Hạng D
18/3/08
1.552
1.530
113
Công nghệ này thân thiện với môi trường hơnlaf thuần điện.

Trong thời gian ngắn 3-5 năm mà cả thế giới phủ đầy xe điện dùng pin , thì sau đó rác pin sẽ trở thành gánh nặng cho môi trường tang hoác hiện tại.

Chưa kể mạng lưới điện chắc chắn phải nâng cấp toàn bộ ở mỗi thành phố, để đáp ứng được lượng điện tiêu thụ khổng lồ: 80kwh (tiêu chuẩn) x 1.000.000 xe/ngày tại Sài Gòn.
Quá tải mạng lưới điện cục bộ sẽ là thách thức mới cho thành phố già cỗi không đc nâng cấp mấy chục năm nay !

Hạng F
29/10/16
11.501
21.747
113
Pháp
Thải ra nước cất tức là uống trực tiếp được phải không các bác :D
Sau đó là dùng điện phân tách H2 và O2 ra nạp lại hả bác :):):):)
H2O không uống trực tiếp được, vì chẵng ...có cái gì cả, dùng để ..ủi đồ là thượng sách:):):)

Hạng D
25/9/14
2.735
2.911
113
33
Thải ra nước cất tức là uống trực tiếp được phải không các bác :D

Nước cất k phải là k uống được mà là k nên uống, nó có hại rất lớn nha cụ. Lý do là vì nó quá sạch.

• Like
Reactions: Vichio
Hạng F
28/8/19
6.626
11.288
113
Palm Beach, Florida, US
Yes anh, ý mình là nó ko cần phải như truyền thống mà phải làm hốc to như vậy. Vd chiếc Mirai của Toyota ống xả giấu dưới bụng, hốc trước thì dù có cái miệng lớn do ngôn ngữ thiết kế, nhưng các khe hút gió thật lại nhỏ thôi.
Là do thằng Toy cứ quyết dành thiết kế.
Nó bảo " Xe sang phải để tao!"
Nhìn con Lexus thì hiểu :(

Hạng F
28/8/19
6.626
11.288
113
Palm Beach, Florida, US
Các Pro cho em hỏi ngu: Với 12kg hydro thì chạy được bao xa các pro. Với lại em quan tâm là 1kg hydro thì khoảng bao nhiêu tiền ạ???
Câu hỏi khó quá!
Mình chỉ biết nếu "Chở" 12kg Hydro thì di bao xa cũng được với Đk xe còn xăng và ...Nó ko nổ dọc đường...
Còn 1kg H2 nhiu tiền ko biết nhưng nghe đâu phải tốn chừng 1000kw điện để tạo ra 1kg H2... :eek:

• Like
Reactions: trác đông lai
9/5/16
4.028
4.173
113
Bình Phước
Công nghệ này thân thiện với môi trường hơnlaf thuần điện.

Trong thời gian ngắn 3-5 năm mà cả thế giới phủ đầy xe điện dùng pin , thì sau đó rác pin sẽ trở thành gánh nặng cho môi trường tang hoác hiện tại.

Chưa kể mạng lưới điện chắc chắn phải nâng cấp toàn bộ ở mỗi thành phố, để đáp ứng được lượng điện tiêu thụ khổng lồ: 80kwh (tiêu chuẩn) x 1.000.000 xe/ngày tại Sài Gòn.
Quá tải mạng lưới điện cục bộ sẽ là thách thức mới cho thành phố già cỗi không đc nâng cấp mấy chục năm nay !
Anh an trí đi với hàng ngàn MW điện gió đang chờ đóng điện thì dàn xe điện xài đến tết congo mới thiếu điện.

Hạng F
28/8/19
6.626
11.288
113
Palm Beach, Florida, US
Đến hồi TĐ bị xa mạc hóa, nước quí hơn vàng...vào cây nước đổ nước thì gặp bảng "Hết nước", bước ra đổ nước mấy cây nước "cuc gạch" thì bị đổ nước giả có pha ...Xăng ! ..kkk :eek:
Chuyện như phim nhưng ko phải ko là hiện thực :(

• Haha
Reactions: Osin