Hạng D
27/7/18
1.101
15.937
113
42
đù giống thiệt
vậy là VF3 là baojun đội lốt rồi
Anh còn nhớ cái điện thoại của vin ko? tụi trên mạng nó lấy 1 cái bên tàu, giống y hệt bên ngoài, rồi nó tháo ra bên trong so sánh, giống y hệt bên trong, từ mạch, chip, pin v.v... ko khác 1 cái gì luôn. Hài phết.
Giờ anh có tiền, anh qua bên đó đặt hàng số lượng lớn tý thì giá rất rẻ, anh thích mác gì nó đóng vô cho anh luôn. Tàu rất giỏi, miễn có tiền thuê nó làm gì nó cũng làm được hết.

Hạng B2
3/9/19
397
391
63
Japan
Anh còn nhớ cái điện thoại của vin ko? tụi trên mạng nó lấy 1 cái bên tàu, giống y hệt bên ngoài, rồi nó tháo ra bên trong so sánh, giống y hệt bên trong, từ mạch, chip, pin v.v... ko khác 1 cái gì luôn. Hài phết.
Giờ anh có tiền, anh qua bên đó đặt hàng số lượng lớn tý thì giá rất rẻ, anh thích mác gì nó đóng vô cho anh luôn. Tàu rất giỏi, miễn có tiền thuê nó làm gì nó cũng làm được hết.
Nhưng mấy con điện thoại dùng dc đó cụ. Em dùng con Live 1 với sau live 4. Pin trâu, loa to, màn cũng được.

Hạng D
27/7/18
1.101
15.937
113
42
Nhưng mấy con điện thoại dùng dc đó cụ. Em dùng con Live 1 với sau live 4. Pin trâu, loa to, màn cũng được.
Thì cái điện thoại đó nó bán bên tàu lâu rồi mà anh, hãng khác, bán ngon rồi thì ảnh mới nhập về loại đó chứ.
Nhưng mua của ảnh giá gấp rưởi mua hãng đó bên tàu, vậy là ảnh chỉ order hàng về bán giống như mấy anh bán áo quần Quảng Châu vậy á, nhưng mà ảnh chơi kiểu lừa người dối mình bằng cách tự đóng thương hiệu và tự quảng cáo hàng Việt. Đó mới chính là vấn đề.

Hạng B2
21/4/17
157
3.455
93
Xe điện các hãng mới chập chững. Còn chưa tối ưu. Với cùng 1 con xe mà sau khi cập nhật phần mềm mà cự ly tăng thêm 20% là anh đủ hiểu. Còn xe xăng thì họ đã có hàng trăm năm kinh nghiệm.Mức tiêu thụ nhiên liệu hoặc công nghệ đã có tương đồng nhất định. Chẳng qua họ muốn gửi tới khách hàng những gì thôi. Hãng muốn gửi tinh thần thể thao, hãng muốn gửi tính tiết kiệm nhiên liệu, hãng muốn chiếc xe êm ái,...
Xe điện thì anh không thể lấy 1 con làm căn cứ rồi nhân với con còn lại đâu. Còn thuật toán điều khiển, tối ưu về khí động học, trọng lượng xe, năng lượng cho điều hòa, quạt, giải trí,... Dễ thấy nhất là cái điện thoại, có khi cùng chip, cùng dung lượng pin mà thời lượng sử dụng hơn nhau 20% là bình thường.

Nói như a thế thì xe xăng nó khác à. Xe nào chả vậy. Thằng Vin nó cho thuê pin nên nó bóp hiệu suất để bảo vệ cục pin thôi
A xem lại những lời a nói như trên đi. A nói xe điện ko thể lấy 1 con làm căn cứ rồi nhân với con còn lại đâu nhưng a lại giải thích tối ưu về khí động học, trọng lượng xe, năng lượng cho điều hòa, quạt, giải trí,... => ủa mấy cái này khác gì xe xăng vậy anh. Chỉ dc 1 cái hơi khác chứ thật ra cũng ko khác mấy đó là thuật toán điều khiển. Xe điện cập nhật phần mềm nó đi dc thêm 20% là do hãng nó ko bóp hiệu suất nữa do khách hàng than đi dc ít quá thôi chứ update mà dc hơn 20 % thì dễ ăn quá. Còn nếu a vẫn 1 mực khăng khăn cho rằng update tối ưu dc 20 % thì mời a giải thích nguyên lí tại sao lại như vậy chứ ko nói khơi khơi dc.

