Hạng D
23/5/11
1.016
263
83
Re:xe có mùi ga xin các bác trợ giúp

thang455411 nói:
Clouds8 nói:
bác thử bật quẹt lên xem coi có thật là ga không?
Tin vắn: Tối 26/06 một thanh niên bật hột quẹt xem xe còn xăng hay hết, Kết quả: xăng còn, người hết.
Cái này tin buồn hay cáo phó bác ơi , tin vắng không đúng, mắc cười vỡ bụng

Hạng D
23/5/11
1.016
263
83

Xe em cũng bị mà em để ý lấy gió trong mới bị

Hạng D
18/3/10
2.606
674
113

Vệ sinh lọc gió cabin. Về gần đến nhà thì tắt AC, vặn gió mức cao để làm khô giàn lạnh ->giảm nấm móc. Mùi như mùi gas máy lạnh đa phần là mùi nấm mốc + dầu thơm + dơ.
Nếu xì gas thì chạy một thời gian sẽ hết lạnh -> hư luôn block lạnh.

Hạng B2
23/9/11
320
9
18

hoangvualpha nói:
Xe em cũng bị mà em để ý lấy gió trong mới bị
xe bác y như xe em, cứ để xe 1 chổ mở máy lạnh để chế độ lấy gió trong là bị mùi như trên,
em cũng sử dụng dàn lạnh như những lời các bác KT lúc mua xe khuyến cáo là đi về tắt AC mở Quạt hết mức luôn, em vẫn đi và làm theo cách này khi về tới nhà, nhưng không hiểu sao vẫn bị có mùi

Hạng B2
12/5/12
337
118
63

truongtanthanh nói:
xe em dừng nổ máy thì ngữi thấy nhưng lúc chạy thì lại hết mùi khó hiểu luôn
chắc phải đem ra chổ chuyên về lạnh để kiểm tra lại
Thì hết gas thường có trường hợp như vậy đó, kiểm tra luôn ống nhé coi có xì ko

Tập Lái
22/8/23
10
1
3
28

em không hề láy gió ngoài các bác à nếu là mùi từ ngoài vào là em biết cái mùi khét của xe rồi, nhưng cái này em đậu 1 chổ xe vẫn nổ máy vs máy lạnh vẫn làm hoạt động thì khoản 30p hay 1h sau là có mùi ga khá rõ ràng cả nhà em đều ngửi thấy chứ không riêng em đâu,có vào hãng check thì KT chỉ ngồi trong xe như em nhưng lại không ngửi được thế là bảo không có gì em cũng po tay luôn,bác nào có cao kiến xin chỉ giáo
em xin nói thêm nữa là nếu nguyên nhân ga rò rỉ thì dàn lạnh sẽ không còn lạnh nữa, nhưng xe em khá là lạnh các bác à,nếu có con gì chết thì cái mùi nó kinh lắm còn cái này em xác nhận mùi Ga 100%
Xe A đã xử lý đc chưa.xe em cũng giống tình trạng như A.kiếm k ra nguyên nhân.

Hạng C
25/8/23
697
691
93
Mấy bác cho em hỏi xe morning 2011 TH của em khi đậu xe nổ máy + máy lạnh chừng khoản 30p đến 1h là bên trong xe có mùi ( Ga ) rất khó chịu em phải tắt máy mở hết kính xuống 1 hồi mới hết nghe mùi ga,không biết xe em bị gi nữa,đem xuống TH thì máy ảnh KT kiểm tra 1 hồi lâu rồi phán không hửi thấy mùi gì mới ac chứ,:mad:
Bác xem đường ống, nhất là khớp ống, xem có sạch sẽ bất thường không? Dùng bọt xà phòng...
Mấy cái này chủ xe tìm tốt hơn vì nhiều thời gian