Anh chị đầu tư lâu dài hay lướt ván Vinhomes Grand Park quận 9

• Total voters
    190
Hạng D
1/4/15
1.316
2.391
113
bác nói sao chứ em thấy anh V cũng xách tiền đi mua công nghệ tung của về ráp xe, ráp đt lỗ lòi trĩ. Nên em cạn nghĩ thay vì qua bước trung gian (anh V) mấy anh đi đường trực tiếp mua luôn dự án của bọn Tung Của đứng tên đi (Kep, Cap, Sunwah)
Công nghệ mua là bt, giờ thế giới phẳng các quốc gia mua công nghệ của nhau, mấy nước mới bắt đầu công nghiệp hoá điều phải đi mua, hoặc đi cắp thôi, đi lên từ số 0 thì phải thế. Quan trọng là vin bỏ tiền túi ra đầu tư để đưa công việc trong nước chiếm tỷ trọng ko nhỏ trong sản phẩm, tạo công ăn việc làm, đóng thuế, phát triển xe xanh ít ô nhiễm mặc dù chưa có cs ưu đãi nhiều cho xe điện, xuất khẩu 1 phần đem về ngoại tệ, vậy còn chê gì nữa, chỉ mấy anh gato chưa đóng góp gì cứ chê trách mới đáng phê phán hơn. Còn người đi mua thì cứ mặc sưc lựa chọn, xe vin cũng bán giống như xe khác chứ đâu có ép ai mua, nhưng nếu cùng tính năng giá cả ngang xe china thì theo mình nên ủng hộ hàng vn.
Về bđs thì mình thấy bọn kep cap làm be bé kiếm lời chứ ko làm đại đô thị phát triển giãn dân dc như vin, về mặt xh thì vin làm tốt hơn, chỉ là giá hơi cao nên nđt bị lỗ, nhưng kinh doanh thì có thằng nào ko tối đa hoá ln đâu, nên thôi ko mua cũng đừng chửi quá.
Còn mấy vụ mai thuý, tu tu… thì ở đâu mà chẳng có, khu càng lớn thì càng nhiều, chính ra mấy tin công an bắt dc như vậy mới cho thấy quản lý tốt đáng sống, còn nếu ko bắt hoặc ém tin để phát triển mới là tệ hại, mà hình như vin ém tốt lắm sao vụ này lọt khe ta :d
Mọi thứ cần khách quan khi phê phán.

Hạng D
4/10/18
1.096
1.495
128
bác nói sao chứ em thấy anh V cũng xách tiền đi mua công nghệ tung của về ráp xe, ráp đt lỗ lòi trĩ. Nên em cạn nghĩ thay vì qua bước trung gian (anh V) mấy anh đi đường trực tiếp mua luôn dự án của bọn Tung Của đứng tên đi (Kep, Cap, Sunwah)
Thế bác mua xe của hãng khác thì nhà nước có phải trả ngoại tệ k? Giờ chi tiền cho ô V làm xe nếu ổ thành công thì có thể sau này xk thu ngoại tệ. Còn ko làm thì chắc chắn ko có!

• Haha
Reactions: ngocquang19877
Hạng D
26/1/11
1.218
1.288
113
Mình đã từng cho rất nhiều người dạt từ VGP về thuê nhà. Mặc dù các căn hộ của mình cũng chỉ ở Q9 sát Q2. Và họ đều đưa ra kết luận là không thể ở VGP mà đi làm nội thành. Cái đó nó giống như một sự hành xác hơn là trải nghiệm :)) Sắp tới một thằng bạn của mình cũng chuẩn bị nhảy hố vôi về Origami ở vì vợ nó làm Vinschool. Mình chờ xem mỗi ngày nó ra Hàng Xanh đi làm kiểu gì :))
Kiu vợ kiếm cho 1 chân đi xích bánh xe ở vin nhảy việc thôi cho tiện :D

Hạng D
26/12/12
1.249
12.106
113
Thế bác mua xe của hãng khác thì nhà nước có phải trả ngoại tệ k? Giờ chi tiền cho ô V làm xe nếu ổ thành công thì có thể sau này xk thu ngoại tệ. Còn ko làm thì chắc chắn ko có!

Góc nhìn kinh doanh của bác đơn giản nhỉ, hèn gì vác tiền đi mua VGP là đúng bài rồi

• Like
Reactions: nani.nguyen8