Hạng B2
6/9/14
157
1.125
93
41
Bác nhầm
Chiến lược của Vin là treo đầu dê bán thịt chó, làm xe thật sang nhưng nhắm đến xe rẻ tiền.
Khi nn siết chặt khí thải, thi trường vn vô cũng lớn, chỉ việc đặt hàng, nhập xe, dán chữ Vin vào là được 20%.
Mình cũng hóng mua chó.

Hạng F
2/3/14
12.226
128.141
113
Xe ô tô điện 690 tr hạng C (giá chưa giấy) thì khó cạnh tranh đấy, rất nhiều xe xăng ngon trong giá đó.

Bán lại cũng khó. Xe máy còn dắt chứ xe ô tô điện lỡ quên xạc thì khóc.

Cái khó nhất của xe điện là thay đổi thói quen người dùng.

Giá này mà xuất khẩu cũng khó nốt.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
23/2/09
1.385
8.222
128
Loại thành phần này chỉ thích dìm hàng trong nước cho ko phát triển được.
Nhớ lại hồi đi làm. Cty mình thuê mấy chuyên gia Hàn Quốc, cấp chi phí cho mua máy tính và đt, bọn nó toàn mua của LG và Samsung. Mình có hỏi sao các hãng như Dell, Ibm, nokia & motorola bọn mày ko mua dùng cho tốt, bọn nó chỉ cười :cool:

cái này tụi Hàn học từ tụi Nhật nè!
tụi Nhật già trên 60 cũng giữ thói quen này, nhưng tụi trẻ dười 40 thì chúng nó cũng xài hầm bà lằng cả (tiêu chí rẻ, thích...) cái này là em thấy tụi Nhật tại VN thôi đó anh!

Hạng D
6/9/07
4.511
37.905
113
Xe ô tô điện 690 tr hạng B (giá chưa giấy) thì khó cạnh tranh đấy, rất nhiều xe xăng ngon trong giá đó.

Trang chủ OS có bài, sao ae CNL không kéo vô ủng hộ, qua trang khác chi anh. :D

để em hiền
1/4/05
3.801
94.327
113
Vậy là xe mình, pin mình tự xạc. Chạy bao nhiu thì cuối tháng Vin gởi hóa đơn thu 1K/km hả ta ? Thằng nào nghĩ đc chiện thông mình này xứng đạt nobel kinh tế á.

Hạng F
5/3/10
5.996
31.766
113
Xe ô tô điện 690 tr hạng B (giá chưa giấy) thì khó cạnh tranh đấy, rất nhiều xe xăng ngon trong giá đó.

người ta hãng C mà chú dìm xuống còn hạng B

Hạng F
5/3/10
5.996
31.766
113
Vậy là xe mình, pin mình tự xạc. Chạy bao nhiu thì cuối tháng Vin gởi hóa đơn thu 1K/km hả ta ? Thằng nào nghĩ đc chiện thông mình này xứng đạt nobel kinh tế á.
não để đâu không đọc kỹ hả anh
người ta đã nói người ta gánh chịu rũi ro cục pin cho anh mà chỉ có tr mí 1 tháng còn kiu ca rì