Hạng C
10/1/17
541
21.133
93
Rõ ràng ưu điểm lớn nhất của Cruze là đầm và êm hơn hẳn so với một số xe cùng phân khúc như Madza3, Altis, Civic nhưng không thấy bác chủ review cho mọi người cùng hiểu nên đang bị ném đá, mình đã chạy qua con Civic mới luôn rồi thì thấy về độ đầm và êm vẫn chưa thể bằng con LTZ được...Mỗi xe mỗi ưu nhược điểm nhưng bài review thì phải làm nổi bậc những điều này cho người đọc hiểu, chứ ba cái cảm giác lái này nọ nghe rất khó thuyết phục được người khác...bài review ở trên cá nhân mình thấy tính khách quan không cao, bác chủ thớt này bữa hôm review em Madza3 1.5 mà mình tưởng là BMW toàn thấy khen chả thấy điểm yếu nào cả đến khi mình vào xe ông bạn thân chạy thấy xe chạy khá sốc chứ không êm, tất nhiên là cũng chẳng bốc vì động cơ chỉ 1.5, cách âm thì không tốt, băng ghế sau thì khá chật...Vậy mới thấy nên trải nghiệm thực tế là chính....
Mịa, daok đọc nói con Mazda3 lái như Bim 3, nào là xe Nhựt hồn Đức là thấy xạo pà cố, con xe 1.5 chạy gần như hạch nhất trong phân khúc C mà có nhận xét kiểu vậy thì có hai cách hiểu:

1. Review có abc...
2. Trình review có vấn đề.

xe rộng nhiều lúc cái thông số kỹ thuật thuần nó lại lệch voiw thực tế, ví dụ con Mazda 3 nhìn hình thức và thông số " khá là ok" nhưng thực tế ngồi chật vâix nồi.

Hạng D
4/11/13
4.177
2.144
113
Đi chevy ngán nhất cái động cơ và dàn lạnh 2 cái này chevy mà làm tốt chừng 2 dòng xe thì bao ok

Tập Lái
5/11/15
45
30
18
41
Đi chevy ngán nhất cái động cơ và dàn lạnh 2 cái này chevy mà làm tốt chừng 2 dòng xe thì bao ok
Quá chuẩn, em thấy bên hàn xẻng Cruze động cơ 1,4 turbo rồi mà vịt mình vẫn cũ.

SPO confirmed
Hạng C
16/6/10
973
257
43
Lương Sơn Bạc
Cruze mà sài hud b11 là nội thất long lanh ngay!hehe
1. Hiển thị tốc độ, vòng tua, số đang đi (em mới test trên xe AT, MT thì em chưa có cơ hội test) nhiệt độ két nước, giờ.
2. Báo cửa, cốp sau khi mở.
3. Khi mở cửa, cốp cả 4 xi nhan chớp 5 lần
4. Lên kính, đóng cửa sổ trời bằng remote (bấm nút lock 2 lần + giữ nút lock)
5. Hạ 4 cửa kính bằng remote (bấm unlock 2 lần và giữ nó unlock)
6. Hiển thị vị trí cảm biến nào kêu phía sau và hay là nó báo luôn khoảng cách phía sau bằng dơn vị centimet
7. Báo nhiên liệu còn lại (đá pha 1 phát là xem lượng nhiên liệu còn trong bình)
8. Báo thắng tay, xi nhan.
9. Tự động điều chỉnh độ sáng giữa ban ngày và trời tối.
10. Set tốc độ, max để cảnh báo khi quá tốc độ. cảnh báo bằng hình ảnh hiển thị trên HUD
11. Cảnh báo áp suất lốp: Hiển thị thông số Bar và nhiệt độ lốp xe, có thể thay đổi vị trí lốp bằng cách vào setup lại. Chỉnh được mức min và max cho phù hợp.(option thêm)
http://tuibagang.vn/hud-b11-cho-xe-chevrolet-cruze.html

