Hạng C
25/7/11
836
55.052
93
Em này mấy chị em có đi lội nước sơ sơ cũng khỏi lo bị thủy kích
À cái vụ quảng cáo ngập 1m chạy 30 phút ra đấu xe xăng được nà :).

Có điều nhiều khi lại chơi chữ ngâm cục pin dưới 1m nước :). Chứ động cơ quay được con xe dưới 1m nước thì sao nó chạy nỗi hen :)

Hạng D
21/10/08
3.650
72.968
113
Miền Không Xác Định
À cái vụ quảng cáo ngập 1m chạy 30 phút ra đấu xe xăng được nà :).

Có điều nhiều khi lại chơi chữ ngâm cục pin dưới 1m nước :). Chứ động cơ quay được con xe dưới 1m nước thì sao nó chạy nỗi hen :)
Chế tạo động cơ điện chạy được dưới nước không khó. Thí dụ cái bơm nước hoả tiễn :D:

VinFast chuẩn bị trình làng xe hơi điện

Nó dễ dàng đến độ các tiệm sửa bơm đều có thể tự sản xuất. lắp ráp từ linh kiện trôi nổi :D. Thế nhưng điều kiện là phải ngâm nó trong nước hoàn toàn. Nếu đưa nó lên cạn thì nó sẽ chết :D, cháy "phốt", cháy bạc đạn :D.

• Like
Reactions: thietbiloc
Hạng C
25/7/11
836
55.052
93
cái đó là cái bơm ông, còn 1m nước nó sâu lắm à. 4 cái bánh xoay tròn sao đẩy cái xe nặng 1 tấn rưỡi tiến về phía trước được.

nó có phải là cái xe lội nước đâu :D

• Like
Reactions: Tấn Dũng
Hạng B1
13/4/17
67
9.976
113
Ảnh cứ đóng đóng mở mở nói tỏ ra nguy hiểm thì next thôi :))))) có gì phải quan tâm anh nhỉ. Định nghĩa wiki 1 đống, chắc ảnh có 1 cái định nghĩa khác quê ảnh xài như anh 10 quánh tiến lên á haha
em cũng hóng xem cái "CB" ae ta vẫn gọi là cái gì!?
chứ chập điện / quá tải / mát (ổ cắm có dây tiếp địa) thì "cái gọi là CB" ở nhà em đều nhảy....
nếu ko gọi nó là CB thì gọi nó là thưa ngài ? ngay chính nhà sx còn gọi nó là CB thì thợ dép lào như em ko biết phải gọi là chi ạ?
View attachment 2447466
View attachment 2447467
em chỉ làm về mấy cái nhỏ nhỏ vầy thôi chứ cb em ko rành mấy

Bản thân các anh ở trên làm về điện mà nhìn cái giống CB đã vội nhảy vô phán nó là CB thì đủ hiểu các a là thần tài rồi.
Còn chú truc_le thần kinh ko có chuyên môn nên a tránh.

Ở đây mình chỉ bàn về CB nhỏ thường dùng cho dân dụng (MCB) và cách thiết kế 1 hệ thống điện dân dụng. Còn CB cho công nghiệp và điện công nghiệp thì mở thớt khác mình tiếp các a 1 lượt luôn.

Giờ a nào chuyên về điện phán giúp em cái này là cái gì rồi sau đó ta bàn tiếp khi trả lời đúng mình sẽ ra đề tiếp theo vag dĩ nhiên sẽ định hướng trong câu hỏi để giúp các a hiểu bài và tránh phán lung tung.

Chỉ anh nào hiểu về điện thôi nhé. Còn các a khác bớt loi nhoi đứng ngoài học hỏi.

VinFast chuẩn bị trình làng xe hơi điện

Hạng B1
13/4/17
67
9.976
113
Khi trả lời câu hỏi thì các a giới thiệu luôn bằng cấp và kinh nghiệp trong lĩnh vực điện luôn nhé. Để mình tiện giới thiệu thầy cho học.

• Love
Reactions: thietbiloc
Hạng D
14/6/05
1.590
4.218
113
Đồng Nai
Em thợ ống nước, tài lanh đi đấu điện nên ngồi hóng.
Em chưa có bằng cấp gì hết thì giờ học thầy nào đây?
:(:(:(:(:(

• Haha
Reactions: Elec001
Hạng D
21/5/14
2.456
29.788
113
33
Bản thân các anh ở trên làm về điện mà nhìn cái giống CB đã vội nhảy vô phán nó là CB thì đủ hiểu các a là thần tài rồi.
Còn chú truc_le thần kinh ko có chuyên môn nên a tránh.

Ở đây mình chỉ bàn về CB nhỏ thường dùng cho dân dụng (MCB) và cách thiết kế 1 hệ thống điện dân dụng. Còn CB cho công nghiệp và điện công nghiệp thì mở thớt khác mình tiếp các a 1 lượt luôn.

Giờ a nào chuyên về điện phán giúp em cái này là cái gì rồi sau đó ta bàn tiếp khi trả lời đúng mình sẽ ra đề tiếp theo vag dĩ nhiên sẽ định hướng trong câu hỏi để giúp các a hiểu bài và tránh phán lung tung.

Chỉ anh nào hiểu về điện thôi nhé. Còn các a khác bớt loi nhoi đứng ngoài học hỏi.

View attachment 2447673
Ối trời ơi =)) thế anh chốt lại 1 câu cái cb là gì, sao không nói ra nói người ta sai chửi người ta rồi giờ nói 1 vòng quay về chỗ cũ vậy, chốt nhanh coi 3 cái kia có phải CB không cho lẹ chứ.
Em tóm tắt ý tý.
Tranh luận trên mạng đem bằng cấp ra nói tao nói đúng, mày ngu lắm không có bằng như tao, không được nói.
Cái đó không phải CB, còn cái nhìn giống giống gọi cái CB không được... Còn mấy cái hình đăng lên, phải CB không thì thằng nài có bằng cấp mới hiểu, không có không hiểu đâu. Mà tao đảm bảo 2 cái hình thằng đăng.lên từ đầu là cái gì thì tao cũng ko nói đâu :D