Hạng C
21/11/06
733
575
93
53
RE: Volkswagen lang thang xứ hoa anh đào

Cảm ơn các bác, tại mới mua xe, nóng lòng quá nên cớ sự mới ra thế này!!!
Dầu sao thì em nó cũng sắp vào garage rồi. Làm cho ngon rồi chơi tiếp.
Chúc các bác năm mới vui vẻ nhé. Chủ Nhật vẫn ở Dinh Độc lập chứ phải không các bác?

Hạng C
5/12/06
674
14
18
-) từ :-) từ :-) từ

Trích đoạn: VW1100
Không biết gia đình bọ có họp mặt đầu năm không? Bác Flat4 hoặc bác nào biết tin gì thì hú lên một tiếng cho biết nhé. Mong rắng họ hàng nhà bọ, những ai đi du Xuân gần xa, đều đi đến nới về đến chốn ...chắc sẽ có nhiều mẫu chuyện vui xãy ra trên dọc đường gió bụi..quan trọng nhất là mọi người đều về đến vạch xuất phát bình an...

Hôm mùng 8 Tết có 7 xe đi Vũng tàu mừ bác? tưởng bác phải gặp mọi người ngoài đó chứ? Em đã định đi nhưng vì bị kẹt mấy cuộc họp phút chót nên không đi được. Hôm nào bác gọi bác Tú sửa điện nhớ gọi em nhé.

Trích đoạn: saohom
... em đoán chắc là bị kẹt thắng, xuống kiểm tra lại thấy... bị gãy ty lái!!! Sau 3 tiếng hì hục tháo, đi mua đồ , hàn và ráp lại với sự cứu hộ của bác xe-vohai đi cùng, xe lại lên đường, thẳng tiến Đà Lạt. Em không dám tưởng tượng vụ này diễn ra trên đèo... chắc tèo rồi.

Vẫn không rõ bác bị gãy cốt vôlăng (Steering colum) hay bị gãy thanh truyền từ bốt tay lái ra bánh xe (tie-rod). Riêng thanh tie-rod rất ít khi gãy trừ khi chủ trước chạy ẩu quá sụp hố hay bum vào cục đá hộc. Bác nên mau thay đi nhé, chạy ra ga ra Trần Văn Đang chắc có. Đừng tiếp tục vi vu với đồ Hàn, kinh wé. Goodluck bác.

Hạng B2
22/12/06
144
4
16

Có nghe nói VW ra VT, đền 4 giờ chiều thứ 7 em tớ mới chạy ra, đến VT em tớ đi tắm biển ngay, 8g tối chạy xem bắn súng thần công, em phải đậu xe bên lề đường ngay Bãi sau cho đến hết chương trình ca nhạc...sáng CN, chạy lòng vòng kiếm chổ ăn sáng ...3g30 chiều CN em mới khởi hành về lại SG.. Vậy là không có duyên gặp các bác..
Cái "red light" của em luôn luôn on. không chịu off nên cũng đang nói anh Tú xem lại, sẽ báo bác luôn..

VW1100

Hạng B2
22/12/06
144
4
16

bác Flat4 vui lòng cập nhật email của em tớ nhé[email protected]... em tớ đã chính thức li dị Johnson rùi...

VW1100

Hạng C
5/12/06
674
14
18
-) từ :-) từ :-) từ

Tối hôm qua em mới gặp bác nào đi con bọ 1303 màu cà phê sữa đậu ăn bánh cuốn trên đường NKKN, biển số 52N 6504. Không biết có phải bác nào trong hội VW SG không nhỉ? Điều mà em thắc mắc là xe này kính lái phẳng, không phải kính cong, chắc bị độ chế rùi.

ktx
Hạng B2
20/2/06
200
1
0

nhất trí với bác Diên quan điềm "xe cổ nhưng không phải là đống đồng nát". mừng cho bác Sao Hôm nhé , con bọ của em từ Nam ra Bắc và ngược lại, xe không phải làm gì cả , con bọ khỏe thật , chúng ta có quyền tự hào về dòng xe con bọ , các bác hãy vui vẻ cùng con bọ nhé ! kính

Hạng C
21/11/06
733
575
93
53

Xe em bị gãy cái này nè.
Phải mua 1 cái cũ, sau đó cắt đầu có ren ngược rồi hàn vào. bác thợ hàn chơi chắc ăn đóng thêm 1 cây bù lông phi 8 vào ống( vì ống ty lái rỗng). Cây màu nhạt là cây mua thêm và được cắt đầu nối vào cây cũ. Cái này là tie-rod phải không bác Flat4?

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Cái này chắc phải cúng tạ ơn bề trên thôi, tui nói thiệt đó.
Dù xe đời mới, mua lại, có khi cũng bị : vì thanh đó bám đầy bùn đất, làm sao thấy được chỗ nứt sắp gãy, chứ ? Dù có đội xe lên rửa ở cây xăng, có khi chỗ nứt nằm phía trên, đứng dưới nhìn lên cũng hổng thấy...
Thấy các bác nhắc tới bác Tú, có phải bác Tú thợ điện VW ở Trần Văn Đang, lúc trước hay đi cái Win 100cc ?

Hạng C
21/11/06
733
575
93
53

@ bác Fẹc: xe em bị gãy ngay chỗ ren ốc, con ốc này cỡ gần phi 10!!! khó thấy hiện tượng lắm. Bác Tú điện là bác đi win đỏ.