Hạng B2
22/12/06
144
4
16
RE: Volkswagen lang thang xứ hoa anh đào

Em đang sưu tầm những món sau, bác nào biết chỉ giúp:
- 4 chụp mâm
- chốt cửa sổ sau phía bên phải
- chụp đèn signal, trước sau nguyên bộ
- Chử Volkswagen trên cốp máy

Cám ơn.
VW1100

Hạng C
5/12/06
674
14
18
-) từ :-) từ :-) từ

Tết em lang thang Buôn Mê với vợ cả vợ 2:
Volkswagen lang thang xứ sưong mù

Ở khu hồ ĐakMil phong cảnh thật đẹp, phòng ốc tốt 200K/đêm, chèo thuyền cưỡi voi đủ cả

Buôn Mê Tết các quán ăn chưa mở cửa, tìm mãi mới có quán bún lót lòng. (Đây là ảnh vợ cả bị bắn lén, nhưng may nhờ em luyện võ công kẹp được mũi tên. Sát thủ kinh hãi bỏ chạy).:D:D:D

Last edited by a moderator:
Hạng B2
22/12/06
144
4
16

Chúc mừng bác Flat4 và gia đình. SG đi Ban Mê đường xá bây giờ tốt phải không bác? Hôm nào em sẽ rủ nàng 1200 lên ấy một chuyến cho biết. Sau chuyến du Xuân lên xứ hoa anh đào, đi đến nơi về đến chốn, thật lòng em thấy tự tin rất nhiều. Nhất là mạnh dạn biến những điều tưởng chừng không thể thành có thể....
Cám ơn ơn trên..
vá các lão tướng làng Volkswagen đã chia sẻ kinh nghiệm và nguồn cảm hứng...
VW1100

Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54

Trích đoạn: Flat4Inside

.....Đây là ảnh vợ cả bị bắn lén, nhưng may nhờ em luyện võ công kẹp được mũi tên. Sát thủ kinh hãi bỏ chạy).:D:D:D

Hài thật...hehe, vậy mà bác cũng nghĩ ra được:D:D:D Chắc người bắn là cái tên Ninja áo đen giả dạng thường dân ngồi bàn bên kia

Last edited by a moderator:
Hạng B2
28/9/06
172
28
28
44
Việt Nam

Các bác đi chơi vui vẽ quá !! Thích quá mà em lại không có con bọ để đi cùng mấy bác !!

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Hồ Đắc Min là chỗ mô vậy bác 4inside ? Từ Ban Mê xuống, qua khỏi ngã ba QL 28 vô Đắc Nông chưa ?
Mà ủa, sao hôm trước chỗ quán em X, tui nhớ bác tự giới thiệu là độc thân, 28 tuổi, mới "ở bển" dìa mà ?!
Dọt :D[:eek:][:'(]

Hạng B2
14/3/05
109
1
0
TP HCM

Trích đoạn: fernandoz

Hồ Đắc Min là chỗ mô vậy bác 4inside ? Từ Ban Mê xuống, qua khỏi ngã ba QL 28 vô Đắc Nông chưa ?
Mà ủa, sao hôm trước chỗ quán em X, tui nhớ bác tự giới thiệu là độc thân, 28 tuổi, mới "ở bển" dìa mà ?!
Dọt :D[:eek:][:'(]

Đến ngã ba rẽ vô khu du lịch bản Đôn của Cty Du lịch Biệt Điện , các bác theo đường 14 đi thẳng thêm 5km là tới . Ở Buôn Mê có tới hai hoặc ba điểm du lịch Buôn Đôn lận.Điểm của Cty Biệt Điện thường được tham quan nhiều hơn , ở đây các dịch vụ có khá hơn những điểm khác , có thể thưởng thức văn nghệ dân tộc Tây nguyên , lửa trại v.v

Hồ Đakmin là của Cty cao su gì đó , cũng khai thác thành điểm du lịch Buôn Đôn luôn , có cưỡi voi , bán hàng kỷ niệm ..... Phong cảnh tôi thấy rất đẹp , các dịch vụ và cơ sở hạ tầng còn đang xây dựng chưa xong .

