Hạng D
23/9/09
1.037
6
38
45
với giá đó thì chỉ có thể để trưng bày thôi

Tập Lái
31/8/07
47
1
8
NEWDRIVER nói:
Hì, 114 K là giá trên trời, giờ khuyến mãi 500tr còn 1tỷ 770 vẫn là giá trên mây.

Thứ nhất xe này không phải xe sang
Thứ hai xe này trang bị máy dầu 2.5l công suất cũng không cao.
Các trang bị khác nếu có đều sau 2 tiêu chí đi trước trên.

Nếu là em thì em chỉ chấp nhận mua với giá hơn STF tí. Gọi là có lựa chọn cho phong phú.

có bác so em này với Porche, không có cơ sở lắm, vì Porche là xe sang, Mỹ đã nghiên cứu, phân khúc Porche chủ yếu người có thu nhập trung bình năm là 300k - 1tr U S D / năm.

Nghe bác so sánh ghê quá, không biết bác đánh giá trên cơ sở gì mữa

1. Bác nói đây không phải xe sang, vậy theo bác thế nào là "sang" ?
2. Theo bác công suất thế nào là cao.
3. Bác nói xe này và Porsche không có cơ sở so sánh được với nhau: hơi tức cười là bác so sánh Model và Brand, không hiểu so kiểu gì đây, còn nếu ý bác là Porsche Cayenne thì bác vẫn không thể đúng được, Bác có biết rằng Touareg và Cayenne chung nhau đến 80% về những chi tiết cấu thành.

Nếu bác chọn xe theo cảm tính thì em không comment gì
Còn nếu theo lý trí thì Cayenne không có cửa với Touareg

Last edited by a moderator:
Tập Lái
31/8/07
47
1
8
tincan nói:
Phải chạy thử mới biết được các bác ạ
VW Tuareg và Porsche Cayenne có cùng chassis , sản xuất tại một nhà máy của VW - Bratislava, Slovakia . Cá nhân tôi thấy Tuareg đi thích hơn Q7 nhiều , nhưng Cayenne vẫn là nhất .

Có tiền thì làm quả Tuareg V10 TDI cho máu

Touareg W12 Sport cho máu bác à :)

Hạng D
6/8/08
3.339
2.114
113
Thành phố có nhiều xxx bẩn
poochuse nói:
NEWDRIVER nói:
Hì, 114 K là giá trên trời, giờ khuyến mãi 500tr còn 1tỷ 770 vẫn là giá trên mây.

Nếu là em thì em chỉ chấp nhận mua với giá hơn STF tí. Gọi là có lựa chọn cho phong phú.

có bác so em này với Porche, không có cơ sở lắm, vì Porche là xe sang, Mỹ đã nghiên cứu, phân khúc Porche chủ yếu người có thu nhập trung bình năm là 300k - 1tr U S D / năm.

Nghe bác so sánh ghê quá, không biết bác đánh giá trên cơ sở gì mữa

1. Bác nói đây không phải xe sang, vậy theo bác thế nào là "sang" ?
2. Theo bác công suất thế nào là cao.
3. Bác nói xe này và Porsche không có cơ sở so sánh được với nhau: hơi tức cười là bác so sánh Model và Brand, không hiểu so kiểu gì đây, còn nếu ý bác là Porsche Cayenne thì bác vẫn không thể đúng được, Bác có biết rằng Touareg và Cayenne chung nhau đến 80% về những chi tiết cấu thành.

Nếu bác chọn xe theo cảm tính thì em không comment gì
Còn nếu theo lý trí thì Cayenne không có cửa với Touareg

theo lý trí của em thì...STF không có cửa so với Touareg rồi, leo lên cái SFT 2010 thì sao sang bằng leo lên cái Touareg được nhỉ....so sánh 2 em SFT của Hyundai và Touareg của Volkswagen thì hơi bị chỏi....giống so sánh cái Piaggio LX với cái Honda Lead của Nhật quá hehe

Hạng B2
21/3/07
422
3
18
NEWDRIVER nói:

Thương hiệu VW, giống To, Honda là phổ thông.

Tóm lại là xe này có giá "SANG" nhưng xe "KHÔNG SANG", các bác dù mới chạy xe cũng đều hiểu điều này. Còn các bác đã nhắm vào xe trên 100k thì đã lọc lõi về xe, sao chấp nhận được.
Bác thử search tí google xem giá em nó bên nước ngòai bao nhiêu và nó đối thủ cạnh tranh của nó là ai rồi hãy so sánh với con STF yêu quí của bác nhé. Nên nghiên cứu một tí trước khi phát biểu đao to búa lớn thế bác ạ.

Hạng D
1/12/06
1.016
11
38
60
Giá đó thì phải là em Touareg 4.2V8 thì mới xứng tầm!Còn em 2.5 chỉ khoảng 70k là hợp lý -làm sao qua mặt được Prado3.0!
Em 4.2V8 đẹp "nong nanh":

Last edited by a moderator:
Hạng C
5/2/07
781
4
0
45
VW chỉ là xe tầm trung ở nước ngoài giống mác Toyota, du`có trag bị cỡ nào đi nữa giá mắc sẽ ko ai mua, như Camry cua Toy dù xài chung khung gầm với Lexus, giả dụ nội thất có đẹp như Lexus đi nữa nhưng ra đường người ta cũng nói xe đó là dòng xe hạng trung.
tầm tiền đó e sẽ làm e Lexus, Acura, Audi Q7 lướt, X5 lướt vì nhìn vào ai cũng biết là dòng xe sang
nếu đi chiếc này bên cạnh 1 Audi Q.7 or Porchse lướt thì e vẫn nghĩ Audi và Porchse sang hơn, vì giá trị thương hiệu nó đã vậy rùi, mặc dù về chất lương giá trị có thể = nhau

Hạng D
6/5/04
2.797
1.900
113
Vietnam
Mr Bảo nói:
thiết kế ko j nổi bật

Tôi thấy đẹp, và nam tính đó bác, chỉ tại giá cao quá. Kể ra em này giá hợp lý, có thêm lựa chọn cho bà con thì hay biết mấy.