Hạng C
25/1/14
658
576
93
Mình vừa hoàn thành chuyến xuyên Việt trong 3 tuần. Sài Gòn đến Lào Cai và 3 ngày bên Vân Nam(Trung Quốc). Tổng quãng đường 4600km. Đường đi nói chung tốt, chỉ vài đoạn sửa chữa khu vực Phú Yên Bình Định nhưng đi vẫn rất ổn. Các bác quan tâm mình sẽ up từ từ nhé...hihi...

Vừa hoàn thành chuyến xuyên Việt, Sài Gòn-Hà Nội-Lào Cai-Vân Nam trong 3 tuần

Last edited by a moderator:
Hạng C
25/1/14
658
576
93
Hihi... Em chia sẽ chuyến xuyên việc của em nhé cùng các bác nhé!!!
Ngày 1: Sài Gòn - Nha Trang
Sáng sớm em đem xe đi bảo dưỡng, vì định sáng hôm sau sẽ xuất phát lúc 4h sáng, từ Sài Gòn thẳng đến Quy Nhơn luôn. Nhưng bảo dưỡng xe xong là 11h. Về nhà rồi quyết định đi luôn. Thế là đem hành lý sắp xếp lên xe và xuất phát lúc 14h từ Q7. Qua cầu Phú Mỹ lên cao tốc đến trạm dừng nghỉ LT-DG lúc 16h. Vệ sinh, đổ xăng cafe này nọ tiếp tục lên đường ghé Phan Thiết lúc 18h30 ăn tối. Và đến Nha Trang lúc 22h nhận phòng, trên đường đi có ghé trạm dừng nghỉ tạm Vĩnh Hảo-Cam Lâm vệ sinh nghỉ ngơi. Ngày đầu đi đột xuất nên cũng không có gì chia sẽ nhiều và cung đường cũng chỉ cao tốc một mạch.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
25/1/14
658
576
93
Ngày 2: Nha Trang - Hội An
Vì cung đường SG-ĐN-Huế em đi cũng nhiều lần nên 2 ngày đầu em cũng tranh thủ đi. Từ Hội An gia đình em mới thong thả trải nghiệm.
Sáng trả phòng, ăn sáng, tiếp tục lên đường đến Phú Yên lúc 9h.

Dừng chân ở tháp Nghinh Phong uống nước dừa xong tiếp tục hành trình.
Ra khỏi TP Tuy Hòa ghé đổ xăng vệ sinh và tiếp tục lên đường.
Tầm 12h30 thì đến đèo Nhông Phù Mỹ Bình Định ghé ăn trưa, quán tên là Trang Trí, tên nghe giống Trang trí nội thất hihi... nhưng rất ngon, thức ăn rất vừa miệng, 3 4 cô lớn tuổi phục vụ rất nhiệt tình và chu đáo nha, ăn ở đây cũng được 4 5 lần gì đó.

Còn món canh nữa mà quên chụp...hì hì...
Giá thì rất phải chăng nha...
No rồi thì tiếp tục lên đường thôi, đến địa phận Quãng Ngãi qua TT Đức Phổ và TT Mộ Đức có vài chốt CSGT, nên các bác lưu ý biển tốc độ, đoạn này cũng có sửa chữa vài chỗ, em dùng Vietmap S2 toàn chuyến Xuyên Việt thấy báo tốc độ cũng tương đối ok, cộng với chú ý biển báo nữa là đi vô tư nhé.
Chuẩn bị vào cao tốc Quảng Ngãi Đà Nẵng thì ghé vào cây xăng ngày QL1 với đường dẫn đổ xăng vệ sinh.
Cao tốc QN-ĐN thì nói chung vắng, đường thoáng vài chỗ xóc xíu, nói chung đi khỏe, em làm một mạch đến Hội An nhận phòng lúc gần 18h.

Ks dễ thương nằm giữa cánh đồng lúa, sạch sẽ.
Sau đó gia đình em tắm rửa, đi ăn tối và dạo quanh phố cổ.
Kết thúc ngày 2, bắt đầu thong thả, những ngày kế tiếp trong cuộc hành trình...hì hì..