Tập Lái
5/5/06
29
0
6
RE: Vô ý cản đường các anh xxx ở Bà rịa

Dĩ nhiên , theo luật thì mình phải nhường đường đúng luật , nhưng có chuyện như vầy các bác cho ý kiến : Sau khi mình bật signal phải ép vào trong cho xe sau vượt , nhưng không phải vài chiếc mà vài chục chiếc , do đó gần như mình chạy lane trong khỏang vài km , mới xin trở lại được , như vậy trong khỏang vài km đó nếu XXX thấy thì rõ ràng là mình chạy sai tuyến rồi ???? , chẳng lẽ mình mở signal phải hay trái liên tục cho XX biết ?????

Hạng B1
11/1/08
54
1
6
TP Vũng Tàu
Visit Site

Trích đoạn: lhk

Sau buổi offline (rất vui và hấp dẫn) với các anh em OS ngày 30/4 tại Vũng tàu, em chạy về Sài Gòn.
Khi đi qua Bà rịa em nghe 1 xe 4 bánh ở đằng sau cứ bóp kèn liên tục đòi qua mặt. Lúc này em đang chạy với tốc độ 80+km/h và lại đang nói chuyện với vợ cả+anh vợ nên kô thèm nhường đường. Em nói với vợ cả là mình chạy đúng luật rồi nên kệ nó cho nó qua mặt bên phải. (Thật sự thì em chạy rất nghiêm chỉnh, biển báo cho phép bao nhiêu thì em chạy tốc độ bấy nhiêu, trừ khi ... xe trước chạy nhanh thì mình cũng bám theo để đảm bảo mình kô phải là ngươi lạc hậu). Sau cùng vợ cả em nói thôi nhường đường nó đi vì nó là taxi. Thế là em nhường đường vì nghe lời vợ cả chỉ có lợi mà thôi. Khi chiếc xe 4 bánh qua mặt em, bác tài và toàn bộ mọi người trên xe đó quay đầu nhìn em với đôi mắt hình viên đạn. Té ra xe này là xe của các anh xxx và mình hết sức bậy bạ khi kô cho các anh xxx qua mặt.̀ Các anh xxx này rất tử tế là kô qua mặt bên phải và cũng kô phạt mình. Hối hận quá từ đó em chạy rất đúng tốc độ những chỗ chỉ cho phép 50km/h vì sợ các anh giận mình lỗi vừa qua rồi phạt mình. Báo hại thằng con trai em nói ba chạy kiểu gì mà giống xe bò quá vậy!!
Xin lỗi các anh xxx, sự cố này là do ngu dốt chớ kô phải cố ý

Thêm 1 kinh nghiệm là chạy đường trường phải nhường xe nếu người ta đòi qua mặt mình liên tục.
Bác về có khoẻ k? Cái vụ xxx này vui ghê. Lâu lâu mình cũng phải làm khó các anh í 1 tí chứ , cứ để các anh làm khó mình hoài sao...:D

lhk
Hạng B1
18/2/08
60
0
6

Trích đoạn: Audi_Q7

Bác về có khoẻ k? Cái vụ xxx này vui ghê. Lâu lâu mình cũng phải làm khó các anh í 1 tí chứ , cứ để các anh làm khó mình hoài sao...:D

Cám ơn bác, em rất khỏe. Mình cảm thấy hơi áy náy và cũng hơi vui vui vì cứ bị vợ cả và anh vợ chọc suốt quảng đường tử VT về SG sau sự cố này. Hẹn gặp lại bác

Hạng B2
12/12/07
312
244
63

cái vụ nhường đường này OS cũng có vài topic rồi. em thấy nhiều bác "nói sách nói vở", và hình như cũng chả hiểu luật mà lại hay đi hô hào những hành động kém văn minh đó (tao đi "đúng luật" máy muốn vượt thì vựt bên phải đi, đường trốnhg hay không mặt kệ tao) :mad:, lái xe như mấy bác đó thì em cứ mong cho mấy bác ấy gặp xe ben, xe tải nó "nói chuyện". sorry, bức xúc quá, không nói không được, và em cũng tự hứa không bao giờ tham gia bất cứ topic nào liên quan tới cái "văn hoá", "văn minh" nhường đường nữa :mad:

p/s: sorry mod. không gõ ra em thấy lòng không thanh thãn. gõ xong rồi thì cũng giải toả được pầhn nào, các bác xét thấy có gì không hợp qui định thì xin các bác bỏ quá và xoá giúp em . thanks

