Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Vòng tua máy thấp !

Hạng B1
11/5/05
55
0
0
Con xem em vòng tua máy rất thấp ! khỏang 200-400v/p khi để ralentie (nhưng không tắt máy) mở máy lạnh thì lên được một chút 500-600v/p (Truớc đây là 800v/p), nhiệt độ chỉ nhảy đến vạch 50 dù để máy xe nổ khỏang 15' . Van nhiệt vẫn còn, không bị tháo. Chạy ngòai trời nóng thì nhiệt độ mới đạt 90 . Như vậy là dấu hiệu tốt hay xấu ? còn nữa, vào số , đánh lái nhẹ sang trái, phải là nghe tiếng kêu cụp-cụp, tiếng kêu như dây nhợ bị căng ra . Cái này có phải bị rơ đầu láp rồi không các bác ?

Hạng B2
25/9/03
139
2
0
Hà Nội
www.gattanday.net
RE: Vòng tua máy thấp !

nếu bác đánh hết lái, rồi vẫn giữ tay lái như vậy và khởi hành, nếu kêu cục cục đằng trước, đi thẳng ko kêu, thì đúng là đầu láp hỏng rồi. đi càng nhanh thì càng kêu, thậm chí khi đi 70-80 chỉ cần hơi nghiêng tay lái đã kêu rồi

Hạng B1
11/5/05
55
0
0
RE: Vòng tua máy thấp !

Xe em là Fiat Tempra . May quá ! có bác huynhc230k cũng "đồng bệnh, đồng sàng rồi" . Vậy đơn thuốc bác chữa trị như thế nào thì cho em với nhé ?

to bác quanroll: quái lạ ở chỗ là tiếng kêu này không tuân theo quy luật. Khi xe mới chạy thì không kêu, chạy về dze vào nhà thì khi đó nó mới kêu . Nói chung là đánh hết lái thì kêu, cũng có khi lấy lái nhẹ cũng kêu . Em có phần nghiêng về đầu láp và bơm trợ lực làm việc không tốt vì rôtuyn+thước lái+bạc đạn bánh+phuộc cũng làm lại tại Quang Vũ cách đây 2 tháng . Tổng số km chạy từ lúc phục hồi dàn gầm khỏang 1000 . Không hiểu như thế đã bị hỏng lại chưa ? Mong cac bac cho y kien.thanx advance!