Hạng B2
23/9/11
320
9
18
Mấy bác cho em hỏi xe morning 2011 TH của em khi đậu xe nổ máy + máy lạnh chừng khoản 30p đến 1h là bên trong xe có mùi ( Ga ) rất khó chịu em phải tắt máy mở hết kính xuống 1 hồi mới hết nghe mùi ga,không biết xe em bị gi nữa,đem xuống TH thì máy ảnh KT kiểm tra 1 hồi lâu rồi phán không hửi thấy mùi gì mới ac chứ,:mad:

• Haha
Reactions: ali333
Hạng D
22/2/10
1.807
125
63
Hòn Ngọc Viễn Đông
Re:xe có mùi ga xin các bác trợ giúp

truongtanthanh nói:
Mấy bác cho em hỏi xe morning 2011 TH của em khi đậu xe nổ máy + máy lạnh chừng khoản 30p đến 1h là bên trong xe có mùi ( Ga ) rất khó chịu em phải tắt máy mở hết kính xuống 1 hồi mới hết nghe mùi ga,không biết xe em bị gi nữa,đem xuống TH thì máy ảnh KT kiểm tra 1 hồi lâu rồi phán không hửi thấy mùi gì mới ac chứ,:mad:
Bác kiểm tra là lấy gió ngoài hay gió trong? Nếu lấy gió ngoài thì bị mùi khói rồi. Còn lấy gió trong thì..... em chịu.
Coi thử có con nào chít trong đóa không?

truongtanthanh nói:
Nếu như vậy có thể có 2 trường hợp xảy ra:
- Nếu bác lấy gió ngoài thì chắc chắn là mùi từ môi trường, hoặc nếu bác đậu tại chỗ thì đó là mùi khói xe của bác khi qua giàn lạnh sẽ tạo ra cái mùi giống như mùi ga vậy.
- Nếu xe bác ko lấy gió ngoài mà vẫn có mùi đó thì có thể xe bác bị rò ga chỗ giàn lạnh nhưng nếu như vậy thì chỉ cần kiểm tra áp suất khí trong khi hệ thống hoạt động là có thể biết được rồi.
Còn trường hợp con gì chít trong xe thì em bó tay.
Em dự nó là như vậy nên góp ý cùng bác, bác kiểm tra lại xem sao nha.

Hạng B2
23/9/11
320
9
18

em không hề láy gió ngoài các bác à nếu là mùi từ ngoài vào là em biết cái mùi khét của xe rồi, nhưng cái này em đậu 1 chổ xe vẫn nổ máy vs máy lạnh vẫn làm hoạt động thì khoản 30p hay 1h sau là có mùi ga khá rõ ràng cả nhà em đều ngửi thấy chứ không riêng em đâu,có vào hãng check thì KT chỉ ngồi trong xe như em nhưng lại không ngửi được thế là bảo không có gì em cũng po tay luôn,bác nào có cao kiến xin chỉ giáo
em xin nói thêm nữa là nếu nguyên nhân ga rò rỉ thì dàn lạnh sẽ không còn lạnh nữa, nhưng xe em khá là lạnh các bác à,nếu có con gì chết thì cái mùi nó kinh lắm còn cái này em xác nhận mùi Ga 100%

Last edited by a moderator:
Hạng C
16/4/12
988
50.269
93
Trái đất
www.chemgiotaolao.com

truongtanthanh nói:
em không hề láy gió ngoài các bác à nếu là mùi từ ngoài vào là em biết cái mùi khét của xe rồi, nhưng cái này em đậu 1 chổ xe vẫn nổ máy vs máy lạnh vẫn làm hoạt động thì khoản 30p hay 1h sau là có mùi ga khá rõ ràng cả nhà em đều ngửi thấy chứ không riêng em đâu,có vào hãng check thì KT chỉ ngồi trong xe như em nhưng lại không ngửi được thế là bảo không có gì em cũng po tay luôn,bác nào có cao kiến xin chỉ giáo
em xin nói thêm nữa là nếu nguyên nhân ga rò rỉ thì dàn lạnh sẽ không còn lạnh nữa, nhưng xe em khá là lạnh các bác à,nếu có con gì chết thì cái mùi nó kinh lắm còn cái này em xác nhận mùi Ga 100%

Xe Kia Carens ( mới chạy 3000 km) mình chạy 30 phút cũng bị cái mùi kỳ lạ đó, mặc dù lấy gió trong, mùi nó hơi khen khét rất khó tả.

Hạng D
9/6/12
1.846
1.051
113

bác thử bật quẹt lên xem coi có thật là ga không?

Hạng B2
23/9/11
320
9
18

bác cứ đùa em đã phán đoán là mùi ga thì em ko dám làm như bác chỉ bảo đâu ạ hehe

Hạng B2
23/9/11
320
9
18

iloveyouchachchach nói:
Xe sắp hết gá r
phải không bác xe em lúc bửa đi chưa tới 5k/km nữa mà làm sao hết ga nhanh vậy