Hạng D
17/8/09
3.309
1.788
113
e gặp chiếc trịch thượng hơn Inova biển xanh 67A gắn đèn xanh nhưng k bật chạy thẳng ngược chiều đoạn 1 chiều ngã tư NT.Phương - TH.Đạo làm bà con đi từ hẻm Nguyễn Trãi vs Trần Phú quẹo ra để qua TH. Đạo 2 chiều phiên hú hồn. nhìn lại trên xe thấy 3 đứa trẻ con còn lại 3-4 người lớn như đang đi đâu chơi

• Like
Reactions: thuytram_dep
Hạng B2
24/7/15
220
198
43
45
Sài Gòn Phố
80B = 80 BỐ. Đèn còi ưu tiên mở là chạy vô tư nhé.Khi mà có moto của đội dẫn đoàn nữa là vi vu,xe nào k nhường đường,có khi bị vỡ kính chiếu hậu & ăn biên biên cản trở thi hành công vụ.
* xe biển trắng gắn còi den ưu tiên ít nhưng dám chơi chỉ có 2 loại : Liều & có quen biết - 1 loại là xe truy nã tội phạm,xe công nhưng xài biển trắng nhé.Ko nhường đường đôi khi nó ép văng vào lề & 2-3 chú xuống lôi tài xế ra xúc phù mỏ .

• Like
Hạng D
27/9/05
1.706
1.830
113
80B = 80 BỐ. Đèn còi ưu tiên mở là chạy vô tư nhé.Khi mà có moto của đội dẫn đoàn nữa là vi vu,xe nào k nhường đường,có khi bị vỡ kính chiếu hậu & ăn biên biên cản trở thi hành công vụ.
* xe biển trắng gắn còi den ưu tiên ít nhưng dám chơi chỉ có 2 loại : Liều & có quen biết - 1 loại là xe truy nã tội phạm,xe công nhưng xài biển trắng nhé.Ko nhường đường đôi khi nó ép văng vào lề & 2-3 chú xuống lôi tài xế ra xúc phù mỏ .
Xe trưng dụng của cục phòng chống lụt bão trung ương (xe hộ đê) cũng có thể mang biển trắng nhé các bác. Cho nên xe biển trắng có còi đèn ưu tiên cũng chưa chắc là 2 loại trên
1. Xe của tổ chức, cá nhân được điều động để vận chuyển thiết bị, vật tư, nhân lực phục vụ công tác hộ đê, làm nhiệm vụ khẩn cấp về phòng, chống thiên tai;
2. Xe phục vụ các đồng chí thành viên Ban Chỉ đạo Trung ương về phòng, chống thiên tai, Văn phòng thường trực Ban Chỉ đạo Trung ương về phòng, chống thiên tai thực hiện chỉ đạo công tác hộ đê, làm nhiệm vụ khẩn cấp về phòng, chống thiên tai;
3. Xe phục vụ các đồng chí thành viên Ban Chỉ huy phòng, chống thiên tai và TKCN tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương, Văn phòng Ban Chỉ huy phòng, chống thiên tai và TKCN tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương thực hiện chỉ đạo công tác hộ đê, làm nhiệm vụ khẩn cấp về phòng, chống thiên tai;
4. Xe phục vụ các đồng chí lãnh đạo các cơ quan, đơn vị được phân công làm nhiệm vụ phòng, chống thiên tai theo sự phân công của Ban Chỉ đạo Trung ương về phòng, chống thiên tai, Ban Chỉ huy phòng, chống thiên tai và TKCN tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương.

• Like
Hạng D
10/12/13
2.513
6.313
113
Sáng hôm nay, trên đường đi công việc bằng xe máy, từ ngã tư Nam Kỳ Khởi Nghĩa - Võ Thị Sáu em nghe tiếng còi ưu tiên, em cùng nhiều xe khác (cả xe máy và ô tô) đều nép vào để nhường đường vì tưởng xe cấp cứu đi gấp ở phía sau, nhưng không phải xe cấp cứu mà là 1 chiếc Toyota Corolla Altis 1.8 biển 80B xanh, đã vậy ngồi trên xe bên ghế phụ là 1 ông cán bộ nào đó mặc đồ veston nhìn chẳng có gì vội vả cả, ghế sau thì em không biết có ai không nhưng rỏ ràng chả có gì gấp cả mà vẫn mở đèn hazard, đèn khẩn cấp phía trên rồi còi hú ưu tiên chưa kể tài xế bấm còi inh ỏi, đã vậy tài xế phi xe luôn vào làn đường dành cho xe máy và 4b rẻ phải vào Tú Xương (nhưng họ không rẻ vào Tú Xương mà đi thẳng tiếp tục qua khỏi ngã tư Điện Biên Phủ - Nam Kỳ Khởi Nghĩa).
Sau đó, em rẻ sang Điện Biên Phủ có việc, xe đó vẫn cứ còi đèn ưu tiên đi thẳng tiếp Nam Kỳ Khởi Nghĩa. Tưởng yên thân, sau đó 30 phút em đi về Tân Bình, đến gần ngã tư Nguyễn Văn Trỗi - Hoàng Văn Thụ, lại gặp cái xe này vẫn đèn còi ưu tiên đi lộn xộn.
Em gà nên hỏi các bác là xe 80B này có được dùng đèn còi ưu tiên không ? Nếu có thì dùng lúc nào ?
Được, vì chả có ông xxx nào muốn dây dưa vào xe bỉm 80B......
hix hix, nhiều khi em tự hỏi em mà cầm lái bỉm 80B hay 80A em có "tự sướng" như vậy hem?:3dcuoigif:

