Hạng B2
18/11/19
108
163
43
Chê xe vin giờ sẽ bị đội vinno cho đi xe đạp ngay. Nặng nữa là nó chuyển hộ khẩu mình qua cali
- sao ko đổi cục pin khác hoặc đổi luôn cho khách cái xe khác có phải nổi dần dần ko vin. Của nhà làm ra tiếc gì
nhà có làm ra đâu, phải chờ nhập nhé. Mà chắc gì do lỗi pin, nó tụt còn nhanh hơn anh em tụi quần... có khi chạm rò ở chỗ nào rồi mà nó tìm không ra, giờ thay pin mới chắc gì đã hết.

Hạng B2
28/5/19
301
384
63
36
Tâm thư mà không thấy phương án sửa xe/khắc phục/ bồi thường.
Chủ xe thì quay xe 360 độ trong khi hãng không đưa ra được phương án
Xe chưa sửa xong đã vội cảm ơn ?

Hạng F
24/2/20
5.011
8.522
113
37
Công nhận bác chủ xe có tinh thần yêu nước thật mãnh liệt. Nếu khách hàng đi bảo dưỡng 1-2 lần mà ko giải quyết được vấn đề thì nó phải nằm ở lỗi hệ thống quản lý hoặc là ko xử lý được lỗi của xe. Chỉ tội 4 con tốt thí tự nhiên bị đuổi việc oan mạng.

• Like
  • Haha
Reactions: thichmexe and duc96
Hạng B2
7/1/12
325
311
63
32
Thiếu Vinpol nửa là đúng theo chương trỉnh, + bồi thường ...gì gì đó. cứ kiểu nầy là luà gà ...con tin sái cổ.
Xe em mà không chạy, không đề được là chúng nó (bảo hiểm+hãng xe) sốt vó với em luôn, không có vụ giam mà .... không có xe thay thế và bồi thường , và phải trả tiền hụi đâu.
Xem phim VN riết rồi theo .... kiểu bài bản VN ....Tây nó mà kiện thì lòi mật ra chứ đừng nói lời xin lỗi .. Tây phương là tiền đi trước nha , đây là dân sự kh phải hình sự như Vinpol ...
Đừng nói VN chứ VF ở bắc Mỹ, tây âu... bán được bao nhiêu chiếc, em tìm statistic không ra
View attachment 3215055

View attachment 3215056
Tranh chính thức có thể tãi về ... tình trạng VF ở ... Pháp . chứ em kh tìm trang VN bán xe VF ..ở Pháp được

Đi xa hơn thừ qua
https://vinfastauto.us/investor-rel...audited-second-quarter-2024-financial-results đây là trang cùa VN nha .. nhưng bên bắc Mỹ và EU thì nín chết luôn.
View attachment 3215059

Mịa xe đang hư mà gọi VF ở EU à
View attachment 3215060

Tây nó viết nha chứ kh phải báo VN

View attachment 3215061
Em gốc Việt, nhưng không phải là ngu mua đồ Việt dởm , mới là yêu nước, không garage, không cứu trợ khẩn cấp. Mua xe ở Paris mà lở rớt giửa đường là tự biên tự diển.

Nói chung là bài nầy xạo, kh có căn bản không có lý luận và lập luận vững chắc. chỉ là tự tạo scandal, tự biên chế, xào nấu mà thôi
Thử đánh chữ "garage VF" 'dealer VF in ..." hình như hơi làm khó cho cụ gu gờ

Mời các bác fan VF thảo luận theo chia sẽ ...chứng minh chứ kh phải theo kiểu DLV (4 điều, chửi, nói xấu, dẩn dắt, qua chuyện khác) ..
Bác này ở nước ngoài, nên chắc không sợ bị kiện vì chuyện bới móc đời tư, làm tổn hại uy tín.... Chứ em ở VN sợ bị kiện lắm! và sợ được mời lên uống trà free nữa!

• Haha
Reactions: thichmexe and Osin
Tập Lái
14/5/24
8
7
3
33
Người dùng cứ quay lưng kiểu này vin càng lo làm truyền thông thôi. Hiện tại thấy tai nạn do xe điện vinfast xảy ra nhiều quá, thật đáng lo ngại

Hạng F
29/10/16
12.151
25.261
113
Pháp
Bác này ở nước ngoài, nên chắc không sợ bị kiện vì chuyện bới móc đời tư, làm tổn hại uy tín.... Chứ em ở VN sợ bị kiện lắm! và sợ được mời lên uống trà free nữa!
Em còn chống cả chính sách Macron về tị nạn, nhập cư, chế độ hưu trí, tăng tuổi hưu,
Nên nhớ là em tuyệt đồi không chống lại gia đình ông ta (vợ con), em không chống lại cộng hoà Pháp, cũng không như tụi cuồng tín hồi giáo.

Em tuyệt đối không bao giờ moi móc đời tư ai cả, em đi thẳng vào chủ đề luôn

Trở về chủ đề :
Đây là vấn đề dân sự giửa lái buôn, và người mua, không có yếu tố hình sự trong đây bác ạ.

Vậy em bị tội gì nếu em chê xe BMW vừa hết bảo hành hư ngay, Xe Pháp chạy chán chết được, chừng 100K là muôn vạn vấn đề phát sinh, Fiat/Lancia thì em còn chê thậm tệ, Có lẽ em vào tù ra khám ở Pháp, Đức, Ý rồi chăng

• Haha
Reactions: thichmexe