Hạng B1
15/11/17
60
72
21
HCM
thuyluchoanggia.com
Theo số liệu vin công bố thì lượng trạm sạc ko kém trạm xăng đâu anh. Do mình ko đi xe điện nên ko để ý thôi.
trên thực tế, sử dụng xe điện tìm trạm sạc không quá khó khăn như một số Bác nói, xuyên việt thì mình không nói nhưng đi loanh quanh khu vục miền tây thì khá ỗn cho hệ thống trạm sạc, các trung tâm mua sắm,trung tâm thương mại,trạm xăng dầu petro,trạm dùng chân, đều có trạm sạc và công suất từ 30 > 60>150KW, hiện tại vin nó cũng lắp thêm trạm 300kw nữa
chỉ cần nhấn nút trên volang nói hi vin phét và đọc câu lệnh tìm trạm sạc là trên màn hình nó hiện tất cả các trạm sạc hướng đi tới của xe(có thông tin công suất kw luôn cho mình chọn sạc) nếu %pin còn khoảng 50% gặp trạm 150kw cắm sạc,trong khi chờ đợi đi xả bầu tâm sự rồi vểnh râu hút điếu thuốc xong ra xe đã gần ful bin chạy tiếp rồi kekeke
- về cơ bản, bỏ ra có 540 củ khoai ra biển cho vf-e34 là quá ổn so với các loại xe xăng phân khúc B,khoang xe rộng,thân vỏ chắc nịch,tính năng vùa đủ sài,xe chạy êm khi mở của cũng không ngửi mùi xăng dầu, thuê bin trọn gói 1,8 củ không giới hạn km, tháng chạy hơn ngàn cây chuối tốn thêm chưa đến củ khoai tiền sạc ở trạm, cty Nhà Bác nào có điều kiện làm thêm 10kw năng lượng trên mái nữa thì máy lạnh và sạc xe điện ban ngày = Free

Hạng F
29/10/14
8.537
11.211
113
số liệu truyền thông hay thực tế vậy bác? vincom Cộng Hòa gần chỗ mình trạm sạc ko hoạt động, toàn trồng trụ để đó, bao nylon còn nguyên ko thấy có hoạt động gì.
Pác đừng nói phét. Chắc chắn phải có trụ hoạt động. Em đi nhiều vincom thấy trụ trồng cả hàng. Nhưng đa phần chưa kích hoạt. Nhưng chắc chắn có trụ đang hoạt động. Có lẽ nhu cầu chưa nhiều nên nó chưa kích hoạt hết.
Bản thân em ở căn hộ vin q9. 1 hàng trụ sạc nhưng chỉ 1 trụ sáng đèn. Vì cả hầm em ko nhìn thấy con xe điện nào. Nhu cầu chưa có nên chắc nó chưa bật công tắc thôi.

TFS confirmed
Hạng B2
24/2/23
205
1.532
93
Pác đừng nói phét. Chắc chắn phải có trụ hoạt động. Em đi nhiều vincom thấy trụ trồng cả hàng. Nhưng đa phần chưa kích hoạt. Nhưng chắc chắn có trụ đang hoạt động. Có lẽ nhu cầu chưa nhiều nên nó chưa kích hoạt hết.
Bản thân em ở căn hộ vin q9. 1 hàng trụ sạc nhưng chỉ 1 trụ sáng đèn. Vì cả hầm em ko nhìn thấy con xe điện nào. Nhu cầu chưa có nên chắc nó chưa bật công tắc thôi.
Mình cũng đi chợ đêm VGP chỗ bác mấy lần, trụ nào hoạt động sẽ có màn hình, đèn sáng..., trụ ở vincom CH ko có đèn đóm gì, phủ nylon và slot đậu chẳng có xe nào dù sáng hay tối.
Phét hay ko thì bác cứ phi xe vào sạc thử khắc biết.

• Like
Reactions: Perenco
Hạng D
30/12/18
1.371
30.359
193
33
trụ nó mới lắp thôi, chắc chưa xin được giấy phép nên chưa đóng điện vận hành :))) chưa vận hành nên cũng ko có trong app đâu giống cây xăng xây xong chưa có giấy phép vậy

Hạng F
3/10/15
9.858
12.137
113
Mình cũng đi chợ đêm VGP chỗ bác mấy lần, trụ nào hoạt động sẽ có màn hình, đèn sáng..., trụ ở vincom CH ko có đèn đóm gì, phủ nylon và slot đậu chẳng có xe nào dù sáng hay tối.
Phét hay ko thì bác cứ phi xe vào sạc thử khắc biết.
Cơ bản thì xe đâu mà phi.
Bữa mới thấy 1 chiếc VF điện chạy trên đường nhưng chắc là của người làm cho Vin.

Hạng B2
19/7/19
114
159
43
TP HCM
Tôi không biết tâm lý những người đi ô tô điện của vin fet ntn, chứ tôi đi xe máy điện klaras của vin được 2 năm rồi, tôi chỉ đi trong vòng 40km cả đi lẫn về mà tâm lý lúc nào cũng hồi hộp lo hết pin dọc đường, chạy eco thì chán ko thể tả, chạy sport thì pin xuống như uống bia. Nói chung tâm lý không tự tin lắm, đi chơi tự nhiên mất vui hẳn.

• Like
Reactions: Perenco
Hạng F
3/10/15
9.858
12.137
113
Tôi không biết tâm lý những người đi ô tô điện của vin fet ntn, chứ tôi đi xe máy điện klaras của vin được 2 năm rồi, tôi chỉ đi trong vòng 40km cả đi lẫn về mà tâm lý lúc nào cũng hồi hộp lo hết pin dọc đường, chạy eco thì chán ko thể tả, chạy sport thì pin xuống như uống bia. Nói chung tâm lý không tự tin lắm, đi chơi tự nhiên mất vui hẳn.
Tội bác.
Klara ấy mà hỏng đẩy vào hãng Vin-Chev sửa thì bác còn ớ cả người ra nữa!
Khéo bị đuổi như đuổi tà. Em đã chứng kiến thằng kia phải vác Klara đi sửa vỉa hè trần bình trọng như kiểu mấy con xe bị hắt hủi rolls royce, Lâm Bò này kia ấy...

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
17/1/11
121
79
28
Klara đời đầu ah, tôi chạy con Evo giá 21 triệu, free 1 năm, công bố nhà sản xuất 200km, nhưng chỉ chạy đc khoảng 120km-150km, dùng 1 tuần mới sặc 1 lần và chưa bao giờ nghĩ chuyện hết pin

• Like
Reactions: thi_can