Anh chị đầu tư lâu dài hay lướt ván Vinhomes Grand Park quận 9

• Total voters
    190
Hạng D
26/8/05
3.832
23.815
133
Thực ra nhân viên NH có thể xoá thế chấp ngay trên hệ thống của NH chứ không cần mình phải ra 130TCV vì hệ thống có liên kết với nhau. Có điều không hiểu sao chỉ riêng VCB (hay còn NH khác thì mình không rõ) là bắt khách hàng phải tự đi đăng ký. Có thể mình không "chung" tiền cho sale nên nó làm khó mình chăng :cool:
Ngân hàng làm 1 tờ giấy xác nhận rồi mình cầm sang văn phòng công chứng nào cũng đc, nộp vào (chắc bạn nói ý này, có thể ngân hàng cầm nộp giúp luôn) để làm thủ tục xác nhận giải chấp (họ sẽ nộp tiếp hay đưa thông tin lên mạng công chứng gì đó).
Đại loại là vậy, lâu quá kg nhớ rõ.

• Like
Reactions: Tommyteo
Hạng D
26/1/11
1.217
1.285
113
Ngân hàng làm 1 tờ giấy xác nhận rồi mình cầm sang văn phòng công chứng nào cũng đc, nộp vào (chắc bạn nói ý này, có thể ngân hàng cầm nộp giúp luôn) để làm thủ tục xác nhận giải chấp (họ sẽ nộp tiếp hay đưa thông tin lên mạng công chứng gì đó).
Đại loại là vậy, lâu quá kg nhớ rõ.
Ban đầu làm phòng cc nào thì khi giải chấp tới đó lại..

Hạng D
26/8/05
3.832
23.815
133
Ban đầu làm phòng cc nào thì khi giải chấp tới đó lại..
Không hẳn vậy.
Hồi mình vay mua đất Q9, làm HĐ mua bán tại 1 VP Công chứng tư ở Lương Định Của, Quận 2 (theo sắp xếp của Bên môi giới và Bên bán), nhưng làm HĐ thế chấp tài sản tại Phòng Công chứng số 1 (của Sở Tư pháp) tại Quận 1 (theo yêu cầu của Ngân hàng), nhưng nộp tờ Biên bản giải chấp tại 1 VP Công chứng tư bên Bình Thạnh (do tiện đường đi).