Hạng F
28/8/19
6.702
11.394
113
Palm Beach, Florida, US
Nó chào bán từ giá bao nhiêu quên rồi bác nhỉ
Số thằng mua lô giá này chắc giờ đang trốn trong cầu tiêu rồi
Giá chào 17, ngày đầu tiên mở bán, sau 1h nó lên 22 rồi quay lại 17 rồi bật lại 30. Từ đó cho đến 1 tuần sau nó lên thẳng như tên lửa đạt đỉnh đến 93...rồi từ đó nó rơi tự do ko dù...Ngay lúc này đang là 6.12
Chính vì nó bơm quá nhanh hơn 500% nên khi nó rơi các Anh nhào vô bắt đáy...Đáy nào cũng chết

• Like
Reactions: Perenco
Hạng F
3/10/15
9.858
12.135
113
Bâc nói như đúng rồi í, hehe
Không đàng hoàng cái gì vậy bác?
Là cái giá ấy bác.
Tại sao mua máy của TQ về mà bán ra giá đắt hơn TQ nhiều thì sai rồi.
Nếu chính bác có công chế tác ttrong đó thì bác có quyền không ai cãi được.

Hạng F
3/10/15
9.858
12.135
113
Giá chào 17, ngày đầu tiên mở bán, sau 1h nó lên 22 rồi quay lại 17 rồi bật lại 30. Từ đó cho đến 1 tuần sau nó lên thẳng như tên lửa đạt đỉnh đến 93...rồi từ đó nó rơi tự do ko dù...Ngay lúc này đang là 6.12
Chính vì nó bơm quá nhanh hơn 500% nên khi nó rơi các Anh nhào vô bắt đáy...Đáy nào cũng chết
Nguy quá thế thì nó chả dại gì lên lại để người ta bán ra gỡ đâu.

Hạng B2
11/11/20
193
358
63
40
Là cái giá ấy bác.
Tại sao mua máy của TQ về mà bán ra giá đắt hơn TQ nhiều thì sai rồi.
Nếu chính bác có công chế tác ttrong đó thì bác có quyền không ai cãi được.
Máy nào của TQ vậy , motor Vinfast tự quấn mà , ý bạn là cục pin á , giá cục pin tách riêng ra , như VF5 giá pin có 70tr có đắt gì đâu ?
TQ giá xe điện rẻ vì chính phủ nó bỏ gần 500 tỷ USD ra hỗ trợ ngành sản xuất xe điện hơn cả 10 năm nay rồi , ở VN Vinfast phải tự bơi .
Bạn muốn giá xe rẻ , bạn đề xuất chính phủ VN hỗ trợ ngành sản xuất xe điện chỉ cần bằng 1/100 của TQ thôi là có xe rẻ liền .

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Hạng B2
27/3/23
147
125
43
  • Like
Hạng F
3/10/15
9.858
12.135
113
Máy nào của TQ vậy , motor Vinfast tự quấn mà , ý bạn là cục pin á , giá cục pin tách riêng ra , như VF5 giá pin có 70tr có đắt gì đâu ?
TQ giá xe điện rẻ vì chính phủ nó bỏ gần 500 tỷ USD ra hỗ trợ ngành sản xuất xe điện hơn cả 10 năm nay rồi , ở VN Vinfast phải tự bơi .
Bạn muốn giá xe rẻ , bạn đề xuất chính phủ VN hỗ trợ ngành sản xuất xe điện chỉ cần bằng 1/100 của TQ thôi là có xe rẻ liền .
Bác đọc cái bác @Nobita2020 viết đi để có bằng chứng nhé
Xe điện thì tất cả phải thừa nhận TQ nó đang là trùm, nó giỏi, không biết các thánh chê cái gì, chê xe xăng dầu của TQ thì được.
Bác Zippo bảo Vinfast tự quấn à, thế thì Vượn giỏi hơn TQ à, thế thì sao Vin không vác xe sang TQ bán đi trước khi mở hãng taxi gom hàng đẩy doanh số.

Hạng B2
27/3/23
147
125
43

Bác Zippo bảo Vinfast tự quấn à, thế thì Vượn giỏi hơn TQ à, thế thì sao Vin không vác xe sang TQ bán đi trước khi mở hãng taxi gom hàng đẩy doanh số.
Xe điện TQ nó giỏi thì phải thừa nhận, VF cũng đang học hỏi ở nó nhưng ko phải tất cả đều mua của nó về lắp ráp thành con xe, với VF thì mua đủ thứ từ Đức, Hàn, TQ... và cũng tự làm nhiều thứ.
Ko hiểu b ở tầm nào mà đòi chê A V, A V có tầm nhìn tốt vì thế mà làm xe điện, chứ xe xăng thì ko có cửa với các hãng ô tô của thế giới. Xe điện là cơ hội ngàn năm có 1 để TQ vượt qua Nhật, Đức và là cơ hội Việt Nam có 1 hãng ô tô có thể bán được ở thế giới.

• Like
Hạng F
3/10/15
9.858
12.135
113
Xe điện TQ nó giỏi thì phải thừa nhận, VF cũng đang học hỏi ở nó nhưng ko phải tất cả đều mua của nó về lắp ráp thành con xe, với VF thì mua đủ thứ từ Đức, Hàn, TQ... và cũng tự làm nhiều thứ.
Ko hiểu b ở tầm nào mà đòi chê A V, A V có tầm nhìn tốt vì thế mà làm xe điện, chứ xe xăng thì ko có cửa với các hãng ô tô của thế giới. Xe điện là cơ hội ngàn năm có 1 để TQ vượt qua Nhật, Đức và là cơ hội Việt Nam có 1 hãng ô tô có thể bán được ở thế giới.
Mình có chê gì đâu, giá cao thế thôi.
Bộ mình phải đẻ ra xe được thì mình mới có tư cách nói nó sao.
Nếu đẻ ra xe được thì mình thi đấu với Vin luôn rồi.
Xe thì xe nào chả chạy như xe nào, pin thì hiện nay hãng nào cũng phải sạc lâu.
Vin có vẻ bán xe điện giống xe xăng trước đây với giá từ 1 tỉ về 700.
Có vẻ thôi chứ giờ chưa đủ cơ sở nói như vậy.
Và nếu thế thì rõ là ăn dày rồi.

Hạng B2
11/11/20
193
358
63
40

Đọc hiểu bạn có vấn đề ko vậy cái motor điện làm dễ , Vinfast nó tự quấn lâu rồi, nhiều bác vào tham quan nhà máy đã có quay video máy quấn motor điện , còn pin mới quan trọng thì nó nhập từ CATL, nhà máy sản xuất pin ở Hà Tĩnh của Vinfast chưa làm được pin cao cấp .
Bên TQ chính phủ nó hỗ trợ 500 tỷ Usd thì ai đấu lại nó về giá xe điện , còn muốn giá xe điện Vinfast rẻ , nói chính phủ VN hỗ trợ cho Vinfast tầm 10 tỷ Usd như bên TQ xem , muốn giá nào có giá đấy .

• Like
Reactions: buffet and Perenco
Hạng B1
11/11/22
60
330
53
46
Lại ngu nữa, bán cho ai ngoài đám tq với đám nghạo nghễ

• Haha