lớn hơn là hợp lẽ bác ạ
Nguy cơ là đúng, nhưng tác hại có thể như nhau
Thí dụ chạy ngược chiều, xe đối diện lách qua bên kia , 2 xe đối đầu trực diện, thì mức độ nguy cơ về gián tiếp như nhau.
Bên em là cho từng mức độ vi phạm chứ kh tính đến xe lớn nhỏ
Đứa nào cần vượt thì chỉ vì 1 lý do là thằng đi trước đang lờ đờ nên nó ghét vậy thôi.
Cứ đông xe là nó cố vượt, nhưng đến lúc ít xe nó lại bò
Vấn đề nầy bên em có luật, ngay cả giử lane giửa (3 trở đi) nếu lane phải trống mà không vào
Vấn để cản trở xe muốn vượt mặt cũng bị phạt (hình như VN có luật nầy) nếu đường cho phép nhường mà không nhường

• Like
Hạng B2
2/8/23
114
133
43
44
Từ ngày đèo Bảo Lộc gắn cam phạt lũ óc chó giả hẳn mặt dù lâu lâu còn vài thằng.Xuống đèo sợ nhất lũ 49 và đám PT,TB.Tụi này chạy bất chấp coi thường tính mạng người khác

• Like