Hạng B2
2/10/04
211
115
43
Đúng rồi. Chắc chắn thua rồi nhưng chắc anh tấn nghĩ kiện ra Toà , bên kia sợ ảnh hưởng danh tiếng nên sẽ sửa miễn phí . Hehe, ai ngờ nó chơi tới số luôn. Thường trước khi ra toà 2 bên sẽ có mấy buổi hoà giải với nhau. deal Còn 240 tr là oke mà ko chịu …
Các hãng lớn nó có bài dạy khách hàng (customer education) về việc sử dụng dịch vụ kỹ thuật, khách hàng thường muốn tiết kiệm nên không sử dụng dịch vụ của hãng. Vụ này hãng đâu có sợ, nhất cử lưỡng tiện luôn. Vừa có một bài học ngầm cho khách hàng là phải dùng dịch vụ của hãng, vừa thắng kiện, vừa cho khách hàng thấy đã support khách hàng tốt (có thiện ý giảm 40%). Giờ lại còn được thêm gần 100 tỏi trông xe nữa :). Mà không khéo còn là chỗ để lấy đồ đi tét (tự nghiên nghĩ ra thôi nhé, không nói là hãng làm vậy)

Hạng B2
19/10/20
144
221
43
28
Công nhận nhiều anh tay nhanh hơn não và có sở thích chửi đất nước nhỉ. Khát nước à =))). Hóa ra nhiều anh nghề phụ làm thẩm phán hay điều tra viên dạo phết. Phán như đúng rồi =)))). Lame.
anh không có nội dung gì để đóng góp cho chủ đề này thì vào xem xong đi ra cũng được mà, bộ ai dí súng vào đầu bắt anh phải bình luận chê bai anh em trên diễn đàn hả? :rolleyes: Bạn ông #2 hả anh?

• Like
Reactions: quannguyentsnct
Hạng C
11/3/16
935
1.282
93
33
Diễn đàn vào để chém gió cũng ko dc nữa . daodj Đức online phát triển quá

Hạng F
29/10/16
12.075
24.872
113
Pháp
Nên nhớ VN có bán porsche, có đại lý porsche, nhưng chẵng có garage đúng của Porsche cả.
Thứ nửa bảo hiểm thế nào là chuyện khác. đem ra ngã tứ thay nhớt là thua ...
Vây xin hỏi VN có hãng Porsche hay là chỉ leader bán hàng ....

Hạng C
31/5/11
528
626
123
anh không có nội dung gì để đóng góp cho chủ đề này thì vào xem xong đi ra cũng được mà, bộ ai dí súng vào đầu bắt anh phải bình luận chê bai anh em trên diễn đàn hả? :rolleyes: Bạn ông #2 hả anh?
Em thích đó bác. Các bác thích chém thì em cũng chém được thôi. Công bằng mà. Em đã đóng góp mà nhận ra người đọc ko có trình thẩm thì thôi, núp lùm thấy cái gì thông manh quá comment chơi thui, mất thời gian đóng góp chi haha. Chả vi phạm nội quy pháp luật gì cả.

• Like
Reactions: Liêu Phụng
Hạng D
7/6/11
1.559
1.151
113
Hộp số con xe rẻ nhất của Porsche mà đã 600tr, nghe giá giật nảy người.
Tầm giá này thì nhà có tầm trăm tỉ cũng chả ra cái nghĩa địa gì, khi cầm trên tay cái bảng báo giá sửa chữa của Porsche thì mắt chữ A mồm chữ O ngay :D
Bác tưởng Mer nó rẻ ah
Nó cắn còn hơn Porche đó kaka
Nhưng Porche cái cứu hộ,bảo hành bảo dưỡng free 4 năm.Khi đến bảo dưỡng nv vẫn cực kỳ niềm nở,nước nôi trái cây free service good 100%.Còn bác thử vô Mer đi sau hết bảo hành 1 2 năm ji đó em quên rồi,đúng vô cái ji là đứt tay cái đó,như nhẹ nó cũng kêu thay mới
Bác chủ xe này mua lại qua nhìu tay rồi,nếu xe còn trong 4 năm bao hành hoặc gần hết mua thêm gói bảo hành hình như 15 năm tiếp cũng không bao nhiu tiền nhưng an tâm.Hiện VN ko hãng nào dám bán gói bảo hành tiếp 10 mấy năm như Porche.

• Love
Reactions: conheomap35
Hạng D
7/6/11
1.559
1.151
113
Vụ này đọc qua thấy nhieeuf điểm đáng ngờ của showroom rồi. Tất cả đều ko muốn to chuyện nhưng showroom Có cách giải quyết cực kỳ đơn giản lại ko làmf mà chấp nhận ra toà. Đó là show ra đoạn cam sửa xe anh tấn. Thế méo nào lại chỉ cho xem ngày trc khi sửa và ngày sau khi sửa còn cái cần coi thì lấy lý do lý trấu lấp liếm. riêng em thì méo tin có chuyện trùng hợp thế
Ai cũng biết ra toà dù thắng dù thua thì thiệt hại danh tiếng vẫn rất lớn nhưng nó vẫn chấp nhận ko show . Điều này chứng tỏ , có điều khuất tất xảy ra lúc sửa xe anh tấn. Nếu show ra thì thiệt hại danh tiếng còn lớn hơn laf kiện tụng. Nên nó chấp nhận kiện luôn.

nói lái qua chuyenej kiện tụng ở vn, bác nào từng ra toà kiện rồi thì sẽ biết nó thối nát thế nào. Vẫn là câu chuyện tiền quyền quen biết thôi. Chứ đừng mơ mộng cái gì mà lẽ phải chính nghĩa ở đây. Qua việc toà ra kết luaanj như trên đủ thấy bọt cũng chi ko ít đâu.