• Like
Reactions: Patricknguyen
Hạng F
12/10/16
7.505
6.359
113
2 bác này tranh cãi ghê quá, 1 bác là người sử dụng chính chiếc xe này 2 năm 20k km. 1 bác là Reviewer chuyên nghiệp cho OS. 2 bác đánh giá xe ở 2 quan điểm khác nhau. E chỉ có 1 câu mà có 1 bác Oser đã từng truyền đạt: "đây là mạng xã hội, đừng áp đặt người khác theo suy nghĩ của mình". E xin hết

• Like
Reactions: PhiH and namosa
Hạng F
12/10/16
7.505
6.359
113
2 bác này tranh cãi ghê quá, 1 bác là người sử dụng chính chiếc xe này 2 năm 20k km. 1 bác là Reviewer chuyên nghiệp cho OS. 2 bác đánh giá xe ở 2 quan điểm khác nhau. E chỉ có 1 câu mà có 1 bác Oser đã từng truyền đạt: "đây là mạng xã hội, đừng áp đặt người khác theo suy nghĩ của mình". E xin hết

Cách nhìn phiến diện và có phần ko thiện cảm với cruze khiến mình ko muốn tranh luận với bạn. Bất cứ ai xem review của bạn cũng ít nhiều cảm nhận được rằng bạn ko công tâm cho lắm khi đánh giá sơ sài và hời hợt ,xin lỗi dùng từ nặng hơn là " dìm hàng " . Hẹn bạn 1 phản hồi ở bài : " Đánh giá cruze sau 20k km - Vẫn đủ sức cạnh tranh ! " của cá nhân mình . Xin nhấn mạnh là của cá nhân mình nhé! Đó sẽ là lời tranh luận gián tiếp của mình cho topic này !
Cám ơn ly cafe của bạn , nhưng mình thích uống trà hơn !
P/s : nếu dùng từ " nguy hiểm " như bạn , mình sẽ cân nhắc nếu mình thấy đủ lớn mình sẽ ko dùng .

Vậy bác đã đi và lái hết tất cả những xe trong phân khúc của Cruze chưa? Dĩ nhiên bài của bác những ai yêu mến Cruze sẽ đọc. Còn bài em thì em làm cho những ai đang cần mua xe trong phân khúc đó đọc nên em mạnh dạn chê cái gì dở, cái gì chưa ngon để ngta biết đg mà chọn mua. Chứ cái gì cũng tâng bốc thì ng bth sẽ biết mua xe gì? Nếu có gì sai thì bác chỉ ra? Cruze rộng là rộng thế nào? Con số chính xác legroom? Headroom? Đừng ném đá ng khác như một đứa con nít khi ko có cơ sở gì rõ ràng. Thân

Hạng C
18/11/15
994
450
63
TP. HCM - Sài Gòn
Các bác có nhu cầu lấy Cruze thì ới em tiếng nhé. Hiện tại đang có chương trình khuyến mãi cực kỳ hấp dẫn ấy ạ. Số em trên avatar nhé.:3dchongchong:

Hạng B2
24/10/15
283
284
63
Ý bác là xe nào càng nặng thì càng đầm chắc, lái càng hay? Cái này em thấy chưa ổn lắm. Đánh giá chiếc xe hay hay không thì còn nhiều tố nữa:
- Vô lăng nặng nhưng có đầm chắc, chính xác ko?
- Phản ứng thân xe có lanh lẹ không hay lờ đờ giống Phọt tun nờ?
Cờ Ru đc cái vô lăng nặng cầm đã nhưng chặt cua thân xe nó cứ ù lì, ko chính xác như Civic 1.5 mới hay Fò Cụt.
Ý mình là cảm giác đầm êm ít sốc hay ít bồng bềnh của Cruze là khá hơn một số xe vừa nêu trên chứ không phải là cầm vô lăng đầm hay độ chính xác của vô lăng nhé...

• Like
Reactions: yeuxemy