Hạng B2
31/7/12
433
251
63
Nhìn là biết ngay ở ngoài bắc, dân bắc văn minh còn hơn tàu.
Vụ này là đặc sản ở ngoải. Từ khi Vin hôm xen trồ pak bàn giao thì ôi thôi nó tràn ngập trong sai gòn.
ai từng chạy uber cũng đều biết.

• Like
Reactions: heo con 2018
Hạng D
19/6/12
1.446
7.015
113
chạy ngược chiều còn được bảo kê bởi cagt thì làm sao có ý thức..

không tin chiều chiều ra đài liệt sĩ xem là biết ngay...

Hạng B2
8/2/17
107
164
43
Mình tham gia diễn đàn này thì ý thức và văn hóa tất nhiên phải cao hơn những người khác nhiều bác ạ. Bản thân em còn tuyên truyền phổ biến thêm cho người thân, bạn bè.
Tuy nhiên, số lượng như ae chúng ta chỉ là muỗi. Cốt lõi thì em vẫn quy cho các Ban ngành liên quan.
Hôm trước hầm nhà em có ông anh kia chạy con bán tải đằng sau dán logo otosaigon to đùng, em đang để xe máy trên lề mà ổng đòi lùi vô chỗ lề người ta cấm đậu, đụng vô em mà cứ ngồi trên xe bấm kèn. Em nói thật là lúc đầu em không để ý nên không tránh, lùi xe mà cứ ngồi trên xe bấm kèn thì ai biết đường mà tránh. Ổng xuống xe hùng hùng hổ hổ nói chỗ ổng de xe mà đậu xe "xấc xược" vậy, thay vì xuống xe nói một câu cho anh de xe vô trong đó thì đâu còn chuyện gì để nói. Máu em lên tới não, em hỏi anh nói xấc xược là như thế nào, chỗ này người ta cấm đậu. Xong ổng lên xe lùi tiếp ủi luôn xe em, mán cái cản vô dè sau rồi chạy tới kéo luôn xe máy em đi...
Ý em là ý thức cũng tùy người chứ không phải ai trên này cũng ý thức cao, nhiều khi dán cái logo để lấy le thôi.

Hạng B1
23/3/16
59
24
8
48
VĂN HÓA GIAO THÔNG NÓI RIÊNG , VĂN HÓA NGƯỜI VIỆT CHÚNG TA NÓI CHUNG RẤT MẤT DẠY .

Hạng C
17/6/16
787
542
93
trunghainastone.com
Hồi những năm 80 em đi xe đạp cũng không dám ngược chiều vì rất sợ công an phạt, bây giờ thì chỉ có xe hơi mới sợ bị phạt, một số xe hơi còn không sợ luôn nếu không thấy CSGT.
Phạt nghiêm (chứ không phải nặng) thì sẽ đỡ, vấn đề là ai sẽ làm thôi.
Tối hôm thứ 7 em đậu xe chờ vợ ở Xì gòng Sờ que Hai Bà Trưng. Chờ hơi lâu nên em tắt pha. Khi quay về em chưa kịp bật pha anh xxx chốt ĐBP-HBT đi bộ cả 50m tới ách em lại. Mặc dù em đã bật đèn trong lúc chờ đèn đỏ nhưng anh vẫn kiên quyết hành, trong khi lỗi này chỉ đáng nhắc nhở thôi. xxx bây giờ chỉ chăm lo cái túi.

• Like
Reactions: ColoradoLTZ-vip
Hạng F
15/11/10
9.329
2.966
113
50
Hôm trước hầm nhà em có ông anh kia chạy con bán tải đằng sau dán logo otosaigon to đùng, em đang để xe máy trên lề mà ổng đòi lùi vô chỗ lề người ta cấm đậu, đụng vô em mà cứ ngồi trên xe bấm kèn. Em nói thật là lúc đầu em không để ý nên không tránh, lùi xe mà cứ ngồi trên xe bấm kèn thì ai biết đường mà tránh. Ổng xuống xe hùng hùng hổ hổ nói chỗ ổng de xe mà đậu xe "xấc xược" vậy, thay vì xuống xe nói một câu cho anh de xe vô trong đó thì đâu còn chuyện gì để nói. Máu em lên tới não, em hỏi anh nói xấc xược là như thế nào, chỗ này người ta cấm đậu. Xong ổng lên xe lùi tiếp ủi luôn xe em, mán cái cản vô dè sau rồi chạy tới kéo luôn xe máy em đi...
Ý em là ý thức cũng tùy người chứ không phải ai trên này cũng ý thức cao, nhiều khi dán cái logo để lấy le thôi.
Nói chuyện thì mình tính tỷ lệ chiếm đa số bác ạ, không bao giờ make sure 100% hết. Trường hợp của bác cũng có thể người đó là thành viên mới và trong giai đoạn học hỏi trên otosaigon.