Hạng B2
10/4/20
344
275
63
24
Xe bình dân thì nó vẫn là bình dân, cho dù giá có 9-10 tỉ thì nó vẫn ko dc gọi là xe sang. Toàn tự phong cho nhau kk.
Xe bình dân thì nó vẫn là bình dân, cho dù giá có 9-10 tỉ thì nó vẫn ko dc gọi là xe sang. Toàn tự phong cho nhau kk.
đời tui chưa thấy cái xe ô tô nào 9-10 tỷ hay 4-5 tỷ mà chưa phải là xe sang....b có đang "trăm voi" k đấy?

• Like
Reactions: Duy Phạm
Hạng B1
19/10/20
68
102
33
28
Volvo được đinh vị là xe hạng sang khi nào vậy? :rolleyes:
Theo bác thì Volvo là xe hạng gì ạ? Gọi con Bim X5 3.3 tỷ là xe sang thì con XC90 4.3 tỷ này phải gọi là xe bình dân hả bác?

• Like
Reactions: lttaihus
Hạng B2
24/4/23
133
130
43
25
Ở VN đi xe hơi là sang. Khỏi nói nhiều.
Còn di xe siêu sang bentley hay xe sang hay altis, vin, i10 ... vẫn bị tạt đầu, cúp cua, đậu ở hàng quán nhậu, cũng chả khác biệt nhiều lắm. Nhậu xong vẫn bị thổi men phạt, tính tiền thì vẫn cùng 1 giá, Gương vẫn bị vặt như nhau mà thôi =)))
Vì thế, cứ đi xe 4 bánh là ... sanggggg

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
18/3/08
1.566
1.544
113
Xc 90 bên Mỹ bán từ 55k $ đến 75k $, xếp vào phân khúc sang, bằng giá Defender , GLE, X5.
Về Việt Nam thì gia nhảy múa loạn xạ.

Chốn thiên đường có khác nhỉ

Tập Lái
13/2/23
37
26
18
48
Volvo họ thường nói tiêu chí của họ là làm ra chiếc xe an toàn nhất có thể. Còn sang hay không thì khách hàng tự họ cảm nhận được thôi. Khách ở Vn bỏ ra hơn 2 tỏi mà không biết xe xịn xe sang thì số này ít lắm. Cũng tội các bạn Sale, cứ nhét chữ " sang" vào mồm khách vì sợ khách không biết, rồi chữ " tiệm cận sang" của sale VW và Peugeot nữa. Mình thì thường ít còm trên các trang mạng XH, nhưng cách đây 2 ngày mình quyết định không mua XC60 bảng xăng nữa vì nó kém sang khi rất nhiều sale làm việc với mình cứ đè đối thủ khác và luôn đặt vị trí của mình ngang hàng BMW và Mec. Trong khi tiếp xúc với sale BMW và Mec thì đa số họ chỉ nói về thế mạnh của hãng.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: btpaul and pcloud