Tôi có gặp con bọ của bác 4inside đang đậu bên hồ Dakmin , tiếc wá hổng bít bác là dân OS ...!! Tôi chạy chiếc Cam cũ màu đỏ đó , bác nhớ hông ...hêhê.

Mà hổng bít tại sao 5h chiều rồi mà thời tiết ở đó nóng qúa , bác 4inside có thấy vậy ko?Hình như họ đang đốt cỏ , hình bác chụp thấy khói quá trời , hổng bít sao.

Hạng C
5/12/06
674
14
18
-) từ :-) từ :-) từ

Tiếc quá không biết bác LeVu. Không thì... chẹp chẹp...
Khu này gọi là Khu du lịch Sinh Thái bản Đôn để khỏi lộn với các khu Bản Đôn khác. Hàng giả, hàng thật lộn xộn wé. Hỏi mọi người sao không gọi là Bản Đôn 1, Bản Đôn 2 Đôn 3 cho dễ phân biệt thì ai cũng chỉ nhe răng cười trừ.

Mấy đám cháy trong hình thì bác Phó GĐ khu du lịch giải thích đó là rừng Khộp, một loại cây đặc biệt thay lá hàng loạt vào mùa xuân. Lá Khộp đặc biệt là tự cháy (dụ này phải xem lại:D:D:D) sau đó cây Khộp ra lá mới và đây là hiện tượng bình thường ở đây. Họ nói là cây này phải cháy mới ra lá tốt. Em thì không tin lắm, và nghĩ nếu họ tìm cách dập lửa thì tốt hơn vì nóng quá, như bác LeVu nói. Mặt khác cháy không kiểm soát như vậy thì nguy hiểm quá, dễ xảy ra cháy lớn, tàn phá hết rừng.

Phòng ốc thì ở khu này khá nhất trong các khu Bản Đôn vì mới, sạch sẽ, giá tốt (200K/đêm), có nệm Kymdan, TH Vệ tinh, nước nóng. Mấy khu khác giá có rẻ hơn nhưng trang bị tối thiểu và dơ wé không nên ở nếu các bác chạy xe đường dài muốn có một chỗ nghỉ ngơi đàng hòang.

Họ wảng cáo vài tháng nữa sẽ có khu vui chơi cho con nít hòanh tráng hơn cả Suối Tiên SG[8|], hiện đang dọn mặt bằng chuẩn bị lắp ráp. Được cái là khu này nhân viên hết sức vui vẻ nhiệt tình, lễ phép, tuy nhiều em phục vụ là người dân tộc thiểu số nói tiếng Việt không rành lắm.

Khu Biệt điện thì có vẻ sầm uất và Real hơn nếu muốn cảm nhận vẻ Buôn Mê. Nhưng nghe nói hôm mùng 1 Tết vừa rồi có 3 em đi cầu treo rơi xuống suối chỉ cứu được 1, chết 2, công an đang xử lý. Khu Thác Gia long Draysap sáng mùng 3 Tết cũng có 1 nhân viên say rượu hận tình nhảy tõm xuống thác may vớt được không chết.

Nhìn chung dân Buôn Mê rất hiếu khách, dễ thương. Đường đi vào các buôn Đôn trước Tết nhiều đoạn xấu lắm, nay đã sửa lại rùi. Nếu các bác ngán Đà Lạt thì Buôn Mê là nơi đáng để thăm viếng. Có thể ngủ ở Khách sạn Đam San, sạch sẽ, giá 220K/đêm, phòng tiện nghi và đẹp, đối diện lại có quán cà phê Dã Quỳ rất hay, bà chủ quán dễ thương.

Bác Fernandoz: Bà xã em cùng coi bài của bác, chỉ lăn ra cười phành phạch -> bác thua rùi nhé...:D:D:D