npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.470
2.218
113
48
TP.HCM
RE: Xe cũ tiếp tục về VN, dù vướng THUẾ.

Hình như là: Buôn có bạn, bán có phường bác ạ! :):)
Trích đoạn: heosua

;)Đúng thế đấy ạ. Ông cha ta chẳng đã nói: "buôn có hội, bán có phường" từ xưa đến nay rồi ạh!:D Cho nên lời của bác oldcar quả là chí lí! Ko phải em nịnh bác đâu nha!Đừng hiểu lầm mà tội nghiệp cho em!!:mad::(

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Hàng rào thuế quan khó ngăn dòng xe cũ

Nhiều lô hàng ôtô cũ tiếp tục đổ về các cảng bất chấp hàng rào thuế quan. Diễn biến này không nằm ngoài dự đoán của các chuyên gia khi cho rằng, thị trường ôtô cũ nhập khẩu sẽ chính thức sôi động vào tháng tới.
[link]http://www.vnexpress.net/Vietnam/Kinh-doanh/2006/06/3B9EAFE0/[/link]

Giá xe có giảm hay không thì chưa rỏ lắm, nhưng nhiều lựa chọn cho người tiêu dùng là tất nhiên.

O.S.P.D
16/12/03
1.145
9
0
www.hsevietnam.net

Biết đâu là chiêu quảng cáo cty kia....mất thêm có mấy chục ngàn....quảng cáo miễn phí cả tháng trời trên tất cà các mặt báo (giống mấy em long leggs gởi hình mình lên mạng rùi đi la làng vậy đó:D:D:D)

Hạng D
27/2/06
4.993
4.410
143
47
Puma Far East
www.puma.com

Giả sử em nhập xe về em có lách thuế được. Ví dụ em nhập 1 con Lexus LS 460 2006 tổng chi phí là 30k$ thì em có bán với cái giá 30k + thêm tiền lời vài k không? Em đâu có dại. Em cũng bán theo đúng giá thị trường à! Hay rẻ hơn chút ít. Nên ae mình vẫn mơ dài dài

Hạng B1
27/9/04
77
0
0
hueanh.com

Hôm nay công ty của Bác Colour Matiz (MAST) nhập về hai chiếc Matiz đấy, không biết Bác ấy định bán bi nhiêu ấy nhỉ.
Bác Matiz màu đâu rồi?

Hạng F
22/5/05
17.658
6.052
113
59
Thành phố Run Quất

Người tiêu dùng VN đa phần chọn xe tầm tiền 20-30 usd. Mà dòng xe cỡ này nhập về VN bị thuế cao quá ( kể cả khai giá xe thấp). Cho nên ít làm ảnh hưởng đến doanh số của VAMA.

Hạng C
8/11/05
627
5
18
Bán đảo Đông Dương

Trích đoạn: vankhanhktpn

Người tiêu dùng VN đa phần chọn xe tầm tiền 20-30 usd. Mà dòng xe cỡ này nhập về VN bị thuế cao quá ( kể cả khai giá xe thấp). Cho nên ít làm ảnh hưởng đến doanh số của VAMA.
Bởi vậy nên VAMA mới cám ơn ..............

Tập Lái
20/3/04
10
0
0
Vietnam

Trích đoạn: Flattyre

Hôm nay công ty của Bác Colour Matiz (MAST) nhập về hai chiếc Matiz đấy, không biết Bác ấy định bán bi nhiêu ấy nhỉ.
Bác Matiz màu đâu rồi?
bác ấy sinh hoạt bên www.otofun.com