Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Vướng thuế, xe cũ vẫn đổ về cảng

Chưa tìm được mối tiêu thụ lô hàng 4 chiếc xe cũ hạng sang đầu tiên, Công ty Tradoco lại đưa thêm 4 chiếc đắt tiền nữa về cảng Sài Gòn. Tại cảng Hải Phòng, 2 chiếc xe Mercedes của Công ty Vĩnh Hoàng sẽ được thông quan trong hôm nay và thế chân chúng lại là một lô hàng khác đang trên đường về cảng.
[link]http://www.vnexpress.net/Vietnam/Kinh-doanh/2006/06/3B9EAE03/[/link]

Hạng D
15/9/03
1.231
5
0
50
Vietnam
RE: Xe cũ tiếp tục về VN, dù vướng THUẾ.

Hehehehehe ... các bác ý cứ kêu thế, nhập vẫn cứ nhập đều cho mà xe ... xe cao câp càng đắt tiền bán càng dễ phỏng ạ vì nó là công cụ khẳng định đẳng cấp, thế các bác ý mới nhập xe độc về ...

Cho nên ae trên forum đã dự đoán rồi, sau khi cho nhập xe củ + thuế cao áp thì chỉ có xe cao cấp nhập về thôi ... ae chúng ta đừng mong chờ nữa :mad:

Hạng B2
10/4/06
130
0
16

Hehehehehe ... các bác ý cứ kêu thế, nhập vẫn cứ nhập đều cho mà xe ... xe cao câp càng đắt tiền bán càng dễ phỏng ạ vì nó là công cụ khẳng định đẳng cấp, thế các bác ý mới nhập xe độc về ...

Cho nên ae trên forum đã dự đoán rồi, sau khi cho nhập xe củ + thuế cao áp thì chỉ có xe cao cấp nhập về thôi ... ae chúng ta đừng mong chờ nữa
Hy vọng nâng lên càng cao hơn chứ bác. Nhập xe cao cấp về càng nhiều thì càng tốt, bởi chỉ có các bác nhiều tiền mới mua đựơc xe nhập, do vậy VAMA phải giảm giá xe trong nước chứ. Không thì bán cho ai.

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.470
2.218
113
48
TP.HCM

Em thì cứ nghĩ xe nhập về càng nhiều càng tốt, cao cấp thấp cấp gì cũng được. Càng nhiều thì xe trong nước mới hạ giá được. Nhưng sao xe nhập mới không thấy sôi động gì các bác nhỉ?

Hạng B1
17/6/04
52
0
0

Bài báo này em thấy củ chuối thế nào í, " vuớng thuế " là gì ?

Hạng B2
3/5/06
463
0
16
39
Bình Tân

"Hàng rào thuế quan có thể không đủ sức ngăn cản dòng xe cũ. Kết quả là, hải quan cứ áp giá, doanh nghiệp cứ kêu, hàng vẫn về" Vướng thuế là thế đấy bác ạ!!:D:D;)

Hạng C
8/11/05
627
5
18
Bán đảo Đông Dương

he he, vướng thuế tức là theo cách tính của các doanh nghiệp là nếu lách được cổng HQ thì kiếm được 40K/chiếc, nhưng bị vướng nên chỉ còn lãi khoảng 10-15K thôi. CUối cùng thì người tiêu dùng vẫn bị chặt dù họ có vướng hay không. Em nghĩ là mấy DN nhập Ôtô về Vn cũng có hội chứ không phải mạnh ai nấy bán đâu các bác !

Hạng B2
3/5/06
463
0
16
39
Bình Tân

;)Đúng thế đấy ạ. Ông cha ta chẳng đã nói: "buôn có hội, bán có phường" từ xưa đến nay rồi ạh!:D Cho nên lời của bác oldcar quả là chí lí! Ko phải em nịnh bác đâu nha!Đừng hiểu lầm mà tội nghiệp cho em!!:mad::(

Hạng C
28/2/06
587
2
18
52
tp hcm

bác oldcar làm sao bác biết là nó lời chừng đó . hay là bác hập xe :D

Hạng B1
17/6/04
52
0
0

Bác nào nghĩ ra cách để không bị vướng thuế thì đỡ quá