Hạng D
17/8/09
3.309
1.788
113
Được, vì chả có ông xxx nào muốn dây dưa vào xe bỉm 80B......
hix hix, nhiều khi em tự hỏi em mà cầm lái bỉm 80B hay 80A em có "tự sướng" như vậy hem?:3dcuoigif:
sướng lắm bác ah, tuần trước gặp chiếc Lexus 570 biển 80A chạy đường đông xe ngã tư HVT-PDL-NVTroi bật đèn nháy như police Mỹ bấm còi con heo liên tục dù k gì vội vã và sướng cái trời mưa mà mình người trong oto bấm còi hối thúc người khác bên ngoài

Hạng D
10/12/13
2.513
6.313
113
sướng lắm bác ah, tuần trước gặp chiếc Lexus 570 biển 80A chạy đường đông xe ngã tư HVT-PDL-NVTroi bật đèn nháy như police Mỹ bấm còi con heo liên tục dù k gì vội vã và sướng cái trời mưa mà mình người trong oto bấm còi hối thúc người khác bên ngoài
....và bị bà còn chửi te tua phải ko bác? hihi.

Hạng D
17/8/09
3.309
1.788
113
....và bị bà còn chửi te tua phải ko bác? hihi.
k bác ah, trời mưa ai cũng muốn đi về sớm. e thì ghé Út Liên đối ẩm thấy bấm còi hoài dù đèn còn 5s mới xanh nên quay qua nhìn, bà con thấy vậy cũng nhìn theo "xem nhung nhan đó có còn hay k" với e

Hạng F
14/9/04
9.907
28.679
113
Q3

kkkkk nguời mà xài tiếng lòai heooooo , like bác

• Like
Reactions: Huboss and ga con
Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Sáng hôm nay, trên đường đi công việc bằng xe máy, từ ngã tư Nam Kỳ Khởi Nghĩa - Võ Thị Sáu em nghe tiếng còi ưu tiên, em cùng nhiều xe khác (cả xe máy và ô tô) đều nép vào để nhường đường vì tưởng xe cấp cứu đi gấp ở phía sau, nhưng không phải xe cấp cứu mà là 1 chiếc Toyota Corolla Altis 1.8 biển 80B xanh, đã vậy ngồi trên xe bên ghế phụ là 1 ông cán bộ nào đó mặc đồ veston nhìn chẳng có gì vội vả cả, ghế sau thì em không biết có ai không nhưng rỏ ràng chả có gì gấp cả mà vẫn mở đèn hazard, đèn khẩn cấp phía trên rồi còi hú ưu tiên chưa kể tài xế bấm còi inh ỏi, đã vậy tài xế phi xe luôn vào làn đường dành cho xe máy và 4b rẻ phải vào Tú Xương (nhưng họ không rẻ vào Tú Xương mà đi thẳng tiếp tục qua khỏi ngã tư Điện Biên Phủ - Nam Kỳ Khởi Nghĩa).
Sau đó, em rẻ sang Điện Biên Phủ có việc, xe đó vẫn cứ còi đèn ưu tiên đi thẳng tiếp Nam Kỳ Khởi Nghĩa. Tưởng yên thân, sau đó 30 phút em đi về Tân Bình, đến gần ngã tư Nguyễn Văn Trỗi - Hoàng Văn Thụ, lại gặp cái xe này vẫn đèn còi ưu tiên đi lộn xộn.
Em gà nên hỏi các bác là xe 80B này có được dùng đèn còi ưu tiên không ? Nếu có thì dùng lúc nào ?
Chắc ông đó là Bác sĩ cấp cứu. Xe cấp cứu ưu tiên chở bệnh nhân nặng đến cấp cứu rồi mà ông BS chưa đến có bỏ mịa ko?

• Like