mic confirmed
Hạng C
18/7/04
756
500
93
Hihi làm gì có thằng nào, kể cả Proton Malay với mấy hãng Tàu cũng không đem con bỏ chợ nhanh như nhà sản xuất Việt này.
Đúng là nhà sản xuất có vấn đề, sự thật là cái chiếc Lux bán tốt lắm chứ đâu đùa, chạy quá trời nhiều luôn.
Nhưng chỉ vì ham cái danh xe điện, mà đua đòi để rồi thế này.
Lần này chắc cũng như lần trước thôi bác nhỉ
Bán tốt nhưng càng bán càng lỗ và xe xăng không có tương lai thì dẹp là đúng rồi. Kể cũng xui cho Vịn, làm xe xăng quá nhanh chứ để chậm vài năm thì sẽ định hướng sang xe điện rồi

• Like
Reactions: Perenco
Hạng D
25/10/07
1.314
6.155
113
Niềm tin thật nhanh,ổ cánh thật xang.

Ấu yề.

Hạng C
9/6/10
863
985
103
Ajinomoto Việt Nam
đang nói gì thật tình mình không hiểu

mình chỉ ý kiến về vấn đề tập đoàn Vin:
- rút điện tử
- rút bán lẻ
- rút ô tô xăng
....

vậy những người đã và đang dùng cảm thấy bị bỏ rơi. vd ngày xưa bán xe máy điện thì marketing là tới Vinmart là có chỗ sạc, giờ thì chỉ tự về nhà sạc :((

ô tô xăng sau này hư mà Vin nói hết phụ tùng thì chỉ có ngồi cười chứ mần rứa
Em nói rõ vậy mà anh ko chịu hiểu thì em nói rõ hợ chút nhé
Em làm trong cty 100% vốn Nhật bổn kinh doanh về thực phẩm
Nếu chỉ sx và kinh doanh 1 loại sp chính của cty. Thì bên em sẽ giảm được ít nhất 90% nhân lực, kho bãi..... và đủ nuôi sống tất cả cty trong vòng ít nhất 10 năm nữa
Tuy nhiên thói quen tiêu dùng của kh thay đổi => cái cty em đang bán nó sẽ nhỏ dần đi
Vậy em có nên bán thêm sp mới để duy trì cty ko anh? Hay tụi em ngồi chờ cty teo dần?
việc tung ra sp mới dĩ nhiên là sẽ chấp nhận thất bại, cái nào bán được thi bán, cái nào ko bán được thi dẹp. Ko lẻ biết lỗ rành rành vẫn làm .
Đó em nói vậy mà anh ko hiểu nữa thì em cũng chịu:(

• Like
Reactions: phannt and Perenco
Hạng F
3/10/15
9.818
12.060
113
Em nói rõ vậy mà anh ko chịu hiểu thì em nói rõ hợ chút nhé
Em làm trong cty 100% vốn Nhật bổn kinh doanh về thực phẩm
Nếu chỉ sx và kinh doanh 1 loại sp chính của cty. Thì bên em sẽ giảm được ít nhất 90% nhân lực, kho bãi..... và đủ nuôi sống tất cả cty trong vòng ít nhất 10 năm nữa
Tuy nhiên thói quen tiêu dùng của kh thay đổi => cái cty em đang bán nó sẽ nhỏ dần đi
Vậy em có nên bán thêm sp mới để duy trì cty ko anh? Hay tụi em ngồi chờ cty teo dần?
việc tung ra sp mới dĩ nhiên là sẽ chấp nhận thất bại, cái nào bán được thi bán, cái nào ko bán được thi dẹp. Ko lẻ biết lỗ rành rành vẫn làm .
Đó em nói vậy mà anh ko hiểu nữa thì em cũng chịu:(
Cái bác nói đúng rồi.
Kiểu bác @crabs nói thì việc mình làm lỗ mình bỏ dây chuyền là đúng, nhưng bố bỏ hàng chục lần và đủ mọi sản phẩm từ đất đến điện thoại, xe máy,....thì sao ko phê phán cho được.
Vì toàn cái đắt tiền tốn kém.
Và cái đáng nói nhất là lần nào làm hàng cũng ko khiêm tốn mà quá khoác lác về sản phẩm, và cứ như là thương khách hàng lắm, trong khi nhìn cái giá...

Hạng C
9/6/10
863
985
103
Ajinomoto Việt Nam
Cái bác nói đúng rồi.
Kiểu bác @crabs nói thì việc mình làm lỗ mình bỏ dây chuyền là đúng, nhưng bố bỏ hàng chục lần và đủ mọi sản phẩm từ đất đến điện thoại, xe máy,....thì sao ko phê phán cho được.
Vì toàn cái đắt tiền tốn kém.
Và cái đáng nói nhất là lần nào làm hàng cũng ko khiêm tốn mà quá khoác lác về sản phẩm, và cứ như là thương khách hàng lắm, trong khi nhìn cái giá...
Ah cái đó là do định vị thương hiệu và cách làm thôi anh!
Theo em đó là cách rất thông minh. Nó dựa vào đối tượng kh hiện đang có của vin bên mãng bđs .
Còn việc nó bị cho là nổ... hay gì đó một phần cũng do truyền thông đã thổi quá lên... giống như anh cá mập bóp mông gái 1 cái mà bao nhiêu bài phân tính , đánh giá..
Em cào phím vậy thôi, đó cũng chỉ là quan điểm cá nhân.
chúc anh em ngày nghi lể vui vẻ và hạnh phúc bên gđ

Hạng F
3/10/15
9.818
12.060
113
Theo em đó là cách rất thông minh. Nó dựa vào đối tượng kh hiện đang có của vin bên mãng bđs .
Còn việc nó bị cho là nổ... hay gì đó một phần cũng do truyền thông đã thổi quá lên... giống như anh cá mập bóp mông gái 1 cái mà bao nhiêu bài phân tính , đánh giá..
Ừ thôi thì cũng Vin lỗ chứ ko phải mình lỗ.
Nên chả có tư cách nói Vin hihi.

Hạng F
Super Moderators
11/2/15
7.383
17.968
113
Lâm Đồng

Hạng D
3/3/16
1.491
2.660
113
39
bác nghĩ làm thông minh chứ mình nghĩ khác lắm. ha ha ha

anh ấy làm ầm ầm đùng đùng vào các lĩnh vực. vỗ ngực xưng tên xong cái nói lỗ rút thì ntd ai dám tin những gì anh ấy nói

Hạng B2
11/12/07
405
12.046
93
Vinfast nhanh tay đăng ký bản quyền 2 model tại Nga. Các hãng ôto nước ngoài tranh nhau tiếc rẻ.