Hạng B2
15/5/05
270
1
16
Saigon
Các pác ơi,Em vừa mua 1 cái mấy bơm nước dùng cho việc rữa xe (1/2HP) nhưng em thấy sao nó mạnh wá các pác ạ (xịt vào tay thấy rất đau ạ) em lo ngại là kg bít sữ dụng nó thì có hại gì cho sơn kg mong các pác chỉ giáo cho,cảm ơn ạ:D

Last edited by a moderator:
LX confirmed
Hạng B2
22/6/05
350
1.500
93
RE: Vòi Nước Áp Lực Cao Có làm Hại Sơn???

Tùy loại sơn bác ạ. Công ty em năm 2000 mua một cái bơm chuyên để rửa xe của Đức, rất mạnh. Kết quả là một em Musso vừa mới mua bị bay lớp sơn ở phần dưới của cửa.

Hạng D
14/6/05
1.590
3.961
113
Đồng Nai

Trích đoạn: LX

Tùy loại sơn bác ạ. Công ty em năm 2000 mua một cái bơm chuyên để rửa xe của Đức, rất mạnh. Kết quả là một em Musso vừa mới mua bị bay lớp sơn ở phần dưới của cửa.

Máy hiệu kranzle phải kg ạ!
Thường thì nó có 2 đầu phun.
Đầu phun đạng dẹp thì rửa được còn đầu tia quay (killer) thì nguy hiểm lắm vì nó rất mạnh. Cty em có người vô tình xịt trúng vào tay bằng đầu tia quay thì bị thủng thịt và tét 1 đường khá to.
Máy đó thường kg dùng để rửa thân xe mà em thấy hướng dẫn là rửa sàn và xịt vào mâm, xích xe cuốc xe ủi....
to Tom: Máy của pác thì chỉ thay đầu phun khác thôi, máy đó kg mạnh đâu, em đang dùng cái giống như vậy.
Pác tháo cái đầu phun có cò bóp đi thay vào đó cái đầu phun mua ở Lý Thường Kiệt (nếu pác ở SG).

Hạng D
26/1/04
1.322
7
38
nowhere

Nhà em cũng có 1 cái Kranzle để duới quê. Rửa vô tư đâu có seo đâu.
Bác chỉnh cái đầu súng qua dạng tia dẹp hoặc phun suơng, giữ khoảng cách an toàn 3m thì xịt vô tư. Xịt gầm thì chỉnh qua tia nhỏ. Nếu chỉnh tia nhỏ mà xịt ở khoảng dưới 5m thì có nuớc bay sơn. Sân xi măng em xịt còn lốm đốm nữa là.

Cái này Plug&Play rất tiện. Chỉ việc nối vào vòi nuớc máy, cắm điện rồi xịt. Cực kì tiết kiệm nuớc dù xịt rất mạnh và sạch (phun suơng). Xịt cả buổi mà chưa đầy xô nuớc

Hạng B2
15/5/05
270
1
16
Saigon

Cảm ơn các pác nhiếu nhé!
To pác Peace: Bác cho em hỏi là ra LT.Tổ mua phun thì mình nói sao cho tui bán hàng nó hiểu ạ?Ý em là ra tiêm nào mua và khi mua thì mình nói sao với tui bán ạ???

Last edited by a moderator:
Hạng B2
14/10/04
491
3
43
tsunami

cần gì bác mỳ tom cứ ra tân thành đi đoạn gần khách sạn phùng nguyên kêu nó bán đầu xịt rửa xe là biết rồi

Hạng D
14/6/05
1.590
3.961
113
Đồng Nai

Trích đoạn: vivu

Nhà em cũng có 1 cái Kranzle để duới quê. Rửa vô tư đâu có seo đâu.
Bác chỉnh cái đầu súng qua dạng tia dẹp hoặc phun suơng, giữ khoảng cách an toàn 3m thì xịt vô tư. Xịt gầm thì chỉnh qua tia nhỏ. Nếu chỉnh tia nhỏ mà xịt ở khoảng dưới 5m thì có nuớc bay sơn. Sân xi măng em xịt còn lốm đốm nữa là.

Cái này Plug&Play rất tiện. Chỉ việc nối vào vòi nuớc máy, cắm điện rồi xịt. Cực kì tiết kiệm nuớc dù xịt rất mạnh và sạch (phun suơng). Xịt cả buổi mà chưa đầy xô nuớc

Vậy chắc máy nhà pác là loại nhỏ, máy cty em thì 20lít/phút.
Kg bao giờ dám rửa xe. Đầu phun thì kg thể chỉnh, nếu muốn thì phải tắt máy và thay đầu dạng khác. Cực kỳ nguy hiểm nếu xịt trúng người và sơn.

Hạng D
26/1/04
1.322
7
38
nowhere

cái Kranzle để dưới quê là của tụi Mitsu tặng khi mua xe nên chắc chắn là...rửa đuợc xe:D
Máy (nguyên khối) dài hơn 5 tấc, đuờng kính khoảng 2 tấc ruỡi, vỏ nhựa có tay xách, đầu phun dạng cây súng dài cầm 2 tay, đầu phun chỉnh đựơc, có cò để... bắn

Tập Lái
6/10/04
20
0
0

Thế mua giá bao nhiêu vậy bác.nếu rẻ e tậu 1 cái.

Hạng D
14/6/05
1.590
3.961
113
Đồng Nai

Trích đoạn: xichlomay

Thế mua giá bao nhiêu vậy bác.nếu rẻ e tậu 1 cái.

Máy của cty em mua mới là 4200$ pác à! Đắt quá.[:'(][:'(][:'(]
Máy của pác vivu chắc là loại nhỏ, hàng khuyến mãi mừ, hõng lẽ mit khuyến mãi hơn 4k$:D:D:D