Hạng D
17/11/14
1.156
1.118
113
41
Ho Chi Minh City, Vietnam
Chạy gì tới 10 năm dữ vậy a
Vài năm là muốn đổi xe rồi
Đổi xe phải tìm người mua chứ chẳng lẽ vứt bãi rác
Mấy a mua Traibazer hay Cruze của Chevy ở VN vẫn xã hàng rần rần a ơi
GM rút khỏi thị trường VN nhưng vẫn còn ở nước khác, có thể order part về được.

Hạng F
6/9/18
7.367
16.292
113
35
chia buồn với b

Kể chuyện nghe chơi, bữa em đi về đường Hồ Bá Kiện quệt trúng anh Vin này...

Quệt không nặng nhưng cái cản sau ảnh lủng 1 lỗ...ảnh gọi vô hảng hỏi giá rồi đòi em 20tr tại chỗ...xong 2 bên không thống nhất được đành đợi công an xuống xử...công an xuống nhốt hết 2 xe về đồn...năn nỉ quá chừng công an mới kêu 9h sáng hôm sau lên giải quyết...chứ không là nhốt 7 ngày...

Hôm sau công an kêu 2 bên thỏa thuận hòa giải, ảnh nhất quyết không chịu "hàn" lại cái cản mà phải thay mới...em gọi đúng 1001 cái gara ngoài không chỗ nào có cái cản mới cả...lúc này anh chủ xe lại báo giá hãng chịu giảm xuống còn 14 củ...

Kỳ kèo tới chiều, Cuối cùng thỏa thuận "chia đôi" mỗi bên 1 nữa...dù em biết xe ảnh có bảo hiểm (vì cà vẹt vay bank chắc chắn bank bắt mua BH)...nhưng lỗi của em nên đành chịu...nếu chơi xấu thì em có thể xì thông tin cho bên bảo hiểm để kiện ảnh tội trục lợi bảo hiểm (nếu ảnh request bảo hiểm chi tiền vụ này...hehe)...vì giấy tờ biên bản thỏa thuận 2 bên ký em đều có chụp ảnh lại...kaka...nhưng thôi, sống ko gây chuyện...biên ra mấy ý này để mấy bác có ý định trục lợi bảo hiểm cẩn thận có hở sườn đó nghen...

Tối nay rãnh rãnh, kể cho mấy bác để biết thời điểm hiện tại cản, đèn của Vin cũng không có hàng gara ở ngoài đâu...toàn bộ vào hãng và giá thì chát...em có gọi lên hãng hỏi sao cái cản báo giá trên web là 3tr mấy mà báo giá thực 14tr thì họ trả lời giá trên web là chưa tính sơn đúng màu và công lắp đặt...giá báo thì thay đổi theo màu sơn, xe này màu sơn khó nên giá sơn chát...

Ngoài ra, Dàn áo ngoài cũng mỏng manh dễ vỡ lắm đó...anh em dây vào con hàng này thì cẩn thận...

View attachment 2710657
View attachment 2710658
Do a xui thôi, chứ đa phần chủ xe Lux rất hào phóng a ngen

Tập Lái
5/2/19
45
37
21
33
Đã hàng vin lại còn limited thế này đúng là tinh hoa của tinh hoa
cụ gặp chí phèo rồi, chứ vết đó làm lại tốn bao tiền đâu. Thay cả cái cản đấy 6-7tr gì đó cả sơn thì phải.
Xe em đi va quệt thay linh tinh khá nhiều, mang vào hãng thì ko khác gì giá công bố cả, tùy đồ mà có thể thay đc luôn, còn như cái cản này thì phải đợi gửi từ nhà máy về hãng mất mấy hôm. Vios em đi thay của thằng bạn e cũng phải đợi chứ ko riêng gì vin, nó cũng vừa bán vios để múc lux a ra biển 76x.
Thậm chí có những cái còn rẻ hơn bên ngoài. Dính 1 lần thay ngoài xong lần sau bị lại vào hãng nó còn rẻ hơn

• Like
Reactions: Thair9
Hạng B2
27/5/18
189
173
43
39
Do a xui thôi, chứ đa phần chủ xe Lux rất hào phóng a ngen
va quẹt thì hên xui tuỳ người thôi anh, như cái cản sau này thì chủ yếu là gửi xe vào hãng rồi chờ part nhanh thì 3 ngày lâu thì khoảng 1 tuần, họ báo có là mình đánh xe vô thay.

Vụ thêm tiền sơn cho đồng màu là đúng rồi, vì trong hãng họ chỉ trữ màu trắng, xám để sơn cho các xe khác nhau.

Xe vinfast lun là nguồn châm chọc ở mọi diễn đàn, người k đi thì chê, chứ người đi thì em ít thấy ai chê. Hi hi

Hạng D
24/2/20
4.422
7.287
113
37
va quẹt thì hên xui tuỳ người thôi anh, như cái cản sau này thì chủ yếu là gửi xe vào hãng rồi chờ part nhanh thì 3 ngày lâu thì khoảng 1 tuần, họ báo có là mình đánh xe vô thay.

Vụ thêm tiền sơn cho đồng màu là đúng rồi, vì trong hãng họ chỉ trữ màu trắng, xám để sơn cho các xe khác nhau.

Xe vinfast lun là nguồn châm chọc ở mọi diễn đàn, người k đi thì chê, chứ người đi thì em ít thấy ai chê. Hi hi
Xe người ta ko chê, chỉ chê vụ qua cầu rút ván hay vắt chanh bỏ vỏ thôi:).

• Like
Reactions: Thair9
Hạng D
26/1/11
1.159
1.212
113
Mốt tới xe điện....lại ca bài ca niềm tự hào dân tộc, lại dắt băng đảng đi chụp hình review, hy vọng kéo hơn 2 năm....chứ như xe xăng thì thiệt đau nòng quá