Hạng C
20/4/18
963
1.777
108
47
Bình Dương
Đoạn video do camera hành trình của một bác tài ghi lại hình ảnh chiếc bán tải màu đỏ lấn sang làn ngược chiều để chạy trước đón đầu một hàng xe, sau đó lại liên tục xin nhập làn nhưng bất thành.

View attachment 2590437

Đường thì đông, tại sao không thể cứ thẳng hàng mà chạy, thích khôn lõi khôn hơn người khác thế là lấn qua làn ngược lại để chạy nhanh hơn.
Theo em là các bác tài làm đúng lắm, thấy mình nhường lại được nước lấn tới, lần sau cũng vậy không đổi vẫn thói quen đó mà cứ nghĩ sẽ được nhường, được lấn vào hàng tiếp.

Sẽ có những bác bảo nên nhường, với lí do "hơn thua nhau thì được gì, nhường nhau tí chẳng mất gì, đến khi mình có công việc thì sao? biết đâu họ đang vội". Nếu suy nghĩ như thế thì cứ có việc vội là sẽ chạy lấn người khác?

Biết thông cảm là tốt nhưng nó chỉ nên dành cho người xứng đáng, chứ bảo chạy khôn lõi kiểu này bảo nhường, lần này nhường vậy lần sau có chắc là chạy đàng hoàng hơn hay vẫn dở cái bài "tôi bận và các anh phải nhường tôi".

Sẵn sàng nhường những người đáng được nhường, Các anh tạt đầu xong thấy hả hê lắm, nhanh hon vài giây cuộc đời đấy, nhưng không biết được người phía sau đang khó chịu, bực bội vì cái kiểu chạy má thiên hạ của các anh đấy
QL 20 và đèo Bảo Lộc thì thôi rồi.... toàn doanh nhân phân lô và địa chủ thời đổi mới cả.
Đặc điểm: trẻ, ngông nghênh, có tiền nhưng chưa giàu. Học vấn có thể có hoặc ko nhưng văn hóa ko cao... trên xe lắp đủ thứ đồng bóng và ưa làm chuyện bao đồng, rất thích người khác trầm trồ ngưỡng mộ!

Hạng D
11/8/21
3.215
3.273
113
20
QL 20 và đèo Bảo Lộc thì thôi rồi.... toàn doanh nhân phân lô và địa chủ thời đổi mới cả.
Đặc điểm: trẻ, ngông nghênh, có tiền nhưng chưa giàu. Học vấn có thể có hoặc ko nhưng văn hóa ko cao... trên xe lắp đủ thứ đồng bóng và ưa làm chuyện bao đồng, rất thích người khác trầm trồ ngưỡng mộ!
Thế thời phải thế...hêhee

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.449
2.189
113
48
TP.HCM
Em cũng chơi bán tải chục năm nay, nhưng đi mần
Em mê Raptor, xe quá ngầu nhưng ra đường mấy ảnh đua lắm, ít chiếc nào chạy hiền. Xe mạnh thiệt mà chạy căng lắm