Nhưng nói đi phải nói lại, nếu ai là chủ đại lý cũng hành xử vậy thôi. Chả lẽ oang oang ra cho mọi người biết nó đụng vào xe khách hàng , thế thì ai dám đến bảo dưỡng ở chỗ nó nữa. neen nhớ đây mới là nguồn thu chính của nó chứ bán xe lợi nhuận rất thấp. Khi anh tấn leen làm um ở showroom mà chưa kiện , mình đoán nó cũng xem lại cam rồi nên biết vấn đề ở đâu. Thế nên dọn dẹp sạch sẽ chứng cứ và muốn êm thắm , cho anh tấn deal giảm giá còn 240tr. Nếu nó miễn phí luôn thì chả khác nào nói cho mọi ng , tao co đụng đến xe khách hàng lung tung khi khách để xe ở đây. Với lại nhieeuf Khi thật ra do mấy thằng nhân viên và thợ nó tham chứ chủ doanh nghiệp lớn ít khi bỏ tôm bắt tép lắm.
Theo góc nhìn của em, lúc dc deal giảm giá thid nên oke . Giận quá cố chấp cũng chỉ thiệt mình. Trừ khi anh méo quan tâm gì cái xe vài tỏi,vứt luôn cũng dc chỉ dc kiện cáo làm um lên cho thỏa cơn giận thì mới làm như thế. Nhưng em đoán anh tấn mua xe này da qua sử dụng nên chắc tài chính ko lên dc level như thế .
Theo em nghĩ thì sau vài lần vào hãng sửa lật vật nhưng toàn tiền chục ảnh ngán tiền nên đem gara ngoài kiểm tra nhưng họ làm ko được nên quay đầu về hãng,nhưng nghe báo giá lên 600 củ thì hốt hoảng mới ra cớ sự này. Riêng xe Porche em nghĩ anh em nếu hư ji có bảo hiễm thì vào hãng cho lành,họ có đầy đủ thiết bị xử lý,kỹ sự của Porche cũng được qua hãng mẹ ở Đức học xong mới về làm.

Thêm cái em nghĩ 1 hãng lớn và service số 1 như Porche thì họ không dại đưa ra kiện tụng khi họ ko nắm chắc phần thắng đâu.

Hạng C
11/3/16
935
1.282
93
33
Theo em nghĩ thì sau vài lần vào hãng sửa lật vật nhưng toàn tiền chục ảnh ngán tiền nên đem gara ngoài kiểm tra nhưng họ làm ko được nên quay đầu về hãng,nhưng nghe báo giá lên 600 củ thì hốt hoảng mới ra cớ sự này. Riêng xe Porche em nghĩ anh em nếu hư ji có bảo hiễm thì vào hãng cho lành,họ có đầy đủ thiết bị xử lý,kỹ sự của Porche cũng được qua hãng mẹ ở Đức học xong mới về làm.

Thêm cái em nghĩ 1 hãng lớn và service số 1 như Porche thì họ không dại đưa ra kiện tụng khi họ ko nắm chắc phần thắng đâu.
Bảo hiểm thường chỉ có thân vỏ thôi.

Hạng D
7/6/11
1.559
1.151
113
Bảo hiểm thường chỉ có thân vỏ thôi.
Đúng rồi bác,nhưng Porche sau 4 năm bảo hành thì họ có bán gói bảo hành thêm 10 hay 15 năm ji đó.
Em đã đi qua Mer BM Rangover và em thấy Porche về sercive,bảo hành bảo dưỡng đến sự phục vụ của nhân viên là số 1️⃣ Họ cực kỳ tôn trọng khách hàng,và tự bản thân của họ cũng hiểu Poỏche và khách của Porche nó nằm 1 phân khúc khác.

• Like
Reactions: quannguyentsnct
Hạng C
28/6/15
751
1.022
93
Bác tưởng Mer nó rẻ ah
Nó cắn còn hơn Porche đó kaka
Nhưng Porche cái cứu hộ,bảo hành bảo dưỡng free 4 năm.Khi đến bảo dưỡng nv vẫn cực kỳ niềm nở,nước nôi trái cây free service good 100%.Còn bác thử vô Mer đi sau hết bảo hành 1 2 năm ji đó em quên rồi,đúng vô cái ji là đứt tay cái đó,như nhẹ nó cũng kêu thay mới
Bác chủ xe này mua lại qua nhìu tay rồi,nếu xe còn trong 4 năm bao hành hoặc gần hết mua thêm gói bảo hành hình như 15 năm tiếp cũng không bao nhiu tiền nhưng an tâm.Hiện VN ko hãng nào dám bán gói bảo hành tiếp 10 mấy năm như Porche.
Mấy dòng xe sang của Đức đúng là chi phí nuôi nó quá cao, em nể các anh chị đi xe Đức thật sự, vì họ quá giỏi làm ra nhiều tiền để được hưởng tiện nghi với dịch vụ ngoại hạng.