Tập Lái
21/12/11
13
3
3
46
Sáng nay mình mới đi đăng kiểm lại xe, do lúc mua xe đăng kiểm lần đầu không có thùng (thùng gắn thêm sau khoảng 1 tuần), qua 2 lần đăng kiểm trước đều không vấn đề gì. Lần này đăng kiểm viên có đưa cho mình tờ hình đăng kiểm lần đầu chụp không có thùng, nên buộc mình phải tháo thùng ra để chụp hình mới cho đạt.
Mình có hỏi thủ tục để lắp thùng thì làm ở chổ nào, anh ấy bảo phải ra 63 Lý Tự Trọng làm hồ sơ cải tạo xe.
Có Bác nào bị trường hợp nào giống mình không vậy, cho hỏi thủ tục xin cải tạo xe có làm được không, các bước làm như thế nào? Nếu làm không được chắc phải dỡ bỏ thùng làm chậu trồng sen luôn quá.
Giấy đăng kiểm lần này có chụp hình scan lên luôn không như lúc trước, nên khó lòng nói chuyện khi bị vịn.
Mong có Bác nào chỉ giáo với, thanks.

• Like
Reactions: vioswhite
Tập Lái
21/12/11
13
3
3
46
Mình đăng kiểm lúc nào cũng có cho hết, xem như bồi dưỡng vậy mà, vụ này chắc do bác # siết quá nên mấy ảnh không dám làm bậy.

Tập Lái
21/12/11
13
3
3
46
Mà mình cũng có mấy anh có giúp làm được không, thì mấy ảnh nói phải qua 63 LTT, chứ ở đậy không làm được.

Hạng B2
26/10/14
154
102
43
Em chưa dùng bán tải, tuy nhiên em có nghe nói là nếu làm thủ tục cải tạo xe thêm cái thùng cũng tốn khá khá chi phí đấy bác ạ!

Tập Lái
21/12/11
13
3
3
46
Mình chỉ sợ làm không được, chứ lỡ rồi bao nhiêu cũng phải chịu, trừ khi nó còn hơn cái thùng thì chắc để vậy chạy.

4x6 confirmed
Hạng D
2/9/08
2.187
1.701
113
Thùng xe bán tải thì làm sao phải tháo???
Hay là bác chủ nói cái NẮP thùng???
Xe mình thì trong Đăng kiểm có chụp hình có nắp luôn nên vô tư.
Kinh nghiệm là ngay khi ĐK lần đầu, gắn nắp luôn cho chắc ăn.

• Like
Reactions: gatre76