• Like
Reactions: Anh Sơn
Hạng B2
21/4/17
157
3.455
93
Mình cũng mua 2 con Joy cho ô bà già xài từ đâu 2018 đến h vẫn xài bình thường đấy thôi, lâu lâu xóa bớt app đi do ô bà già xài ko biết cứ bấm tải soft mới, còn mình xài con Active 3 đó đến giờ cũng chả sao

Hạng B2
3/9/19
397
391
63
Japan
Thì cái điện thoại đó nó bán bên tàu lâu rồi mà anh, hãng khác, bán ngon rồi thì ảnh mới nhập về loại đó chứ.
Nhưng mua của ảnh giá gấp rưởi mua hãng đó bên tàu, vậy là ảnh chỉ order hàng về bán giống như mấy anh bán áo quần Quảng Châu vậy á, nhưng mà ảnh chơi kiểu lừa người dối mình bằng cách tự đóng thương hiệu và tự quảng cáo hàng Việt. Đó mới chính là vấn đề.

A xem lại những lời a nói như trên đi. A nói xe điện ko thể lấy 1 con làm căn cứ rồi nhân với con còn lại đâu nhưng a lại giải thích tối ưu về khí động học, trọng lượng xe, năng lượng cho điều hòa, quạt, giải trí,... => ủa mấy cái này khác gì xe xăng vậy anh. Chỉ dc 1 cái hơi khác chứ thật ra cũng ko khác mấy đó là thuật toán điều khiển. Xe điện cập nhật phần mềm nó đi dc thêm 20% là do hãng nó ko bóp hiệu suất nữa do khách hàng than đi dc ít quá thôi chứ update mà dc hơn 20 % thì dễ ăn quá. Còn nếu a vẫn 1 mực khăng khăn cho rằng update tối ưu dc 20 % thì mời a giải thích nguyên lí tại sao lại như vậy chứ ko nói khơi khơi dc.
Nếu bác có học về điện hoặc sâu hơn là điều khiển động cơ hoặc điều khiển tự động thì bác sẽ dễ hiểu hơn. Nhưng cũng có thể như bác nói là do hãng bóp dung lượng. Dưới đây có 1 bài lý giải tại sao cập nhật lại thay đổi được cự ly và có vd về chiếc tesla 2014.

• Haha
Reactions: Justin an
Hạng B2
2/10/04
209
114
43
Để cho các bác dễ so sánh, kích thước và tầm hoạt động của 2 mẫu xe mini (theo công bố ban đầu của hãng) như sau:

Wuling HongGuang MiniEV (4 chỗ)
DxRxC: 2.920 x 1.493 x 1.621 mm, trục cơ sở 1.940 mm
Tầm hoạt động: 120 - 170 km

VinFast VF3 (5 chỗ)
DxRxC: 3.114 x 1.673 x 1.567 mm
Tầm hoạt động: 237 - 285 km
Chiều rộng chênh nhau 18 cm là một sự khác biệt rất lớn.

• Like
Hạng D
11/2/11
1.337
2.460
143
www.falkentire.com
Ảnh nuôi hệ thống phân phối sửa chữa ở đây nữa chi?

Mấy cái điện thoại của Vin giờ hư pin hư màn vẫn mang ra CMT8 thay được mà, giá cũng rẻ, hàng chính hãng, dịch vụ chuyên nghiệp, đồ có sẵn, vậy là dc

Hạng D
27/7/18
1.101
15.937
113
42
Ảnh nuôi hệ thống phân phối sửa chữa ở đây nữa chi?

Mấy cái điện thoại của Vin giờ hư pin hư màn vẫn mang ra CMT8 thay được mà, giá cũng rẻ, hàng chính hãng, dịch vụ chuyên nghiệp, đồ có sẵn, vậy là dc
Vấn đề là ảnh kêu ảnh sản xuất anh có hiểu ko?
anh còn nhớ vụ khải silk ko? nếu khải silk nói rằng khăn lụa của tôi nhập từ TQ về bán thì chả ai nói gì cả, ảnh bán cứ bán thôi. Nhưng không, ảnh nói hàng của chúng tôi là hàng Việt, tự hào vì chính chúng tôi dệt ra chúng, chính bàn tay chúng tôi làm ra.... bla bla bla. Cuối cùng vì lời nói dối đó mà sạt nghiệp.
Vin cũng vậy, cứ nói thẳng sự thật ra có phải khỏe ko, sao cứ kêu hàng việt rồi mãnh liệt các loại vậy?

• Haha
Hạng C
15/1/22
824
1.203
93
48
Dự đoán kiểu Tài - Xỉu đi, dòng rẻ nhất của WL sẽ là trên hay dưới 200tr đồng?

Tôi đoán phải dưới 200tr, vì dòng rẻ nhất bán ở TQ là khoảng 5000 đô.

• Haha