HVH confirmed
Hạng C
1/2/13
734
16.708
93
Ko phải nó nhảy là nó chuẩn hơn
M nói vậy đúng hông a gì ơi
Chuẩn nghĩa là nó an toàn, ngắt điện tức thời khi mạch gặp sự cố, nhiều anh thích cưa bom thì lại ghét nó, vậy thôi, tùy người!:)

Hạng B1
13/4/17
67
9.976
113
CB 40A, dây chịu trên 40A nhưng còn cái ổ cắm nữa!
A trả lời thế này thì mình chịu. Chưa biết cái kia đang dùng cho cái gì mà xúi họ lắp thêm thì mềnh pó tay a.
40A éo ai dùng ổ cắm.

• Like
Reactions: Khibeo
Hạng B1
13/4/17
67
9.976
113
Nhọc nhằn quá nhỉ. Rồi lại còn tìm cách đưa xe vô thang máy để lên nhà cắm điện nữa.
Thay vì nhét vô thang máy hơi cực, a nên mua cái cần cẩu 30 tấn, 100m vừa được việc vừa oách.

• Love
Reactions: thietbiloc
Hạng D
29/11/04
1.821
14.923
113
A trả lời thế này thì mình chịu. Chưa biết cái kia đang dùng cho cái gì mà xúi họ lắp thêm thì mềnh pó tay a.
40A éo ai dùng ổ cắm.
Hix, thực sự là ngóng chia sẻ kiến thức từ anh. Nhưng thấy anh toàn khoe mẽ cái gì không à. Có thể kiến thức anh cao nhưng như vậy cũng chỉ là rác thôi anh.

Còn câu trả lời của mình cho anh Thóc Bị Liệt là theo ngữ cảnh cái hệ thống điện nhả ảnh đang có, với câu hỏi 40A có đủ sạc điện xe không. Thì Cb 40A, dây chịu 40A nhưng còn cái ổ cắm gia dụng thì nó làm sao chịu được !!!

Nhắc lại, giờ mình thấy kiến thức của anh nó chỉ là rác thôi.
À, mình không có làm gì liên quan tới điện nên đừng bảo mình show bằng nha. Mà thực ra mình cũng đíu có cái bằng ĐH hay bằng A tin học, bằng A ngoại ngữ nào cả !!!!

HVH confirmed
Hạng C
1/2/13
734
16.708
93
Hix, thực sự là ngóng chia sẻ kiến thức từ anh. Nhưng thấy anh toàn khoe mẽ cái gì không à. Có thể kiến thức anh cao nhưng như vậy cũng chỉ là rác thôi anh.

Còn câu trả lời của mình cho anh Thóc Bị Liệt là theo ngữ cảnh cái hệ thống điện nhả ảnh đang có, với câu hỏi 40A có đủ sạc điện xe không. Thì Cb 40A, dây chịu 40A nhưng còn cái ổ cắm gia dụng thì nó làm sao chịu được !!!

Nhắc lại, giờ mình thấy kiến thức của anh nó chỉ là rác thôi.
À, mình không có làm gì liên quan tới điện nên đừng bảo mình show bằng nha. Mà thực ra mình cũng đíu có cái bằng ĐH hay bằng A tin học, bằng A ngoại ngữ nào cả !!!!
Kiến thức cơ bản phụ hồ chém:
Xe ô tô điện sạc với dòng 40A là dạng sạc thường, chậm có thể sạc ở gia đình với 2 điều kiện:
. Phải có thêm một bô sạc, cái này bao gồm phần chuyển đổi để tương thích dòng điện AC hay DC và giắc cắm đồng bộ với cổng sạc trang bị trên xe, món này ở các nước xe EV đã tương đối phổ biến thì tầm trên $500, ở VN trong giai đoạn đầu chắc mắc hơn vài lần, vẫn trong tầm tay những người có khả năng sở hữu xe ô tô EV ở VN.
. Nguồn cấp điện trong trường hợp này là không đủ vì còn nhiều thiết bị gia đình cùng hoạt động nên trường hợp này phải xin nâng cấp công suất sử dụng từ điện lực.

Hạng D
14/6/05
1.590
4.218
113
Đồng Nai
40A éo ai dùng ổ cắm.
VinFast chuẩn bị trình làng xe hơi điện

Em đang dùng cái này sạc xe nâng nichiyu 2T mỗi ngày. Dòng cho phép 63A. Có loại vuông nhập Japan theo xe cho 125A.
Em thợ ông nước kg bằng cấp và sạc 4 xe nâng 10 năm nay, may chưa sự cố gì.

• Like
Reactions: nta139