Hạng D
6/2/15
1.911
3.840
113
Ho Chi Minh City, Vietnam
Volvo họ thường nói tiêu chí của họ là làm ra chiếc xe an toàn nhất có thể. Còn sang hay không thì khách hàng tự họ cảm nhận được thôi. Khách ở Vn bỏ ra hơn 2 tỏi mà không biết xe xịn xe sang thì số này ít lắm. Cũng tội các bạn Sale, cứ nhét chữ " sang" vào mồm khách vì sợ khách không biết, rồi chữ " tiệm cận sang" của sale VW và Peugeot nữa. Mình thì thường ít còm trên các trang mạng XH, nhưng cách đây 2 ngày mình quyết định không mua XC60 bảng xăng nữa vì nó kém sang khi rất nhiều sale làm việc với mình cứ đè đối thủ khác và luôn đặt vị trí của mình ngang hàng BMW và Mec. Trong khi tiếp xúc với sale BMW và Mec thì đa số họ chỉ nói về thế mạnh của hãng.
Lúc mình gặp mấy bạn sale của Toyota cũng dìm hãng khác xuống, cuối cùng mình mua xe của hãng mà mấy bạn dìm kk.

Hạng B2
20/11/20
116
124
43
Volvo họ thường nói tiêu chí của họ là làm ra chiếc xe an toàn nhất có thể. Còn sang hay không thì khách hàng tự họ cảm nhận được thôi. Khách ở Vn bỏ ra hơn 2 tỏi mà không biết xe xịn xe sang thì số này ít lắm. Cũng tội các bạn Sale, cứ nhét chữ " sang" vào mồm khách vì sợ khách không biết, rồi chữ " tiệm cận sang" của sale VW và Peugeot nữa. Mình thì thường ít còm trên các trang mạng XH, nhưng cách đây 2 ngày mình quyết định không mua XC60 bảng xăng nữa vì nó kém sang khi rất nhiều sale làm việc với mình cứ đè đối thủ khác và luôn đặt vị trí của mình ngang hàng BMW và Mec. Trong khi tiếp xúc với sale BMW và Mec thì đa số họ chỉ nói về thế mạnh của hãng.
Thằng sales này báo quá báo hãng Volvo, chứ không là bán thêm được 1 chiếc rồi! :D

ice confirmed
Hạng C
21/6/07
563
660
93
Mình cũng thấy trong các bảng xếp hạng thì Volvo được xếp vào hạng luxury mà nhỉ

• Like
Reactions: Ngọc Long
Tập Lái
13/2/23
37
26
18
48
Thằng sales này báo quá báo hãng Volvo, chứ không là bán thêm được 1 chiếc rồi! :D
Bạn ấy giới thiệu mình là cấp quản lý, chứ sale thường thì mình không quan tâm lắm. Nên mình nghĩ đây có thể là cách đại lý Volvo vn họ training nhân viên thế. Làm cho mình không yên tâm lắm khi mua ( liên quan tới nhiều lời hứa về sau bán hàng). Chứ chiếc xc60 hiện nay trang bị full option mà giảm 300tr là cũng xứng đáng. xc90 mình chưa mơ tới nên không để ý.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Icon
Hạng B2
11/3/15
109
165
43
35
Lướt hết 3 trang nhiều bác khẳng định Volvo ko phải xe hạng sang mà chưa bác nào phân tích xem vì sao nó ko sang?

Hạng D
14/8/16
1.872
2.267
113
39
Ở vn cứ bán giá cao thành xe sang. Mấy option an toàn tự thắng subaru cũng có. Nội thất vv cũng ko đẹp, mấy bác rì viu thì cảm giác lái cũng bình thường. Sang là bán hía cao thành sang như wv

Hạng B2
18/4/12
472
815
93
Lướt hết 3 trang nhiều bác khẳng định Volvo ko phải xe hạng sang mà chưa bác nào phân tích xem vì sao nó ko sang?

nghèo thì lên mạng đi chê mà bác. Thấy Volvo chạy ngoài đường rồi bỉu môi chê để kéo level người khác xuống cho bản thân đỡ tủi thôi chứ con nào cũng trên 2 tỏi thì với đâu có tới. Thế giới nó gọi Volvo là xe sang chỉ có vài thành viên trong này nói ngược lại thôi :D

• Haha
Reactions: btpaul