Last edited by a moderator:
Hạng D
10/1/07
2.402
4
38
Việt Nam

Dĩ nhiên , theo luật thì mình phải nhường đường đúng luật , nhưng có chuyện như vầy các bác cho ý kiến : Sau khi mình bật signal phải ép vào trong cho xe sau vượt , nhưng không phải vài chiếc mà vài chục chiếc , do đó gần như mình chạy lane trong khỏang vài km , mới xin trở lại được , như vậy trong khỏang vài km đó nếu XXX thấy thì rõ ràng là mình chạy sai tuyến rồi ???? , chẳng lẽ mình mở signal phải hay trái liên tục cho XX biết ?????
một giả thiết rất hay nhưng không thực tế bác à ! (sorry bác) vì sao ?
- người ta hay nói xe chạy trên đường nó có "luồng" , nghĩa là ai chạy sao mình chạy vậy (đó là chạy bình thường) nên những trường hợp mình đã chạy với tốc độ bình thường mà xe phía sau xin vượt thì chắc chắc không bao giờ là ..một đoàn xe cả (trừ đoàn xe caravan !! hihihi) , thường thì chỉ một hay vài xe ( như xe tố hành chẳng hạn), còn trong trường hợp mà ..cả một đoàn xe xin vượt nghĩa là bác đang chạy .."không bình thường" ( quá chậm) vậy mình nên xem lại xe mình có cản trở lưu thông không ?
- trên thực tế (ở VN) chưa bao giờ trên xa lộ mà bác đang chạy 80,90 mà bị nguyên một đoàn xe xin vượt cả (trừ khi đó là đoàn xe caravan của ...OS), cùng lắm chỉ vài chiếc là cùng.
trân trọng bác

Trích đoạn: Sonokal
@ Bác Altis2009 : Lúc ông bác nhường đường có bật đèn tín hiệu để chuyển làn xe không ? Nếu không bật thì XXX đúng . Nếu có bật thì ông bác cứ ghi thẳng vào phần nhận định cuối biên bản, xong lên phòng cảnh sát GT tha hồ cãi tới cùng luôn ! Có bác làm chứng nhé ! :D
Vâng, ông em năm nay bảy mươi mấy rồi, lái xe có kinh nghiệm cỡ bốn mươi mấy năm nên gặp trường hợp như vậy ông em mới ức chứ. Người già người ta lái xe rất bình tĩnh, hơn nữa ông em là bác sĩ mừ -> có đủ trình độ để biết ntn là phép lịch sự nên ông em ức anh xxx hôm đó lắm.:mad:
p/s: hôm trước em nói thiếu ạ: "từ đó về sau ông em kô dám cho ai vượt nếu ở phía trước là xxx, còn ko có xxx thì vẫn cho vượt chứ":D

Hạng C
15/10/03
514
3
18
Thái Nguyên

Trích đoạn: daicoviet

Nếu bác chạy trên đoạn đường cho phép tốc độ tối đa là 80km/h rồi thì khi bác chạy ở 80+ >đương nhiên để người khác vượt mình thì xe đó phải > 80km/h ---> Bây giờ thì xe vượt phạm luật, nên xe xxx đó không nói năng cũng vì thế .:)

Không hẳn đúng đâu bác vì các loại xe ưu tiên có bị hạn chế tốc độ đâu?

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com

Mỗi lần em gặp mấy thằng lái xe dở hơi không cho vượt trái.. em vượt phải. .và đánh tay lái về trái ngay đầu xe .. sau đó nhấp phanh cho nó giật mình..và đè nó lại với vận tốc chậm xem nó thế nào.. :D

Xin lỗi bác mới lái xe mà bảo.. tui đi đúng 80km/h và không cho vượt thì chắc mới lo bằng lái :D

PVT confirmed
Hạng D
4/5/07
2.384
297
83
The Earth

Trích đoạn: otosaigon

Mỗi lần em gặp mấy thằng lái xe dở hơi không cho vượt trái.. em vượt phải. .và đánh tay lái về trái ngay đầu xe .. sau đó nhấp phanh cho nó giật mình..và đè nó lại với vận tốc chậm xem nó thế nào.. :D

Xin lỗi bác mới lái xe mà bảo.. tui đi đúng 80km/h và không cho vượt thì chắc mới lo bằng lái :D

Em cũng chơi giống bác nhưng không thắng mà bật đèn mi, em sợ mình mà thắng gấp nó xơi luôn mông mình.

Có một lần sáng sớm em trên đường 3/2 (vũng Tàu) đi SG, lúc đến khu DL Chí Linh có một anh chạy chiếc Ranger màu trắng nhấn còi em bọp bọp, em ko cho vượt chạy lên đến 120Km/h vẫn thấy bọp bọp. em làm luôn 140 rồi gần 170 thì phải (lúc đó chăm chú nhìn đường) nhưng chắc chắn qua 160 thì không thấy bọp bọp nữa. Đến trạm thu phí cầu cỏ may thì lại nghe bọp bọp, lúc này đường đông em để cho anh ấy đi trước, thế là có xe cs dẹp đường tha hồ tít :D. Lúc anh ta qua mặt em ở trạm thu phí thì quay lại cười mới ác, em nghĩ chắc tại có cái "mũ xanh" nên anh ta tưởng đồng nghiệp :D