lhk
Hạng B1
18/2/08
60
0
6
Sau buổi offline (rất vui và hấp dẫn) với các anh em OS ngày 30/4 tại Vũng tàu, em chạy về Sài Gòn.
Khi đi qua Bà rịa em nghe 1 xe 4 bánh ở đằng sau cứ bóp kèn liên tục đòi qua mặt. Lúc này em đang chạy với tốc độ 80+km/h và lại đang nói chuyện với vợ cả+anh vợ nên kô thèm nhường đường. Em nói với vợ cả là mình chạy đúng luật rồi nên kệ nó cho nó qua mặt bên phải. (Thật sự thì em chạy rất nghiêm chỉnh, biển báo cho phép bao nhiêu thì em chạy tốc độ bấy nhiêu, trừ khi ... xe trước chạy nhanh thì mình cũng bám theo để đảm bảo mình kô phải là ngươi lạc hậu). Sau cùng vợ cả em nói thôi nhường đường nó đi vì nó là taxi. Thế là em nhường đường vì nghe lời vợ cả chỉ có lợi mà thôi. Khi chiếc xe 4 bánh qua mặt em, bác tài và toàn bộ mọi người trên xe đó quay đầu nhìn em với đôi mắt hình viên đạn. Té ra xe này là xe của các anh xxx và mình hết sức bậy bạ khi kô cho các anh xxx qua mặt.̀ Các anh xxx này rất tử tế là kô qua mặt bên phải và cũng kô phạt mình. Hối hận quá từ đó em chạy rất đúng tốc độ những chỗ chỉ cho phép 50km/h vì sợ các anh giận mình lỗi vừa qua rồi phạt mình. Báo hại thằng con trai em nói ba chạy kiểu gì mà giống xe bò quá vậy!!
Xin lỗi các anh xxx, sự cố này là do ngu dốt chớ kô phải cố ý

Thêm 1 kinh nghiệm là chạy đường trường phải nhường xe nếu người ta đòi qua mặt mình liên tục.

RE: Vô ý cản đường các anh xxx ở Bà rịa

Em cũng 1 lần dưới miền Tây....khu vực Sóc Trăng....bị xe 69A-0XXX dí sau lưng...em đi đúng luật...xe sau khg xin tín hiệu nhưng muốn vượt...em cứ đi lửng lơ khg cho qua...tới chừng đá đèn + bật signal em mới nhường...hehhehe...khg phải địa phận của xxx nên em đâu có sợ.:D

Hạng F
14/9/04
9.907
28.650
113
Q3

Thế thì bác không xài guơng hậu ( cả 3 ) rùi ..thiện tai thiện tai
Rút Kinh ng đi pác

Hạng C
13/2/04
742
2
18
46

E nghĩ bác kg phải hối hận mà bác sợ các chú X thì dai thôi[8D] Thành thật khai báo sẽ được khoan hồng nha
bác

Hạng C
27/11/07
516
1
0

ba em cũng kô chịu nhường đường cho XXX Nha Trang, hậu quả là bị phạt 3 chai.

Hạng B2
1/4/05
414
8
18

Nguyên tắc là phải có đèn còi mới ưu tiên.
Nhưng dù sao theo tôi nếu xe sau muốn vượt thì có cho họ vượt, sau đó mình muốn chạy nhanh thì bám đuôi cho an toàn.
P/S : trưa qua ở quán Phương Trang, gần HỒ TRÀM cũng thấy 1 bác xe Gala màu đen dán decal OS.

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

@lhk: Chúc mừng bác vì xxx không phạt bác,

Nếu xe đằng sau muốn vượt xe mình mà trước xe mình thông thoáng, không có vật cản, nếu bác không cho người ta vượt là lãnh ngay biên bản đó nha. Hên cho bác là ở Vũng Tàu, chứ ở Long Thành là toi bác đó ;).

Lý do: Tại sao bác không cho người khác vượt, trong khi trước mặt bác không bị cản trở :D

Hạng D
10/1/07
2.402
4
38
Việt Nam

Nếu xe đằng sau muốn vượt xe mình mà trước xe mình thông thoáng, không có vật cản, nếu bác không cho người ta vượt là lãnh ngay biên bản đó nha.
Lý do: Tại sao bác không cho người khác vượt, trong khi trước mặt bác không bị cản trở
@phucminh : bác nói chính xác và đúng luật
quote: Trích đoạn: 318ti
Bác không phải nhường.
Trừ khi xe đó có đèn + còi ưu tiên. Nếu em mà biết là xxx, em chạy 50km/h phía trước luôn cho đúng luật . Không sai luật thì bố thằng nào làm gì được mình.
Chính xác.
2 bác này nói sai rồi vì không phải chỉ nhường khi xe có còi và đèn ưu tiên đâu bác .
@lhk : bác cũng có cái sai là khi đang chạy tốc độ...cao mà không thường xuyên quan sát kiếng hậu (do bận nói chuyện), nguyên tắc cho người lái xe an toàn là phải tập trung lái bác à , ngay cả nghe điện thoại còn bị ..phạt nữa là . Bác nói đúng xe *** đó hiền đó (chắc đã hoàn thành kế hoạch?
) nếu không đã rút gậy chỉ bác vô lề để ....giảng cho bác nghe vài câu rồi .

Hạng B2
2/11/07
322
0
16
Tropicco- Đà Nẵng

Nếu bác chạy trên đoạn đường cho phép tốc độ tối đa là 80km/h rồi thì khi bác chạy ở 80+ >đương nhiên để người khác vượt mình thì xe đó phải > 80km/h ---> Bây giờ thì xe vượt phạm luật, nên xe xxx đó không nói năng cũng vì thế .:)