Hỏi/Đáp Kỹ Thuật xe chạy xong nghe có mùi xăng

Hạng B2
1/8/15
121
49
28
39
xe em chạy xong thì nghe có mùi xăng không biết là bị vấn đề gì vậy mấy bác?

Chi Hội Phó FIFC
8/10/08
5.133
5.215
113
xe em chạy xong thì nghe có mùi xăng không biết là bị vấn đề gì vậy mấy bác?

Như bác @maisau 4 vấn bác kt xem, cái nữa là bác xem ống dẫn xăng trước khi vào kim phun có bị rò rỉ ko, vì ống này nằm trong khoang máy rất nóng nên bị lão hóa theo thời gian trở nên giòn dễ nứt. Lúc trước có bác bị nứt gần bugi số 1 nên rất nguy hiểm phải thay khẩn cấp gần 4 chai đấy

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: uranium and maisau
Hạng D
5/5/10
3.636
3.737
113
Trùi ui, 4 chai nghe mà lòng rối tơi bời, mong xe bác ấy cảm sốt thông thường thôi.

• Like
Reactions: quangpham1771
Hạng B1
1/5/15
74
50
18
53
xe nghe mùi xăng thì làm ơn bóp bụng mà xử lý ngay cho, coi chừng oan gia nhà hàng xóm đêm khuya lo mọ chạy không kịp, xin lỗi chứng kiến trên cầu sài gòn rồi, cả phố loạn xạ, bóp còi cứu hộ inh ỏi, cát, bình chữa cháy khẩn cấp không xinhe gì, chủ xe đành nhìn tiền, giấy tờ nhà trong xe ra đi theo làn khói....
Nếu không muốn cảnh trên thì xử lý ngay....

• Like
Reactions: quangpham1771
Hạng D
5/5/10
3.636
3.737
113
xe nghe mùi xăng thì làm ơn bóp bụng mà xử lý ngay cho, coi chừng oan gia nhà hàng xóm đêm khuya lo mọ chạy không kịp, xin lỗi chứng kiến trên cầu sài gòn rồi, cả phố loạn xạ, bóp còi cứu hộ inh ỏi, cát, bình chữa cháy khẩn cấp không xinhe gì, chủ xe đành nhìn tiền, giấy tờ nhà trong xe ra đi theo làn khói....
Nếu không muốn cảnh trên thì xử lý ngay....
Mà nó là vấn đề gì vậy bác?

Hạng B1
1/5/15
74
50
18
53
Em bị một lần rồi, hú vía, Nam mô adi đa phật, Phật thương nên chưa phụt lửa, nguyên do ống xăng cao áp bị bục xăng rịn ra, mở bắp capo nhanh tắt máy đẩy vô lề, mua ông xăng zin mới thay gấp trong ngày, chạy miệt mài 3 năm chưa nghe mùi xăng.....
nên kiểm tra các ống xăng, cả phần ống dưới gầm....thấy rạn vỡ thay liền.... đừng tiếc tiền ba cái vụ này ...ôi thôi rồi lượm ơi