Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
RE: Vô ý cản đường các anh xxx ở Bà rịa

Nguyên tắc khi nhường xe khác vượt: signal phải, giảm tốc độ, lấy lái sang phải để xe sau vượt lên, ...

Hạng B2
11/9/07
334
1
18
Dragoneye., LTd - HCM.Cty

Bác rút kinh nghiệm là đúng hoàn toàn và có thành tâm ý! Em rất ghét các bác tài đang chạy xe mà 888, có lần kẹt việc em phải đi xe tốc hành về miền Tây chẳng may gặp phải bác tài vừa chạy vừa tán gái qua ĐT từ Long An mà bác 888 đến tận Cai Lậy ôi thật kinh khủng, tính mạng hành khách trên xe như chỉ mành treo chuông, cuối cùng chịu không nỗi em đành phải xin phép bác tài tắt ĐT cho chứ không thì em gọi XXX Tiền Giang thì bác toi ngay.

Hạng B2
11/4/07
152
937
93

Ai muốn vuợt em đều vui vẻ cho qua hết .Có thể người ta có việc gâp mình nhừơng đuợc thì cứ nhường đường có mất gì đâu

Hạng B2
2/1/05
151
1
0
53
HN

Thấy nhiều bác ủng hộ việc khôgn cho vượt. Tôi thấy Khi chạy tốc độ cao mà không vướng đường thì bác phải cho xe đằng sau xin vượt được vượt chứ. Ở nước ngoài, chạy trên 70km/h luôn phải giữ lề bên phải , để dành lane bên trái cho xe khác vượt, cái đó quy định trong luật hẳn hoi. Khi người ta có việc mới phóng nhanh xin vượt nếu thấy an toàn thì phải cho vượt. Đó khôgn chỉ là luật mà là VĂN HÓA lái xe nữa các bác à. Bác thử chạy vội mà có thằng đằng trước ko cho vượt lúc đường vắng các bác co tức không...

Hạng D
28/11/03
4.207
48
48
53

vỗ tay bác lhk :D bác nhận ra cần phải nhường đường là đúng đó bác, cho dù đường qui định tốc độ tối đa bao nhiêu đi nữa thì mình cũng ko có quyền "thế thiên hành đạo" ;) có đủ điều kiện cho vượt thì cho họ qua, ko cần biết mình đang đi tốc độ bao nhiêu

Trích đoạn: phucminh

Lý do: Tại sao bác không cho người khác vượt, trong khi trước mặt bác không bị cản trở :D

Chết nhá, cho vượt đồng nghĩa là lấn tuyến, vô đây....vô đây...[8D][8D][8D]

P/S: kô biết có bác nào bị cái dzụ lấn tuyến vì nhường đường cho xe khác chưa? Ông nội của em đã bị rồi, mà kô phải là ông em nhường đường cho xe thường mà là xe cứu thương đang hú còi ưu tiên vẫn bị xxx thế mới thắc mắc, từ đó về sau ông em kô dám cho ai vượt cả (đường SG, đoạn ĐBP ạ).

Last edited by a moderator:
Hạng D
10/1/07
2.402
4
38
Việt Nam

Chết nhá, cho vượt đồng nghĩa là lấn tuyến, vô đây....vô đây.
bác có thể đã nhầm chổ này vì khi cho vượt là giảm tốc độ bật tín hiệu phải và từ từ chuyển lane trong để xe sau vượt lên , sau đó quan sát và làm ngược lại để về lane cũ .
Đâu phải bác giữ nguyên lane xe tãi để vượt xe du lịch bên trái đâu ???

Bác đọc lại phần P/S của em tí xíu ạ. Em đưa ví dụ trường hợp của ông em luôn đó. Càng nghĩ càng hổng hiểu hôm đó xxx phạt vì cái gì.
Ông em có hỏi xxx là lỗi gì thì xxx nói là lấn tuyến, ông em giải thích là nhường đường cho xe ưu tiên nhưng xxx nói kô biết chỉ thấy lấn tuyến, vậy thôi cấm cãi.
Các bác cho em lời giải thích dùm ạ!!!

Hạng C
5/12/07
780
1.954
93
vnexpress.com.vn

Còn em, ai xin vượt đúng luật thì em cũng nhường luôn, dù mình đang chạy ở tốc độ 80 km/h và đủ điều kiện an toàn để mình nhường đường đúng luật. Vì sao ?
- Nếu họ vượt mình mà vượt quá tốc độ quy định thì họ chịu trách nhiệm về hành vi của họ, mình đâu có liên quan và cũng không được cản trở người khác vượt !
- Nếu cản trở nhằm những "yên hùng máu lạnh", họ vượt phải mình xong rồi làm thủ thuật "cúp tạt đầu-giảm tốc" thì ở tốc độ đó mình "chống đở" nổi không ?
@ Bác Altis2009 : Lúc ông bác nhường đường có bật đèn tín hiệu để chuyển làn xe không ? Nếu không bật thì XXX đúng . Nếu có bật thì ông bác cứ ghi thẳng vào phần nhận định cuối biên bản, xong lên phòng cảnh sát GT tha hồ cãi tới cùng luôn ! Có bác làm chứng nhé ! :D

Last edited by a moderator:
lhk
Hạng B1
18/2/08
60
0
6

OK từ nay em sẽ thực hiện đúng lời khuyên của các bác. Lái xe có VĂN HÓA, kô 888, quan sát kiếng hậu và nhường đường nếu có thể